தேசிய செய்திகள்

பொய்யான செய்திகள் மற்றும் வதந்திகளை கண்டறிய வாட்ஸ்அப்பில் புதிய வசதி + "||" + WhatsApp beta testing new feature that alerts you of dangerous messages

பொய்யான செய்திகள் மற்றும் வதந்திகளை கண்டறிய வாட்ஸ்அப்பில் புதிய வசதி

பொய்யான  செய்திகள் மற்றும் வதந்திகளை கண்டறிய  வாட்ஸ்அப்பில் புதிய வசதி
பொய்யான செய்திகள் மற்றும் வதந்திகளை கண்டறிய வாட்ஸ்அப்பில் புதிய வசதி விரைவில் அறிமுகப்படுத்தப்பட உள்ளது அது பரிசீலனை அடிப்படியில் இயங்கி வருகிறது. #WhatsApp
வாட்ஸ்அப், மற்றும் பேஸ்புக் நிறுவனத்துக்கு மத்திய அரசு சில தினங்களுக்கு முன் சில கோரிக்கையை முன் வைத்தது. அதில் வதந்திகள் பரப்பப்படுவதைத் தடுக்க உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அதில் தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது. கொலைகள் நடைபெறக் காரணமாகும் வதந்திகள் பரவுவதைத் தடுப்பதில் தங்களுக்கான பொறுப்பு மற்றும் கடமையை வாட்ஸ்அப் நிர்வாகம் தட்டிக்கழிக்க முடியாது என்று தொலைத் தொடர்பு மற்றும் மின்னணுவியல் துறை அமைச்சகம் அனுப்பிய குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.

இந்நிலையில் வாட்ஸ்அப் நிறுவனம் சார்பில் 10 சதவித அறிவுறுத்தல்களுடன் ஒருபக்க அளவில் விளம்பரம் செய்யப்பட்டுள்ளது. அதில் ஒரு தகவலை பார்வேர்டு செய்வதற்கு முன்பு அதன் உறுதித்தன்மையை உணர்தல் வேண்டும். பரிமாறப்படும் தகவலின் உண்மைத்தன்மையை அறிதல் வேண்டும், தகவல் மீது சந்தேகம் இருப்பின் அதனை பகிர்வதற்கு முன்பாக யோசித்தல் வேண்டும் என அறிவுறுத்தப்பட்டு உள்ளது. பிரபல வார்த்தைகளால் பகிரப்படும் லிங்க்-ல் உள்ள எழுத்துகளை சரிபார்த்தல் வேண்டும், நம்ப முடியாத தகவல்கள் பகிரப்படும்போது அது உண்மைதானா என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளவேண்டும் என்றும் வாட்ஸ்அப் நிறுவனம் அறிவுறுத்தியுள்ளது

பொய்யான  செய்திகள் மற்றும் வதந்திகளை கண்டறிய  வாட்ஸ்அப்பில் புதிய வசதி  விரைவில் அறிமுகப்படுத்தப்பட உள்ளது, அது பரிசீலனை அடிப்படியில் இயங்கி வருகிறது

செய்தியை பெறுவதற்கு முன்னர் சரிபார்க்க அல்லது உண்மையா  என எடுத்துக்கொள்ளும் வாய்ப்பை வழங்குவதன் மூலம் எச்சரிக்கையுடன் செயல்படும்.

இதற்கான முயற்சிகளில் வாட்ஸ் அப் ஈடுபட்டு உள்ளது. இந்த  டூல்ஸ் (Tools) தற்போது முயற்சித்து வருகிறது, விரைவில் பயனர்களுக்கு  இது பகிரப்படும். 

செய்தியானது வலைத்தள இணைப்புகளின் நம்பகத்தன்மையை நம்பகமானதா அல்லது நம்பகத்தன்மையற்றதா என்பதை  சேர்க்க  உள்ளது. இணைப்பு சந்தேகத்திற்குரியதாக இருந்தால், 'சந்தேகத்திற்கிடமான இணைப்பு' என அதில் குறிப்பிடப்பட்டு இருக்கும். இந்த எச்சரிக்கை செய்தி வேறுபடுத்தி சிவப்பு நிறத்தில் குறிக்கப்பட்டு இருக்கும்.

மேலும் விவரங்கள் தெரிந்துகொள்ள ஆர்வமுள்ளவர்களுக்கு, மேலே உள்ள அம்சங்கள் WhatsApp பதிப்பு 2.18.204 இல் அமைந்துள்ளன, மேலும் அது பீட்டா நிலையில் உள்ளது. இந்த அம்சம் தவிர, WhatsApp மூலம் தொடங்கப்பட்ட மற்ற படிமுறைகள் அறியப்படாத தொடர்புகளை தடுப்பதை அனுமதிக்கிறது. நபரின் அடையாளம் மற்றும் நீங்கள் உங்கள் தொடர்புகளை சேர்க்க வேண்டும் என்றால் கூட இதில் சாத்தியம். WhatsApp குழுக்கள் விஷயத்தில் சில முரண்பாடுகளை உறுதி செய்ய மாற்றங்கள் உள்ளன.