வெஸ்ட் இண்டீசை புரட்டியெடுத்தது: வங்காளதேச அணி இன்னிங்ஸ் வெற்றி


வெஸ்ட் இண்டீசை புரட்டியெடுத்தது: வங்காளதேச அணி இன்னிங்ஸ் வெற்றி
x
தினத்தந்தி 2 Dec 2018 10:30 PM GMT (Updated: 2018-12-03T02:54:13+05:30)

டாக்காவில் நடந்த 2-வது டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் வெஸ்ட் இண்டீசை புரட்டியெடுத்த வங்காளதேச அணி இன்னிங்ஸ் வெற்றி பெற்று சாதனை படைத்தது.

டாக்கா,

வெஸ்ட் இண்டீஸ் - வங்காளதேசம் அணிகள் இடையிலான 2-வது மற்றும் கடைசி டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி டாக்காவில் கடந்த 30-ந்தேதி தொடங்கியது. இதில் முதலில் பேட்டிங் செய்த வங்காளதேச அணி முதல் இன்னிங்சில் 508 ரன்கள் குவித்தது. பின்னர் தனது முதல் இன்னிங்சை ஆடிய வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணி 2-வது நாள் முடிவில் 5 விக்கெட் இழப்புக்கு 75 ரன்கள் எடுத்திருந்தது.

இந்த நிலையில் 3-வது நாளான நேற்றும் வங்காளதேசத்தின் சுழல் ஜாலத்துக்கு ஈடுகொடுக்க முடியாமல் வெஸ்ட் இண்டீஸ் பேட்ஸ்மேன்கள் விழிபிதுங்கினர். 36.4 ஓவர்கள் மட்டுமே தாக்குப்பிடித்த அந்த அணி 111 ரன்களில் சுருண்டு ‘பாலோ-ஆன்’ ஆனது. வங்காளதேசத்திற்கு எதிராக வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணியின் குறைந்த ஸ்கோர் இதுவாகும். வங்காளதேச சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் மெஹதி ஹசன் மிராஸ் 7 விக்கெட்டுகளும், ஷகிப் அல்-ஹசன் 3 விக்கெட்டுகளும் வீழ்த்தினர்.

பின்னர் முதல்முறையாக வங்காளதேச அணி, எதிரணிக்கு ‘பாலோ-ஆன்’ வழங்கியது. இதையடுத்து 397 ரன்கள் பின்தங்கிய நிலையில் 2-வது இன்னிங்சை ஆடிய வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணி மறுபடியும் விக்கெட்டுகளை மளமளவென தாரைவார்த்தது. ஊசலாட்டத்துக்கு மத்தியில் ஹெட்மயர் (93 ரன், 92 பந்து, ஒரு பவுண்டரி, 9 சிக்சர்) சிக்சர் மழை பொழிந்தது மட்டுமே வெஸ்ட் இண்டீசுக்கு கிடைத்த ஒரே ஆறுதல் ஆகும்.

2-வது இன்னிங்சில் வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணி 59.2 ஓவர்களில் 213 ரன்களில் ஆல்-அவுட் ஆனது. இதன் மூலம் இன்னிங்ஸ் மற்றும் 184 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வங்காளதேச அணி இமாலய வெற்றி பெற்றது. டெஸ்ட் கிரிக்கெட் வரலாற்றில் வங்காளதேச அணி இன்னிங்ஸ் வெற்றியை ருசிப்பது இதுவே முதல் முறையாகும். 2-வது இன்னிங்சில் மெஹதி ஹசன் 5 விக்கெட்டுகளும், தைஜூல் இஸ்லாம் 3 விக்கெட்டுகளும் சாய்த்தனர்.இந்த வெற்றியின் மூலம் 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரை வங்காளதேச அணி 2-0 என்ற கணக்கில் வசப்படுத்தியது.

இந்த போட்டியில் நிகழ்த்தப்பட்ட சில சாதனை விவரம் வருமாறு:-

*இரண்டு டெஸ்டிலும் வெஸ்ட் இண்டீசின் 40 விக்கெட்டுகளையும் வங்காளதேசத்தின் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களே கைப்பற்றினர். 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் எதிரணியின் 40 விக்கெட்டுகளையும் முழுமையாக சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் கபளகரம் செய்தது இதுவே முதல் முறையாகும்.

*மெஹதி ஹசன் இந்த டெஸ்டில் மொத்தம் 117 ரன்கள் விட்டுக்கொடுத்து 12 விக்கெட்டுகளை அள்ளினார். வங்காளதேச பவுலரின் சிறந்த பந்து வீச்சு இதுவாகும்.

*வெஸ்ட் இண்டீஸ் வீரர் ஹெட்மயர் 2-வது இன்னிங்சில் 9 சிக்சர்கள் நொறுக்கினார். இதன் மூலம் ஒரு இன்னிங்சில் அதிக சிக்சர்கள் அடித்த வெஸ்ட் இண்டீஸ் வீரரான கிறிஸ் கெய்லின் சாதனையை (2010-ம் ஆண்டு இலங்கைக்கு எதிராக 333 ரன்கள் குவித்த போது 9 சிக்சர் அடித்திருந்தார்) சமன் செய்தார்.

அடுத்து இவ்விரு அணிகள் இடையே 3 போட்டிகள் கொண்ட ஒரு நாள் கிரிக்கெட் தொடரில் முதலாவது ஆட்டம் வருகிற 9-ந்தேதி டாக்காவில் நடக்கிறது.


Next Story