தேசிய செய்திகள்

காஷ்மீரில் கடைகளை திறக்க பயங்கரவாதிகள் எதிர்ப்பு + "||" + Terror groups sealing shops, pasting threatening posters a regular feature in Kashmir

காஷ்மீரில் கடைகளை திறக்க பயங்கரவாதிகள் எதிர்ப்பு

காஷ்மீரில் கடைகளை திறக்க பயங்கரவாதிகள் எதிர்ப்பு
காஷ்மீரில் கடைகளை திறக்க பயங்கரவாதிகள் எதிர்ப்பு தெரிவித்து போஸ்டர்களை ஒட்டியுள்ளனர்.
ஸ்ரீநகர்,

ஜம்மு காஷ்மீருக்கு வழங்கப்பட்டு வந்த சிறப்பு அந்தஸ்தை ரத்து செய்த மத்திய அரசு அந்த மாநிலத்தை இரண்டு யூனியன் பிரதேசங்களாக பிரித்தது. அரசின் முடிவுக்கு எதிராக வதந்திகள் பரப்பி வன்முறை ஏற்பட்டு விடக்கூடாது என்பதால், அங்கு பல்வேறு கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்பட்டன.  போராட்டத்தில் ஈடுபடக்கூடும் என்பதால், அம்மாநில முன்னாள் முதல் மந்திரிகள் வீட்டுக்காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.  

தற்போது, அங்கு படிப்படியாக கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டு இயல்பு நிலை திரும்பி வருகிறது.  ஆனால், இயல்பு நிலை திரும்ப விடாமல் தடுக்கும் நோக்கில் பயங்கரவாதிகள் அங்குள்ள மக்களை மிரட்டி வருவதாக தகவல்கள் கூறுகின்றன. மார்க்கெட் பகுதிகளுக்கு சென்று திறந்திருக்கும் கடைகளை  மூடுமாறு  மிரட்டுவதும்,  கடை உரிமையாளர்களை கடைகளை இனி திறக்கக்கூடாது என்றும் பயங்கரவாதிகள் மிரட்டி வருவதாக கூறப்படுகிறது. 

மேலும், முக்கிய இடங்களில் கைகளால் எழுதப்பட்ட பதாகைகளையும் , டைப் செய்யப்பட்ட போஸ்டர்களையும் அரசுக்கு எதிராக பயங்கரவாதிகள் ஒட்டியுள்ளனர்.  காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கு பகுதிகளில் இதுபோன்ற நிகழ்வுகள் அடிக்கடி நடைபெறுகின்றன. வங்கி ஊழியர்களை வழிமறித்து  ஊழியர்கள் பணிக்கு வரக்கூடாது என்று எச்சரிக்கும் காட்சிகளும் காண முடிவதாக பரவலாக செய்திகள் வெளியாகின்றன.

எனினும், ஜம்மு காஷ்மீர் மாநில போலீசார் இது பற்றி எந்த தகவலையும் கூறாமல் அமைதி காக்கின்றனர். ஆனால், அடையாளத்தை வெளிப்படுத்த வேண்டாம் என்ற கோரிக்கையோடு கூறிய போலீஸ் ஒருவர்,  தற்போதுள்ள நிலைமை எங்களின் கைகளில் இருந்து நழுவக்கூடும் என்று தெரிவித்தார். 

இதற்கிடையே, அங்குள்ள கடை உரிமையாளர் ஒருவர் கூறும் போது,  நாங்கள் சந்தைகளை திறக்க தயாராகவே உள்ளோம். ஆனால், நான் வீட்டிற்கு செல்லும் போது எங்களின் பாதுகாப்புக்கு யார் உத்தரவாதம் கொடுப்பார்கள். நாங்கள் தனிப்பட்ட முறையில் மூத்த அதிகாரிகளுடன் ஆலோசித்தோம். ஆனால்,  எங்களின் பிரச்சினைகளுக்கு எந்த தீர்வும் எட்டப்படவில்லை” என்றார். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஜம்மு காஷ்மீர்: எண்கவுண்டரில் ஹிஸ்புல் இயக்க தளபதி சுட்டுக்கொலை
ஜம்மு காஷ்மீரில் பாதுகாப்பு படையினருக்கும் பயங்கரவாதிகளுக்கும் இடையே கடும் துப்பாக்கிச்சண்டை நடைபெற்று வருகிறது.
2. ஜம்மு காஷ்மீர்: பயங்கரவாதிகள் தாக்குதலில் துணை ராணுவ வீரர்கள் 3 பேர் பலி
காஷ்மீரில் துணை ராணுவம் மீது பயங்கரவாதிகள் தாக்குதல் நடத்தினர். இந்த தாக்குதலில் 3 வீரர்கள் உயிரிழந்தனர்.
3. ஜம்மு காஷ்மீர்; உதாம்பூரில் சந்தேக நபர்கள் நடமாட்டம் -பாதுகாப்பு படையினர் தேடுதல் வேட்டை
ஜம்மு காஷ்மீரின் உதாம்பூர் பகுதியில் சந்தேக நபர்கள் நடமாட்டம் இருப்பதாக பாதுகாப்பு படையினருக்கு தகவல் கிடைத்துள்ளது.
4. காஷ்மீரில் தாக்குதல் நடத்த தலிபான்களிடம் பயிற்சி பெறும் ஜெய்ஷ்-இ-முகமது பயங்கரவாதிகள்
காஷ்மீரில் தாக்குதல் நடத்த தலிபான்களிடம் பயிற்சி பெறும் 10 ஜெய்ஷ்-இ-முகமது பயங்கரவாதிகள் ஆப்கானிஸ்தானில் சுட்டுக்கொலை
5. காஷீமீரில் தாக்குதல் நடத்த பாகிஸ்தான் 2 புதிய பயங்கரவாத குழுக்களை உருவாக்கியது
ஜம்மு-காஷ்மீரில் நிறுத்தப்பட்டுள்ள இந்திய பாதுகாப்பு வீரர்கள் மீது பாகிஸ்தான் பெரும் பயங்கரவாத தாக்குதல்களை நடத்த திட்டமிட்டுள்ளது.