மாவட்ட செய்திகள்

ஆழ்குழாய் கிணறுகளை சரிசெய்து குடிநீர் வழங்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை + "||" + The public demand to fix the bore wells and take steps to provide drinking water

ஆழ்குழாய் கிணறுகளை சரிசெய்து குடிநீர் வழங்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை

ஆழ்குழாய் கிணறுகளை சரிசெய்து குடிநீர் வழங்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை
ஆழ்குழாய் கிணறுகளை சரிசெய்து குடிநீர் வழங்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று பொதுமக்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
குன்னம்,

பெரம்பலூர் மாவட்டம், குன்னம் அருகே உள்ள பெரிய வெண்மணி ஊராட்சிக்கு உட்பட்ட கொத்தவாசல் கிராம காலனி பகுதியில் சுமார் 1,200 பேர் வசிக்கின்றனர். காலனி வடக்கு பகுதியில் 20 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு குடிநீர் வழங்க மேல்நிலை நீர்த்தேக்க தொட்டி அமைக்கப்பட்டது. மேல்நிலை நீர்த்தேக்க தொட்டி அருகில் ஆழ்குழாய் கிணறு அமைக்கப்பட்டு அதன் மூலம் தண்ணீர் ஏற்றப்பட்டு பொதுமக்களுக்கு வினியோகம் செய்யப் பட்டது. அந்த ஆழ்குழாய் கிணற்றில் இருந்து கடந்த 10 ஆண்டுகளுக்கு மேல் தண்ணீர் வரவில்லை. இதனால் அப்பகுதி மக்களுக்கு குடிநீர் வினியோகம் செய்யப்படவில்லை.


கடந்த 2013-14-ம் ஆண்டு ரூ.46 ஆயிரம் செலவில் கிராமப்புற கட்டிடங்கள் பரா மரிப்பு மற்றும் சீரமைப்பு திட்டத்தில் ஆழ்குழாய் பழுது பார்க்கப்பட்டது. தண்ணீர் ஏற்றப்படாத தொட்டிக்கு செலவு செய்து சீரமைத்தும் பலன் அளிக்கவில்லை. இதனால் இன்று வரை தண்ணீர் வரவில்லை. 2018-ம் ஆண்டு கடந்த ஜனவரி மாதம் மேல்நிலை நீர்த்தேக்க தொட்டி அருகே மீண்டும் புதிய ஆழ் குழாய் கிணறு அமைக்கப்பட்டது. அதில் அடி பம்பு அமைத்து தண்ணீர் பிடிக்க ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது. அதிலும் கடந்த 8 மாதங் களாக தண்ணீர் வரவில்லை. இதனால் அந்த பகுதி கிராம மக்கள் மிகுந்த சிரமத்திற்கு உள்ளானார்கள். மேலும் அப்பகுதி மக்கள் அரை கிலோ மீட்டர் தூரம் உள்ள தெற்கு பகுதிக்கு சென்று தண்ணீர் பிடித்து வருகின்றனர். பெரிய வெண்மணி ஊராட்சிக்கு உட்பட்ட கொத்தவாசல் காலனி வடக்கு பகுதிக்கு வேப்பூர் ஊராட்சி ஒன்றியம் குடிநீர் வழங்க பல முயற்சிகள் எடுத்தும், பணம் செலவழித்தும் பயன் அளிக்கவில்லை என அப்பகுதி பொதுமக்கள் குற்றம் சாட்டினர். மேலும் ஆழ்குழாய் கிணறுகளை சரிசெய்து குடிநீர் வினியோகம் செய்யவேண்டும். இல்லை என்றால் மாவட்ட நிர்வாகம் வேறு ஏதாவது சரியான முடிவெடுத்து குடிநீர் வழங்க வேண்டும் எனவும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை விடுத்து உள்ளனர். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. முதல்-அமைச்சர் அறிவித்தபடி திருச்சி கொட்டப்பட்டில் பஸ் நிலையம் அமைக்கப்படாதது ஏன்? பொதுமக்கள் கேள்வி
திருச்சி கொட்டப்பட்டில் ஒருங்கிணைந்த பஸ் நிலையம் அமைக்கப் படும் என்ற முதல்- அமைச்சரின் அறிவிப்பு ஒரு ஆண்டாகியும் செயல்படுத்தப்படவில்லை. இதனால் இந்த திட்டம் கைவிடப்பட்டதா? என்று பொதுமக்கள் கேள்வி எழுப்பி உள்ளனர்.
2. கும்மிடிப்பூண்டி பஜாரில் மதுக்கடையை மூடக்கோரி பொதுமக்கள் மீண்டும் முற்றுகை
கும்மிடிப்பூண்டி பஜாரில் புதிதாக திறக்கப்பட்ட மதுக்கடையை மூடக்கோரி பொதுமக்கள் மீண்டும் முற்றுகை போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. கூட்டு குடிநீர் குழாய் உடைந்து வீணாகும் தண்ணீர் நடவடிக்கை எடுக்க பொதுமக்கள் கோரிக்கை
வாய்மேடு அருகே கூட்டு குடிநீர் குழாய் உடைந்து வீணாக செல்லும் தண்ணீரை உடனே சீரமைக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று பொதுமக்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
4. சேதராப்பட்டில் தைலமரங்களை வெட்டி கடத்த முயன்ற கும்பல்; பொதுமக்கள் தடுத்து நிறுத்தினர்
சேதராப்பட்டு சந்திராயன் குளக்கரையில் இருந்த தைலமரங்களை வெட்டி கடத்த முயன்ற மர்ம கும்பலை பொதுமக்கள் தடுத்து நிறுத்தனர்.
5. வாலாந்தரவை ஊராட்சியில் எரிவாயு குழாய்கள் பதிக்க பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு
வாலாந்தரவை ஊராட்சியில் இருந்து தூத்துக்குடிக்கு குழாய்கள் பதித்து எரிவாயு கொண்டு செல்லும் திட்டத்துக்கு பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனையடுத்து தாசில்தார் தலைமையில் நடந்த சமாதான கூட்டம் ரத்து செய்யப்பட்டது.