தேசிய செய்திகள்

ஜிஎஸ்டி, பண மதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையே பா.ஜனதா அரசை வீழ்த்துவதற்கு போதுமானவை -காங்கிரஸ் + "||" + GST Demonetisation Are Two Factors Enough to Bring Down Govt Veerappa Moily

ஜிஎஸ்டி, பண மதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையே பா.ஜனதா அரசை வீழ்த்துவதற்கு போதுமானவை -காங்கிரஸ்

ஜிஎஸ்டி, பண மதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையே பா.ஜனதா அரசை வீழ்த்துவதற்கு போதுமானவை -காங்கிரஸ்
ஜிஎஸ்டி, பண மதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையே பா.ஜனதா அரசை வீழ்த்துவதற்கு போதுமானவை என காங்கிரஸ் தலைவர் வீரப்ப மொய்லி கூறியுள்ளார்.
புதுடெல்லி,

2019 பாராளுமன்றத் தேர்தலுக்கு பா.ஜனதா மற்றும் காங்கிரஸ் தீவிரமாக செயல்பட்டு வருகிறது. அதற்கு முன்னதாக வரும் நான்கு மாநிலத் தேர்தல்கள் இதற்கான அரையிறுதியாக பார்க்கப்படுகிறது. மத்திய பிரதேசம், ராஜஸ்தான், சத்தீஷ்கார் மற்றும் மிசோரம் மாநிலங்களில் சட்டசபைத் தேர்தல் நடைபெற உள்ளது. இதே வரிசையில் தெலுங்கானாவும் இணையும் என பார்க்கப்படுகிறது. தேர்தலில் எதிர்க்கட்சிகளை ஒன்றாக இணைக்க வேண்டும் என்ற பெரும் பங்கு காங்கிரசுக்கு உள்ளது, மற்றொரு புறம் மம்தாவும் இம்முயற்சியை மேற்கொள்கிறார்.

இதற்கிடையே மத்திய பிரதேசம், ராஜஸ்தான் மற்றும் சத்தீஷ்காரில் காங்கிரஸ் ஆட்சியை பிடிக்கும் எனவும் கருத்துக்கணிப்பு தகவல்கள் வெளியாகியது.

இந்நிலையில் செய்தி இணையதளம் ஒன்றுக்கு பேட்டியளித்து பேசியுள்ள முன்னாள் மத்திய மந்திரியும், காங்கிரஸ் தலைவருமான வீரப்ப மொய்லி, பிரதமர் மோடியின் தலைமையிலான அரசை வீழ்த்துவதற்கு ஜிஎஸ்டி, பண மதிப்பிழப்பு ஆகிய இரண்டு காரணிகளே போதுமானது என கூறியுள்ளார். பாராளுமன்றத்தில் பிராந்தியம் வாரியாக காங்கிரஸ் வெற்றிபெறும் தொகுதிகள் அதிகரிக்கும், காங்கிரஸ் 150- தொகுதிகளை தாண்டி வெற்றிப்பெறும். வேட்பாளர்கள் தேர்வு மற்றும் நேர்த்தியான கூட்டணியின் ஆதரவு கிடைத்தால் காங்கிரஸ் 200 தொகுதிகளை எட்டவும் வாய்ப்பு உள்ளது என குறிப்பிட்டுள்ளார். 

ஸ்திரமான கூட்டணியின் மூலம் இறுதியில் எதிர்க்கட்சிகள் பா.ஜனதா தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயக கூட்டணிக்கு எதிராக வெற்றி பெறும் எனவும் குறிப்பிட்டுள்ளார். 

ரபேல் போர் விமான விவகாரத்தில் காங்கிரஸ் மட்டுமே முக்கியமாக வலியுறுத்துகிறது. சமாஜ்வாடி, பகுஜன் சமாஜ், ராஷ்டீரிய ஜனதா தளம், திரிணாமுல் காங்கிரஸ் உள்ளிட்ட கட்சிகள் முக்கியமானதாக எடுத்துக்கொள்ளவில்லை என தெரிகிறது, இதனை எப்படி பார்க்கிறீர்கள்? என்ற கேள்விக்கு பதிலளித்து பேசியுள்ள வீரப்ப மொய்லி, ஒவ்வொரு கட்சிக்கும் தனித்தனி கொள்கைகள் இருக்கும். எதிர்க்கட்சிகள் ஒருங்கிணைப்பதற்கு எதிரான காரணியாக இதனை கருதவில்லை. இவ்விவகாரத்தை நாங்கள் கையில் எடுத்துள்ளோம், மற்ற கட்சிகளும் இப்பிரச்சனையை எழுப்பின. ஆனால் தொடரவில்லை. ரபேல் போர் விமான ஒப்பந்தம் இந்த நூற்றாண்டின் மிகப் பெரிய ஊழல் என கூறியுள்ளார். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கூட்டணி ஆட்சியை கவிழ்க்க மாட்டோம் காங்கிரஸ், ஜனதாதளம்(எஸ்) தலைவர்கள் கவலைப்பட வேண்டாம் எடியூரப்பா சொல்கிறார்
கூட்டணி ஆட்சியை கவிழ்க்க முயற்சிக்க மாட்டோம் என்றும், காங்கிரஸ், ஜனதா தளம்(எஸ்) கட்சிகளின் தலைவர்கள் கவலைப் பட வேண்டாம் என்றும் எடியூரப்பா தெரிவித்துள்ளார்.
2. தேசிய அளவில் காங்கிரஸ்–இந்திய கம்யூனிஸ்டு கூட்டணிக்கு வாய்ப்பு இல்லை முத்தரசன் பேட்டி
நாடாளுமன்ற தேர்தலில் தேசிய அளவில் காங்கிரஸ், இந்திய கம்யூனிஸ்டு கூட்டணிக்கு வாய்ப்பு இல்லை என முத்தரசன் கூறினார்.
3. காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கூட்டத்தில் மூன்று பேர் கலந்து கொள்ளவில்லை; பா.ஜனதா மீது சித்தராமையா சாடல்
பரபரப்பான அரசியல் சூழ்நிலையில் பெங்களூருவில் காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கூட்டம் நடைபெற்றது.
4. அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்களை சமாதானம் செய்ய 3 பேர் நியமனம் : மந்திரி பதவி வழங்கவும் காங்கிரஸ் தலைவர்கள் கூட்டத்தில் முடிவு
பா.ஜனதாவுக்கு செல்வதை தடுக்கும் வகையில் அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்களை சமாதானப்படுத்த மந்திரிகள் உள்பட 3 பேர் நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் அதிருப்தியாளர்களுக்கு மந்திரி பதவி வழங்குவது பற்றி காங்கிரஸ் தலைவர்கள் ஆலோசனை கூட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.
5. உழவர் உழைப்பாளர் கட்சி தி.மு.க.–காங்கிரஸ் கூட்டணிக்கு ஆதரவு மாநில தலைவர் கு.செல்லமுத்து அறிவிப்பு
உழவர் உழைப்பாளர் கட்சி தி.மு.க.–காங்கிரஸ் கூட்டணிக்கு ஆதரவு அளிப்போம் என்று கட்சியின் மாநில தலைவர் கு.செல்லமுத்து அறிவித்துள்ளார்.