கிரிக்கெட்

கொரோனா தடுப்பு பாதுகாப்பு விதியை மீறினால் ஐ.பி.எல். அணிக்கு ரூ.1 கோடி அபராதம் + "||" + IPL violates corona prevention rule The team was fined Rs 1 crore

கொரோனா தடுப்பு பாதுகாப்பு விதியை மீறினால் ஐ.பி.எல். அணிக்கு ரூ.1 கோடி அபராதம்

கொரோனா தடுப்பு பாதுகாப்பு விதியை மீறினால் ஐ.பி.எல். அணிக்கு ரூ.1 கோடி அபராதம்
கொரோனா தடுப்பு பாதுகாப்பு விதியை மீறினால் ஐ.பி.எல். அணிக்கு ரூ.1 கோடி அபராதம் விதிக்கப்படும் என இந்திய கிரிக்கெட் வாரியம் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.
துபாய்,

13-வது ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட் போட்டி கொரோனா தடுப்பு மருத்துவ உயிர் பாதுகாப்பு நடைமுறைகளை பின்பற்றி ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தில் நடந்து வருகிறது. கொரோனா அச்சத்தால் ரசிகர்கள் ஸ்டேடியத்தில் அனுமதிக்கப்படவில்லை. வீரர்கள், பயிற்சியாளர், உதவியாளர்களுக்கு 5 நாட்களுக்கு ஒரு முறை கொரோனா பரிசோதனை நடத்தப்படுகிறது.

இந்த நிலையில் கொரோனா தடுப்பு பாதுகாப்பு வளையத்தை விட்டு மீறினால் கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்பதை இந்திய கிரிக்கெட் வாரியம் 8 அணிகளின் நிர்வாகத்துக்கும் மீண்டும் நினைவூட்டியுள்ளது. பாதுகாப்பு வளையத்தில் இருந்து ஒரு வீரர் வெளியே சென்று வந்தது கண்டறியப்பட்டால் உடனடியாக 6 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தப்படுவார். கொரோனா இல்லை என்பதை உறுதி செய்த பிறகே மீண்டும் அணியினருடன் இணைய அனுமதிக்கப்படுவார். 2-வது முறையாக இத்தகைய விதிமீறலில் ஈடுபட்டால் ஒரு போட்டியில் விளையாட தடை விதிக்கப்படும். மீண்டும் இதே புகாரில் சிக்கினால் ஐ.பி.எல்.-ல் இருந்து நீக்கப்படுவார். அத்துடன் ஏறக்குறைய ரூ.60 ஆயிரம் அபராதமும் விதிக்கப்படும். அவருக்கு பதிலாக மாற்று வீரர் சேர்க்கப்படமாட்டார்.

அணிகளின் நிர்வாகிகள், உதவியாளர்கள், வீரர்களின் குடும்பத்தினர் ஆகியோருக்கும் இந்த விதிமுறை பொருந்தும். பாதுகாப்பு வளையத்தில் உள்ள வீரர்கள் அல்லது உதவியாளர்களுடன் வேறு யாரையாவது பேச அணி நிர்வாகம் அனுமதி அளித்தால் ரூ.1 கோடி அபராதம் விதிக்கப்படும். இதே தவறை 2-வது முறையாக செய்தால் அந்த அணிக்குரிய ஒரு புள்ளி குறைக்கப்படும். 3-வது முறையாகவும் இதே குற்றச்சாட்டுக்குள்ளானால் 2 புள்ளி (ஒரு வெற்றிக்குரிய புள்ளி) பறிக்கப்படும். மேலும் சம்பந்தப்பட்ட அணி நிர்வாகம் கிரிக்கெட் வாரியத்தின் விசாரணையையும் எதிர்கொள்ள நேரிடும்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா வழிமுறை பின்பற்றாதோருக்கு அபராதம்: சென்னை மாநகராட்சியில் ரூ.3½ கோடி வசூல்
சென்னையில் பல்வேறு தளர்வுகளுடன் இயங்கும் தொழிற்சாலைகள், வணிக நிறுவனங்கள், வங்கிகள், அலுவலகங்கள் மற்றும் வழிபாட்டுத்தலங்களில் பின்பற்ற வேண்டிய கொரோனா பாதுகாப்பு வழிமுறைகளை அவ்வப்போது அரசு அறிவித்து வருகிறது.
2. தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தில் பதில் அளிக்காத பொதுப்பணித்துறை அதிகாரிக்கு ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம்
தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தில் பதில் அளிக்காத பொதுப்பணித்துறை அதிகாரிக்கு ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம் விதித்து மாநில தகவல் ஆணையர் உத்தரவிட்டார்.
3. தனியார் மருத்துவமனையில் டெங்கு கொசுப்புழு: கட்டிட ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்
வேலூர் மாவட்டத்தில் டெங்கு காய்ச்சலை தடுக்க மாவட்ட நிர்வாகம் பல்வேறு நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது.
4. உத்தரவை மீறி முடி திருத்தம் செய்ததால் குடும்பத்துடன் ஊரை விட்டு ஒதுக்கிவைப்பு; ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம்
உத்தரவை மீறி முடி திருத்தம் செய்ததால் சலூன் கடைக்காரரை குடும்பத்துடன் ஊரைவிட்டு ஒதுக்கிவைத்ததுடன், அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதுகுறித்து நடவடிக்கை எடுக்கும்படி அவர் தாசில்தாரிடம் புகார் செய்துள்ளார்.
5. டெல்லியில் பொது இடங்களில் குட்கா உட்கொண்டால் ரூ.2 ஆயிரம் அபராதம்
டெல்லியில் பொது இடங்களில் குட்கா, பான் மசாலா போன்றவை உட்கொண்டால் ரூ.2 ஆயிரம் அபராதம் விதிக்கப்படும்.