பிற விளையாட்டு

உலக கோப்பை துப்பாக்கி சுடுதல்: இந்தியாவுக்கு மேலும் 3 தங்கப்பதக்கம் + "||" + ISSF Shooting World Cup 2021: 3 more gold medals for India

உலக கோப்பை துப்பாக்கி சுடுதல்: இந்தியாவுக்கு மேலும் 3 தங்கப்பதக்கம்

உலக கோப்பை துப்பாக்கி சுடுதல்: இந்தியாவுக்கு மேலும் 3 தங்கப்பதக்கம்
உலக கோப்பை துப்பாக்கி சுடுதல் போட்டியில் இந்தியா மேலும் 3 தங்கப்பதக்கங்களை வென்றது.
புதுடெல்லி, 

உலக கோப்பை துப்பாக்கி சுடுதல் போட்டி டெல்லியில் நடந்து வருகிறது. இதில் 53 நாடுகளை சேர்ந்த 294 வீரர், வீராங்கனைகள் பங்கேற்றுள்ளனர்.

இந்த போட்டியின் 4-வது நாளான நேற்று நடந்த 10 மீட்டர் ஏர்ரைபிள் கலப்பு இரட்டையர் பிரிவில் இந்தியாவின் திவ்யனாஷ் சிங் பன்வார், இளவேனில் வாலறிவன் இணை துல்லியமாக இலக்கை நோக்கி சுட்டு தங்கப்பதக்கத்தை தனதாக்கியது.

இறுதி சுற்றில் திவ்யனாஷ் சிங் பன்வார்-இளவேனில் ஜோடி 16-10 என்ற கணக்கில் உலகின் நம்பர் ஒன் இணையான ஹங்கேரியின் இஸ்வான் பெனி-எஸ்தர் டெனிஸ்சுக்கு அதிர்ச்சி அளித்தது. இந்த போட்டி தொடரில் இந்தியா கைப்பற்றிய 4-வது தங்கப்பதக்கம் இதுவாகும். இந்த பிரிவில் இந்தியாவின் மற்றொரு ஜோடியான அஞ்சும் மோட்ஜில்-அர்ஜூன் பாபுதா தகுதி சுற்றில் 5-வது இடம் பிடித்து இறுதி சுற்று வாய்ப்பை இழந்தது. திவ்யனாஷ் வென்ற 2-வது பதக்கம் இதுவாகும். அவர் இந்த போட்டியின் தனிநபர் பிரிவில் வெண்கலம் வென்று இருந்தார்.

தங்கப்பதக்கத்தை கைப்பற்றிய தமிழக வீராங்கனையான 21 வயது இளவேனில் கடலூர் மாவட்டத்தை சேர்ந்தவர் ஆவார். அவர் 2019-ம் ஆண்டில் ரியோடி ஜெனீரோ மற்றும் சீனாவில் நடந்த உலக கோப்பை போட்டியில் 10 மீட்டர் ஏர்ரைபிள் தனிநபர் பிரிவில் தங்கம் வென்று சாதித்து இருந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

10 மீட்டர் ஏர்பிஸ்டல் கலப்பு இரட்டையர் பிரிவில் இந்தியாவின் சவுரப் சவுத்ரி-மானு பாகெர் ஜோடி இறுதி சுற்றில் அபாரமாக செயல்பட்டு 16-12 என்ற கணக்கில் ஈரானின் கோல்னோஷ் செப்ஹதோல்லா-ஜாவித் பரூக்கி இணையை தோற்கடித்து தங்கப்பதக்கத்தை உச்சி முகர்ந்தது. 18 வயது வீரரான சவுரப் சவுத்ரி, 19 வயது வீராங்கனையான மானுபாகெர் ஆகியோர் இணைந்து உலக கோப்பை போட்டிகளில் கலப்பு இரட்டையர் பிரிவில் வென்ற 5-வது தங்கப்பதக்கம் இதுவாகும்.

