உலக செய்திகள்

ரஷியாவில் 28 பேருடன் சென்ற பயணிகள் விமானம் மாயம் + "||" + Debris from missing plane found on Russian Far East Kamchatka peninsula

ரஷியாவில் 28 பேருடன் சென்ற பயணிகள் விமானம் மாயம்

ரஷியாவில் 28 பேருடன் சென்ற பயணிகள் விமானம் மாயம்
ரஷியாவில் 28 பேருடன் சென்ற பயணிகள் விமானம் மாயமானது.
தரையிறங்கும் முன்பு மாயம்
ரஷியாவின் கிழக்கு பகுதியில் அமைந்துள்ளது கம்சாட்கா தீபகற்பம். இங்குள்ள பெட்ரோபாவ்-கம்சாட்ஸ்கி நகரில் இருந்து பலானா நகருக்கு நேற்று காலை ‘அன்டோனோவ் அன்-26' ரக பயணிகள் விமானம் ஒன்று புறப்பட்டது.விமானத்தில் 22 பயணிகளும் 6 சிப்பந்திகளும் இருந்தனர். இந்த விமானம் பலானா நகரில் உள்ள விமான நிலையத்தில் தரையிறங்குவதற்கு சில நிமிடங்களுக்கு முன்னர் கட்டுப்பாட்டு அறையுடனான தொடர்பை இழந்து மாயமானது. உடனடியாக, அதிகாரிகள் விமானத்தை தேடும் பணியை முடுக்கி விட்டனர்.

விமானத்தின் சிதைவுகள்
ரஷிய விமானப்படைக்கு சொந்தமான மீட்பு விமனங்கள் மற்றும் ஹெலிகாப்டர்கள் தேடுதல் வேட்டையில் ஈடுபடுத்தப்பட்டன.இதனிடையே மாயமான விமானத்தில் பலானா நகரின் மேயரான ஓல்கா மொகிரோவும்‌ பயணம் செய்ததாக விமான நிறுவனம் தெரிவித்தது.பல மணி நேர தேடுதல் வேட்டைக்கு பிறகு பலானா விமான நிலையத்தில் இருந்து 5 கிலோ மீட்டர் தொலைவில் மாயமான விமானத்தின் சிதைவுகள் கண்டெடுக்கப்பட்டன.

28 பேரின் கதி என்ன?
விமானத்தின் ஒரு சில பாகங்கள் தரையிலும், ஒரு சில பாகங்கள் கடலிலும் கண்டெடுக்கப்பட்டன. இதனால் விமானம் தரையில் விழுந்ததா அல்லது கடலில் விழுந்ததா என்பதை தெளிவுப்படுத்த முடியாத சூழல் உள்ளது. அதேசமயம் விமானத்தில் பயணம் செய்த 28 பேரும் உயிர் பிழைத்திருக்க வாய்ப்பில்லை என ரஷிய ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன. எனினும் விமானத்திற்கு என்ன நேர்ந்தது என்பது துல்லியமாக உறுதி செய்யப்படும் வரை தேடுதல் வேட்டை தொடரும் என கம்சாட்கா நிர்வாகம் தெரிவித்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரஷிய பல்கலைக்கழகத்தில் துப்பாக்கிச்சூடு; 8 பேர் பலி
ரஷியாவில் பல்கலைக்கழகத்தில் நடந்த துப்பாக்கிச்சூட்டில் 8 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இந்த வெறிச்செயலில் ஈடுபட்ட மாணவரை போலீசாரை கைது செய்தனர்.
2. ரஷியா பல்கலைக்கழகத்தில் மர்மநபர் துப்பாக்கி சூடு ; 8 பேர் பலி
துப்பாக்கி சூடு தாக்குதல் நடத்தியவர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக ரஷிய போலீசார் தெரிவித்துள்ளனர்
3. ரஷியாவில் நடுவானில் ராணுவ விமானத்தில் தீ; தரையில் விழுந்து வெடித்து சிதறியது; 3 பேர் பலி
ரஷிய தலைநகர் மாஸ்கோவில் உள்ள குபின்கா என்ற நகருக்கு அருகே நேற்று காலை அந்த நாட்டு விமான‌ படைக்கு சொந்தமான ‘ஐஎல்-112 வி' ரக விமானம் ஒன்று பறந்து கொண்டிருந்தது. அந்த விமானத்தில் 3 பேர் இருந்ததாக கூறப்படுகிறது.
4. ரஷியாவில் சுற்றுலா ஹெலிகாப்டர் ஏரியில் விழுந்து மூழ்கியது; 8 பேர் பலி
ரஷிய நாட்டில் கம்சாத்கா தீபகற்பத்தில் உள்ள குரில் ஏரியில் நேற்று ஒரு சுற்றுலா ஹெலிகாப்டர் விழுந்து மூழ்கியது. இந்த ஹெலிகாப்டரில் 16 சுற்றுலா பயணிகளும், சிப்பந்திகளும் பயணித்ததாக தகவல்கள் கூறுகின்றன.
5. ரஷியாவின் ‘ஸ்புட்னிக் லைட்’ தடுப்பூசி விரைவில் இந்தியாவில் அறிமுகமாகும் - ரஷிய தூதர் தகவல்
ரஷியாவின் ‘ஸ்புட்னிக் லைட்’ கொரோனா தடுப்பூசி விரைவில் இந்தியாவில் அறிமுகம் செய்யப்படும் என்று இந்தியாவுக்கான ரஷிய தூதர் நிகோலாய் குடஷேவ் தெரிவித்தார்