கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்துக்கு இடையில் பிரதமர் மோடியின் செல்வாக்கு உயருகிறது


கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்துக்கு இடையில் பிரதமர் மோடியின் செல்வாக்கு உயருகிறது
x
தினத்தந்தி 30 April 2020 12:06 PM GMT (Updated: 30 April 2020 12:06 PM GMT)

இந்தியாவில் கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்துக்கு இடையில் பிரதமர் மோடியின் செல்வாக்கு உயர்ந்து வருவதாக ஆய்வு ஒன்று கூறுகிறது.

புதுடெல்லி

நாட்டில் அதிகரித்து வரும் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் பாதிப்புக்கான நடவடிக்கையில்  பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் செயல்கள் சில மாதங்களுக்கு முன்பு தனது அரசாங்கத்தை வேட்டையாடிய பல அரசியல் மற்றும் பொருளாதார சிக்கல்களிலிருந்து தப்பியோடாமல் இருக்க அவருக்கு உதவக்கூடும்.

அமெரிக்கா அடிப்படையிலான கணக்கெடுப்பு மற்றும் ஆராய்ச்சி நிறுவனமான மார்னிங் கன்சல்ட் தகவல் படி  பிரதமர் மோடி மதிப்பீடு ஜனவரி 7 அன்று 76  சதவீதமாக இருந்தது. ஏப்ரல் 21 அன்று மதிப்பீடு 83 சதவீதமாக உயர்ந்து உள்ளது.

ஐஏஎன்எஸ்-சிவோட்டர்  கொரோனா டிராக்கரும் ஏப்ரல் 21 ஆம் தேதி நிலவரப்படி அவரது தலைமை மீதான நம்பிக்கை மார்ச் 25 அன்று 76.8 சதவீதத்திலிருந்து 93.5 சதவீதமாக உயர்ந்தது என்பதாக சுட்டிக்காட்டி உள்ளது

இந்தியாவின் கொரோனா வைரஸ்போரட்டத்தில்   மோடி தன்னை முன்னிலைப்படுத்திக் கொண்டதோடு, உலக நாடுகளின் தலைவராக தனது செல்வாக்கை உயர்த்தி கொண்டார். எதிர்க்கட்சிகள் கூட கொரோனா வைரஸ் விவகாரத்தில்கவனம் செலுத்துகின்றன.

இதனால் மோடி அரசு பொருளாதாரத்தை கையாளுவதைப் பற்றிய பிரச்சினைகள், குடியுரிமை திருத்த சட்டத்திற்கு எதிரான தெரு ஆர்ப்பாட்டங்கள் குறைந்து விட்டன. அந்த பிரச்சினைகள் இப்போது மறந்துவிட்டதாகத் தெரிகிறது.

கொரோனா மெதுவான தொற்று வீதம் குறைந்த சோதனை எண்களால் மறைக்கப்படலாம் என்று வைரஸ் வல்லுநர்கள் கூறுகின்றனர் - மேலும் 130 கோடி மக்கள் வாழும் நாட்டில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை குறைவாக இருப்பதால் அவருக்கு  பாராட்டு கிடைத்து உள்ளது.

சர்வதேச அமைதிக்கான கார்னகி எண்டோமென்ட்டில் தெற்காசியா திட்டத்தின் இயக்குநரும் மூத்தவருமான மிலன் வைஷ்ணவ் கூறியதாவது:-

மோடி சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி இந்த நெருக்கடியை தனது சொந்த நிலையை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளும் ஒரு வழியாகப் பயன்படுத்துவார், அதே நேரத்தில் வைரஸ் மீதான இந்தியாவின் பொருளாதார துயரங்களுக்காக குற்றம் சாட்டப்படுகிறார்.

அதே நேரத்தில் இந்த நெருக்கடியை மத்திய அரசு முடிவெடுக்கும் அதிகாரத்தை மேலும் மையப்படுத்த பயன்படுத்தியுள்ளது என்று வைஷ்ணவ் கூறினார்.

Next Story