தேசிய செய்திகள்

எப்-16 போர் விமானங்களை எல்லையில் பல்வேறு இடங்களில் நிறுத்தி உள்ள பாகிஸ்தான் + "||" + Balakot air strike: Pakistan still wary about safety of its F-16 assets

எப்-16 போர் விமானங்களை எல்லையில் பல்வேறு இடங்களில் நிறுத்தி உள்ள பாகிஸ்தான்

எப்-16 போர் விமானங்களை எல்லையில்  பல்வேறு இடங்களில் நிறுத்தி உள்ள பாகிஸ்தான்
பாலகோட் விமானப்படை தாக்குதலுக்கு பின்னர் எப்-16 போர் விமானங்களை எல்லையில் பாகிஸ்தான் ராணுவம் குவித்துள்ளது.
புதுடெல்லி

பாலகோட் தாக்குதல் நடைபெற்று 43 நாட்கள் கழித்து, பாகிஸ்தானின் இஸ்லாமாபாத்தில் செயல்படும் சர்வதேச ஊடகங்களை இந்திய விமானப்படை தாக்குதல் நடத்தியதாகக் குறிப்பிடும் அந்தப் பகுதிக்கு பாகிஸ்தான்  அழைத்துச்சென்றது. இந்தப் பயணத்தின்போது சில வெளிநாட்டு அதிகாரிகளும், சில நாடுகளின் தூதுவர்களும் உடன் இருந்தனர். 

புல்வாமா தாக்குதலுக்கு பதிலடியாக இந்திய விமானப்படை விமானங்கள் பிப்ரவரி இறுதியில் பாகிஸ்தானின் பாலகோட் பகுதியில் பயங்கரவாத முகாம்களை குறிவைத்து தாக்குதல் நடத்தியது. இதில் பாகிஸ்தான் பயங்கரவாதிகளுக்கு பெரும் இழப்பு நேரிட்டதாக கூறப்பட்டது. ஆனால் பாகிஸ்தான் எங்களுக்கு எந்த ஒரு பாதிப்பும் கிடையாது என கூறிவருகிறது. இதற்கிடையே இந்திய விமானப்படை தாக்குதலை அடுத்து எல்லையில் பாகிஸ்தான் ராணுவம் டாங்கிகளை குவித்துள்ளது. மேலும் பாதுகாப்பு கருதி, எப்-16 போர் விமானங்களை முக்கியமான விமானப்படை தளங்களில் இருந்து வேறுஇடங்களுக்கு கொண்டு சென்றுவிட்டதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

இந்தியா தாக்குதல் நடத்தி இரண்டரை மாதங்களுக்கு மேல் ஆகிவிட்ட போதிலும், பாகிஸ்தான் தொடர்ந்து உச்சபட்ச உஷார் நிலையிலேயே உள்ளது. இந்நிலையில், எப்-16 போர் விமானங்களை, பஞ்சாப் மற்றும் சிந்து மாகாணங்களில் விமானப்படை தளங்களில் இருந்து அவற்றின் துணை நிலையங்களுக்கு கொண்டு சென்று ஆங்காங்கே பாகிஸ்தான் விமானப்படை நிறுத்தி வைத்துள்ளது.

பாகிஸ்தானின் எப்-16 போர் விமானங்கள், அத்துமீறி இந்திய வான்பரப்புக்குள் நுழைந்த சம்பவத்திற்கு இந்தியா எப்போது வேண்டுமானாலும் பதிலடி  கொடுக்கக்கூடும் என்ற அச்சத்தில் பாகிஸ்தான் உள்ளது. அப்படி ஏதேனும் தாக்குதல் நடத்தப்பட்டால், ஒரே தாக்குதலில் எப்-16 விமானங்கள் மொத்தமாக அழிக்கப்பட்டுவிடுவதை தவிர்க்க பாகிஸ்தான் அவற்றை வேறு இடங்களுக்கு கொண்டு சென்றிருக்கலாம் என அரசு வட்டார தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இந்தியாவுடனான உறவை மேம்படுத்தும் வாய்ப்பை இங்கிலாந்து தவறவிட்டது - இங்கிலாந்து நாடாளுமன்ற குழு
இந்தியாவுடனான பெரும்பாலான உறவுகளை மேற்கொள்ள இங்கிலாந்து தனது வாய்ப்பை தவறவிட்டது என்று பிரிட்டிஷ் குழு தெரிவித்துள்ளது!!
2. பலம் வாய்ந்த இங்கிலாந்தை வீழ்த்தியது எப்படி? மலிங்கா விளக்கம்
பலம் வாய்ந்த இங்கிலாந்து அணியை வீழ்த்தி இலங்கை அணி 20 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.
3. இந்தியா பேச்சுவார்த்தை நடத்த தயார் என்ற பாகிஸ்தான் ஊடக செய்திக்கு மத்திய அரசு மறுப்பு
பாகிஸ்தான் உடன் பேச்சுவார்த்தையை மேற்கொள்ள இந்தியா தயாராக உள்ளது என்ற பாகிஸ்தான் ஊடக செய்திக்கு மத்திய அரசு மறுப்பு தெரிவித்துள்ளது.
4. ‘மோசமாக ஆடினால் தாயகம் திரும்ப முடியாது’ பாகிஸ்தான் வீரர்களுக்கு கேப்டன் சர்ப்ராஸ் அகமது எச்சரிக்கை
உலக கோப்பை கிரிக்கெட்டில் இந்தியாவிடம் ‘சரண்’ அடைந்ததால் பாகிஸ்தான் அணி கடும் நெருக்கடிக்குள்ளாகி இருக்கிறது.
5. பாகிஸ்தானில் பயங்கரம்: மருத்துவமனையில் துப்பாக்கி சண்டை - 5 பேர் பலி
பாகிஸ்தானில் மருத்துவமனை ஒன்றில் நடந்த துப்பாக்கி சண்டையில் 5 பேர் பலியாகினர்.