கிரிக்கெட்

வெஸ்ட் இண்டீசுக்கு எதிரான டெஸ்ட்: இங்கிலாந்து அணி 469 ரன்கள் குவித்து ‘டிக்ளேர்’ - சிப்லி, ஸ்டோக்ஸ் சதம் அடித்தனர் + "||" + Test against West Indies: England declare 469 runs

வெஸ்ட் இண்டீசுக்கு எதிரான டெஸ்ட்: இங்கிலாந்து அணி 469 ரன்கள் குவித்து ‘டிக்ளேர்’ - சிப்லி, ஸ்டோக்ஸ் சதம் அடித்தனர்

வெஸ்ட் இண்டீசுக்கு எதிரான டெஸ்ட்: இங்கிலாந்து அணி 469 ரன்கள் குவித்து ‘டிக்ளேர்’ - சிப்லி, ஸ்டோக்ஸ் சதம் அடித்தனர்
வெஸ்ட் இண்டீசுக்கு எதிரான 2-வது டெஸ்டில் சிப்லி, ஸ்டோக்ஸ் ஆகியோரது அபார சதத்தின் உதவியுடன் இங்கிலாந்து அணி 469 ரன்கள் ‘குவித்து’ டிக்ளேர் செய்தது.
மான்செஸ்டர், 

இங்கிலாந்து - வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணிகள் இடையிலான 2-வது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி மான்செஸ்டரில் நேற்று முன்தினம் தொடங்கியது. இதில் முதலில் பேட் செய்த இங்கிலாந்து அணி 81 ரன்னுக்குள் 3 விக்கெட்டுகளை இழந்து தடுமாறினாலும் பிறகு தொடக்க வீரர் டாம் சிப்லியும், பென் ஸ்டோக்சும் இணைந்து அணியை சரிவில் இருந்து மீட்டனர். முதல் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் இங்கிலாந்து 3 விக்கெட்டுக்கு 207 ரன்கள் எடுத்திருந்தது. சிப்லி 86 ரன்களுடனும், ஸ்டோக்ஸ் 59 ரன்களுடன் அவுட் ஆகாமல் இருந்தனர்.

இந்த நிலையில் 2-வது நாளான நேற்று தொடர்ந்து நிதானமாக ஆடிய சிப்லி தனது 2-வது சதத்தை நிறைவு செய்தார். சதத்தை எட்ட அவருக்கு 312 பந்துகள் தேவைப்பட்டது. இங்கிலாந்து மண்ணில் 2000-ம் ஆண்டுக்கு பிறகு அடிக்கப்பட்ட மந்தமான சதம் இதுதான். உணவு இடைவேளை வரை இந்த ஜோடியை அசைக்க முடியவில்லை.

உணவு இடைவேளைக்கு பிறகு பந்தை பவுண்டரிக்கு விரட்டி ஸ்டோக்ஸ் தனது 10-வது சதத்தை எட்டினார். செஞ்சுரியை கடந்ததும் ஸ்டோக்ஸ் மட்டையை வேகமாக சுழட்டினார். பந்தை அவ்வப்போது எல்லைக்கோட்டுக்கு ஓடவிட்டார்.

அணியின் ஸ்கோர் 341 ரன்களாக உயர்ந்த போது டாம் சிப்லி (120 ரன், 372 பந்து, 5 பவுண்டரி) சுழற்பந்து வீச்சாளர் ரோஸ்டன் சேஸ் வீசிய பந்தை தூக்கியடித்த போது, கெமார் ரோச்சிடம் சிக்கினார். மறுமுனையில் மிரட்டிய பென் ஸ்டோக்ஸ் 176 ரன்களில் (356 பந்து, 17 பவுண்டரி, 2 சிக்சர்) ஆட்டம் இழந்தார். பின்வரிசையில் ஜோஸ் பட்லர் (40 ரன்), டாம் பெஸ் (31 ரன்) கணிசமான பங்களிப்பை அளித்தனர்.

இங்கிலாந்து அணி முதல் இன்னிங்சில் 162 ஓவர்களில் 9 விக்கெட்டுக்கு 469 ரன்கள் குவித்து டிக்ளேர் செய்தது. வெஸ்ட் இண்டீஸ் தரப்பில் சுழற்பந்து வீச்சாளர் ரோஸ்டன் சேஸ் 5 விக்கெட்டுகள் வீழ்த்தினார்.

பின்னர் வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணி தனது முதலாவது இன்னிங்சை தொடங்கி ஆடியது.