இதே பிரிவில் 3-வது இடத்துக்கான பந்தயத்தில் தொடக்கம் முதலே ஆதிக்கம் செலுத்திய இந்தியாவின் யாஷஸ்வினி சிங் தேஸ்வால்-அபிஷேக் வர்மா இணை 17-13 என்ற கணக்கில் துருக்கியின் செவ்வல் லாய்டா தர்ஹான்-இஸ்மாயில் கெலிஸ் ஜோடியை வீழ்த்தி வெண்கலப்பதக்கத்தை சொந்தமாக்கியது.

ஆண்களுக்கான ‘ஸ்கீட்’ அணிகள் பிரிவின் இறுதி சுற்றில் குர்ஜோத் கான்குரா, மைராஜ் அகமது கான், அன்கட் விர்சிங் பாஜ்வா ஆகியோர் அடங்கிய இந்திய அணி 6-2 என்ற கணக்கில் கத்தார் அணியை வீழ்த்தி தங்கப்பதக்கத்தை கைப்பற்றியது. இதன் பெண்கள் பிரிவில் இறுதி சுற்றில் பாரினாஸ் தலிவால், கார்த்திகி சிங் சக்வாத், கானிமேட் செஹான் ஆகியோர் அடங்கிய இந்திய அணி 4-6 என்ற கணக்கில் கஜகஸ்தான் அணியிடம் தோல்வி கண்டு வெள்ளிப்பதக்கத்துடன் திருப்தி கண்டது.

4-வது நாள் போட்டிகள் முடிவில் இந்தியா 6 தங்கம், 4 வெள்ளி, 4 வெண்கலம் என மொத்தம் 14 பதக்கங்களுடன் முதலிடத்தில் நீடிக்கிறது. அமெரிக்கா 3 தங்கம், 2 வெள்ளி, ஒரு வெண்கலத்துடன் 2-வது இடத்தில் உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஒலிம்பிக் மகளிர் ஆக்கி போட்டி: இந்தியாவுக்கு எதிரான லீக் போட்டியில் ஜெர்மனி வெற்றி
ஒலிம்பிக் மகளிர் ஆக்கி போட்டியில், இந்தியாவுக்கு எதிரான இரண்டாவது லீக் போட்டியில் ஜெர்மனி அணி வெற்றிபெற்றுள்ளது.
2. டேபிள் டென்னிஸ்: இந்தியாவின் சுதிர்தா முகர்ஜி, மணிகா பத்ரா இரண்டாவது சுற்றுக்கு முன்னேற்றம்
ஒலிம்பிக் தொடரில் டேபிள் டென்னிஸ் பிரிவில் பெண்கள் ஒற்றையர் பிரிவு ஆட்டத்தில், இந்தியாவின் மணிகா பத்ரா, சுதிர்தா முகர்ஜி ஆகியோர் இரண்டாவது சுற்றுக்கு முன்னேறினர்.
3. ஒலிம்பிக்கில் இந்தியா இன்று...
டோக்கியோ ஒலிம்பிக் போட்டியில் இன்று இந்திய வீரர், வீராங்கனைகள் பங்கேற்கும் போட்டிகள் இந்திய நேரப்படி வருமாறு:-
4. இலங்கைக்கு எதிரான கடைசி ஒருநாள் கிரிக்கெட் போட்டி; இந்தியா முதலில் பேட்டிங்
இலங்கைக்கு எதிரான கடைசி ஒருநாள் போட்டியில் இந்திய அணியில் சஞ்சு சாம்சன் உள்பட 5 வீரர்கள் அறிமுக வீரர்களாக களம் இறங்கியுள்ளனர்.
5. இந்தியா, வர்த்தகம் செய்ய சவாலான இடமாக உள்ளது: அமெரிக்கா
இந்தியா, வர்த்தகம் செய்வதற்கு சவாலான இடமாக இருப்பதாக அமெரிக்கா கூறியுள்ளது.