மாநில செய்திகள்

‘ஹெல்மெட்’ அணியாமல் செல்பவர்களை தாக்குவதா? - டி.ஜி.பி. விளக்கம் அளிக்க மனித உரிமை ஆணையம் உத்தரவு + "||" + Attacking people without 'Helmet'? - DGP To give an explanation Human Rights Commission directive

‘ஹெல்மெட்’ அணியாமல் செல்பவர்களை தாக்குவதா? - டி.ஜி.பி. விளக்கம் அளிக்க மனித உரிமை ஆணையம் உத்தரவு

‘ஹெல்மெட்’ அணியாமல் செல்பவர்களை தாக்குவதா? - டி.ஜி.பி. விளக்கம் அளிக்க மனித உரிமை ஆணையம் உத்தரவு
‘ஹெல்மெட்’ அணியாமல் செல்பவர்களை தாக்குவது குறித்து டி.ஜி.பி. விளக்கம் அளிக்க மனித உரிமை ஆணையம் உத்தரவிட்டுள்ளது.
சென்னை, 

சென்னை ஒட்டேரி பகுதியில் புளியந்தோப்பு போக்குவரத்து சிறப்பு சப்-இன்ஸ்பெக்டர் ரமேஷ் கடந்த சில நாட்களுக்கு முன்பு வாகன சோதனையில் ஈடுபட்டிருந்தார். அந்த வழியாக ‘ஹெல்மெட்’ அணியாமல் மோட்டார்சைக்கிளில் வந்த சுரேந்தர்(வயது 19) என்பவரை சப்-இன்ஸ்பெக்டர் மடக்கி பிடித்தபோது, இருவருக்கும் இடையே வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது.

அப்போது, சுரேந்தரை சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கட்டையால் தாக்கியதாக கூறப்படுகிறது. இதில் பலத்த காயம் அடைந்த சுரேந்தர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டு சிகிச்சை பெற்றார். இந்த விவகாரம் குறித்து மாநில மனித உரிமை ஆணையத்தின் நீதிபதி துரை ஜெயச்சந்திரன் தாமாக முன்வந்து(சூமோட்டோ) வழக்காக எடுத்து விசாரித்தார்.

அப்போது, சப்-இன்ஸ்பெக்டரின் இந்த செயலை கண்டித்த நீதிபதி, இது மனித உரிமை மீறல் ஆகாதா? என்று கேள்வி எழுப்பினார். மேலும், இந்த விவகாரம் சம்பந்தமாக சிறப்பு சப்-இன்ஸ்பெக்டர் மீது எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற சம்பவங்கள் நடைபெறாமல் தடுக்க என்ன நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது? என்பது குறித்து போலீஸ் டி.ஜி.பி., வேப்பேரி போக்குவரத்து கூடுதல் கமிஷனர் ஆகியோர் 2 வாரத்துக்குள் விரிவான அறிக்கை தாக்கல் செய்ய உத்தரவிட்டார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கோவை கட்டிட தொழிலாளி சித்ரவதை? போலீஸ் சூப்பிரண்டு விளக்கம் அளிக்க மனித உரிமை ஆணையம் உத்தரவு
கொலை வழக்கை ஒத்துக்கொள்ளும்படி கோவை கட்டிட தொழிலாளி சித்ரவதை? செய்ததாக புகார் எழுந்ததையடுத்து மனித உரிமை ஆணையம் விளக்கம் கேட்டுள்ளது.