மாவட்ட செய்திகள்

நிகர லாபத்தை உயர்த்திட வேளாண்மை எந்திரமயமாக்கும் திட்டத்தில் விவசாயிகள் பயன்பெறலாம் கலெக்டர் தகவல் + "||" + Farmers can use agriculture mechanization program to increase net profit

நிகர லாபத்தை உயர்த்திட வேளாண்மை எந்திரமயமாக்கும் திட்டத்தில் விவசாயிகள் பயன்பெறலாம் கலெக்டர் தகவல்

நிகர லாபத்தை உயர்த்திட வேளாண்மை எந்திரமயமாக்கும் திட்டத்தில் விவசாயிகள் பயன்பெறலாம் கலெக்டர் தகவல்
நிகர லாபத்தை உயர்த்திட வேளாண்மையை எந்திரமயமாக்கும் திட்டத்தில் விவசாயிகள் பயன்பெறலாம் என்று மாவட்ட கலெக்டர் டி.ஜி.வினய் தெரிவித்துள்ளார்.
அரியலூர்,

விவசாயத்தில் வேலையாட்கள் பற்றாக்குறையினை நிவர்த்தி செய்து, குறித்த காலத்தே பண்ணைப்பயிர் சாகுபடி செய்திட ஏதுவாகவும், விவசாயிகளின் நிகர லாபத்தை உயர்த்திடவும் வேளாண்மையை எந்திரமயமாக்கும் திட்டம் செயல்படுத்தப்படுகிறது. மேலும் இந்த திட்டம் தமிழகத்தில் வேளாண்மைப் பொறியியல் துறையின் மூலம் பெருமளவில் செயல்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. இத்திட்டத்தின் கீழ் 2019-20-ம் நடப்பு நிதியாண்டில் அரியலூர் மாவட்டத்தில் தனிப்பட்ட விவசாயிகளுக்கு மானிய விலையில் வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகள் வழங்குதல், மானிய விலையில் வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகள் வாடகைக்கு வழங்கும் மையங்கள் அமைத்தல் முதலான பணிகள் ரூ.2 கோடியே 92 லட்சத்து 75 ஆயிரம் செலவில் செயல்படுத்தப்பட உள்ளது. விவசாயிகள் தங்களது விபரங்களை உழவன் செயலியில் பதிவு செய்து, மத்திய அரசின் இணையத்தளமான www.agrimachinery.nic.in மூலம் வழிமுறைகளின்படி மானியம் பெற்று வருகின்றனர். அதன்படி விவசாயிகளுக்கு அதிகபட்சமாக டிராக்டர்களுக்கு ரூ.5 லட்சமும், நெல் நாற்று நடவு செய்யும் எந்திரங்களுக்கு ரூ.5 லட்சமும், வைக்கோல் கட்டும் எந்திரங்களுக்கு ரூ.9 லட்சமும், அறுவடை எந்திரங்களுக்கு ரூ.11 லட்சமும் மானியமாக நடப்பு 2019-20-ம் ஆண்டு வழங்கப்பட உள்ளது.


ஒதுக்கீடு

வேளாண் எந்திரமயமாக்கும் திட்டத்தின் கீழ் தனிப்பட்ட வேளாண் எந்திரங்களை விவசாயிகள் மானியத்தில் பெற்றிட ஏதுவாக 40 டிராக்டர்கள், 69 பவர்டில்லர்கள், 5 நெல் நாற்று நடவு செய்யும் எந்திரங்கள், 3 நெல் அறுவடை எந்திரங்கள், 2 வைக்கோல் கட்டு கட்டும் கருவிகள் உள்பட பல்வேறு கருவி வாங்கி கொள்ள நடப்பாண்டில் ரூ.2 கோடியே 92 லட்சத்து 75 ஆயிரமும், 5 வாடகை மையங்கள் அமைக்க ரூ.50 லட்சமும் இம்மாவட்டத்திற்கு ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும் விவரங்களுக்கு அரியலூர் உபகோட்ட அலுவலக உதவி செயற்பொறியாளர் நெடுமாறனை 9443399525 என்ற தொலை பேசி எண்ணிலோ அல்லது ஜெயங்கொண்டம் உபகோட்ட அலுவலக உதவி செயற்பொறியாளர் இளவரசனை 9442112969 என்ற தொலைபேசி எண்ணிலோ தொடர்பு கொண்டு பயன்பெறலாம்.

இவ்வாறு அவர் அதில் கூறியுள்ளார். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்துக்கு புதிதாக 825 மின்சார பஸ்கள் வாங்க நடவடிக்கை அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் தகவல்
தமிழகத்துக்கு புதிதாக 825 மின்சார பஸ்கள் வாங்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் தெரிவித்துள்ளார்.
2. நூறு சதவீத மானியத்துடன் 20 பண்ணைக்குட்டைகள் கலெக்டர் சாந்தா தகவல்
பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் நூறு சதவீத மானியத்துடன் 20 பண்ணைக்குட்டைகள் அமைக்கப்பட உள்ளது என்று மாவட்ட கலெக்டர் சாந்தா கூறினார்.
3. அம்மா இரு சக்கர வாகனம் பெற விண்ணப்பிக்கலாம் கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தகவல்
புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் அம்மா இரு சக்கர வாகனம் வழங்கும் திட்டத்தில் பயன்பெற மகளிர் விண்ணப்பிக்கலாம் என கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார்.
4. குழந்தைகளுக்கான விளையாட்டு மையங்கள் அமைக்க சேவை நிறுவனங்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் கலெக்டர் தகவல்
தர்மபுரி மாவட்டத்தில் குழந்தைகளுக்கான விளையாட்டு மையங்கள்அமைக்க குழந்தை இல்லங்கள், சேவை நிறுவனங்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் என்று கலெக்டர் மலர்விழி தெரிவித்து உள்ளார்.
5. ஜெருசலேம் புனித பயணம் மேற்கொள்ள விண்ணப்பிக்கலாம் மாவட்ட கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தகவல்
ஜெருசலேம் புனித பயணம் மேற்கொள்வதற்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்று மாவட்ட கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி கூறியுள்ளார்.