மாவட்ட செய்திகள்

பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கிராம மக்கள் சாலை மறியல் + "||" + The villagers push the road to insist on various demands

பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கிராம மக்கள் சாலை மறியல்

பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கிராம மக்கள் சாலை மறியல்
பல்வேறு கோரிக் கைகளை வலியுறுத்தி கிராமமக்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர்.
திருமயம்,

திருமயம் அருகே சந்தனவிடுதி கிராமம் உள்ளது. இந்த கிராமத்தில் 200-க்கும் மேற்பட்ட குடும்பங்கள் வசித்து வருகின்றன. இந்த பகுதியில் 150 ஏக்கர் நிலத்தில் விவசாயம் செய்து வருகின்றனர். இங்கு சந்தனக்கம்மாய், கூத்தூரணி, இலுப்பகுளம் உள்ளிட்ட சிறிய குளங்கள் உள்ளது. இந்த குளங்களில் உள்ள நீரை வைத்துதான் விவசாயிகள் விவசாயம் செய்து வந்தனர். ஆனால் இந்த குளங்களுக்கு வரும் நீரை வரவிடாமல் நடு குளத்தில் சாலை அமைத்தும், வாய்க்காலை அடைத்தும், குளங்களை அசுத்தம் செய்து தனியார் கிரஷர் ஆலை ஒன்று ஆக்கிரமித்து வருகிறது. மேலும் இவர்கள் கல் உடைக்க வைக்கும் வெடியால் அப்பகுதியில் உள்ள வீடுகளில் விரிசல் விழுகிறது. இதுகுறித்து மாவட்ட கலெக்டருக்கு கிராமமக்கள் மனு கொடுத்துள்ளனர்.


இது நாள் வரை எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப் படாததால் மதுரை உயர் நீதிமன்ற கிளையில் வழக்கு தொடர்ந்துள்ள னர். இந்நிலையில் கிரஷர் உரிமையாளர்கள் குளத்தில் ஆக்கிரமித்துள் ளதை அகற்றி, குளத்தை அசுத்தம் செய்யாமல் இருக்க தடை செய்ய வேண்டும் என்பன உள்பட பல்வேறு கோரிக் கைகளை வலியுறுத்தி திருமயம் அருகே உள்ள சந்தனவிடுதி கிராமமக்கள் நேற்று காலை புதுக்கோட்டை- மதுரை தேசிய நெடுஞ்சாலையில் மறியலில் ஈடுபட்ட னர்.

இதுகுறித்து தகவல் அறிந்த திருமயம் போலீசார், கிராம நிர்வாக அதிகாரி ஆகியோர் சம்பவ இடத்திற்கு விரைந்து வந்தனர். பின்னர் மறியலில் ஈடுபட்ட கிராமமக்களிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். அப்போது இதுகுறித்து சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரி களிடம் கூறி நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று கூறியதையடுத்து அனைவரும் கலைந்து சென்றனர். இதனால் புதுக்கோட்டை- மதுரை சாலையில் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பேரிகார்டுகளை அகற்றக்கோரி கிழக்கு கடற்கரை சாலையில் மறியல் போராட்டம்; போக்குவரத்து பாதிப்பு
பேரிகார்டுகளை அகற்றக்கோரி கிழக்கு கடற்கரை சாலையில் பொதுமக்கள் சாலை மறியல் போராட்டம் நடத்தினர். இதனால் அங்கு சிறிது நேரம் போக்குவரத்து பாதிப்பு ஏற்பட்டது.
2. அஸ்தினாபுரத்தில் கையகப்படுத்தப்பட்ட நிலங்களை திரும்பக்கேட்டு விவசாயிகள் சாலை மறியல்
அஸ்தினாபுரத்தில் கையகப்படுத்தப்பட்ட நிலங்களை திரும்பக்கேட்டு விவசாயிகள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டதால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
3. அரசு கல்லூரியில் 11 பாடப்பிரிவுகளுக்கான முதலாம் ஆண்டு வகுப்புகள் நிறுத்தப்பட்டதை கண்டித்து மாணவர்கள் சாலை மறியல்
குரும்பலூர் அரசு கலை- அறிவியல் கல்லூரியில் 11 பாடப்பிரிவுகளுக்கான முதலாம் ஆண்டு வகுப்புகள் நிறுத்தப்பட்டதை கண்டித்து மாணவ- மாணவிகள் சாலை மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதால் பரப்பரப்பு ஏற்பட்டது. இதனால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
4. குடிநீர் கேட்டு காலிக்குடங்களுடன் பொதுமக்கள் சாலை மறியல்
மணப்பாறையை அடுத்த கோவில்பட்டி அருகே உள்ள இரட்டியபட்டியில் கடந்த சில மாதங்களாக முறையாக காவிரி குடிநீர் வழங்காத நிலையில் ஒரு பகுதிக்கு மட்டுமே தண்ணீர் திறந்து விடுவதாக கூறப்படுகிறது.
5. கடியபட்டணம் அலை தடுப்பு சுவரை சீரமைக்க வலியுறுத்தி சாலை மறியலுக்கு முயற்சி
கடியபட்டணம் அலை தடுப்பு சுவரை சீரமைக்க வலியுறுத்தி பொதுமக்கள் சாலை மறியலுக்கு முயன்றனர். இது தொடர்பாக பிரின்ஸ் எம்.எல்.ஏ.வுடன் தாசில்தார் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினார்.