டொனால்டு டிரம்ப் கடந்த 15 ஆண்டுகளில் 10 ஆண்டுகள் வருமான வரி செலுத்தவில்லை: நியூயார்க் டைம்ஸ்


டொனால்டு டிரம்ப் கடந்த 15 ஆண்டுகளில் 10 ஆண்டுகள் வருமான வரி செலுத்தவில்லை: நியூயார்க் டைம்ஸ்
x
தினத்தந்தி 28 Sep 2020 1:13 AM GMT (Updated: 28 Sep 2020 1:20 AM GMT)

அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் கடந்த 15 ஆண்டுகளில் 10 ஆண்டுகள் வருமான வரிகளை செலுத்தவில்லை என நியூயர்க் டைம்ஸ் செய்தி வெளியிட்டு உள்ளது.

வாஷிங்டன்

இரண்டாவது முறையாக அமெரிக்க ஜனாதிபதியாக தாம் தேர்வு செய்யப்படலாம் என்ற நம்பிக்கையில் தேர்தல் பிரசாரங்களை மேற்கொண்டுள்ள டிரம்புக்கு  சிக்கல் ஏற்பட்டு உள்ளது. நியூயார்க் டைம்ஸ் வெளியிட்டு உள்ள  செய்தி ஒன்று அவருக்கு சிக்கல் ஏற்படுத்தி உள்ளது. ஆனால் வழக்கம் போன்று குறித்த தகவலை போலியான செய்தி என்றே டொனால்டு டிரம்ப் விமர்சித்துள்ளார்.

நியூயார்க் டைம்ஸ் வெளியிட்டு உள்ள செய்தியில் கூறி இருப்பதாவது:-

டொனால்டு டிரம்ப் தனது ரியாலிட்டி தொலைக்காட்சி திட்டம் மற்றும் பிற உரிம ஒப்பந்தங்களில் இருந்து 2018 க்குள் 7 427.4 மில்லியன் டாலர் வருமானம் பெற்றிருந்தாலும் கடந்த 15 ஆண்டுகளில் 10 ஆண்டுகள் வருமான வரிகளை செலுத்தவில்லை. 2016 மற்றும் 2017 இரண்டிலும் கூட்டாட்சி வருமான வரிகளில் $ 750 செலுத்தி உள்ளார். 

டிரம்ப் தனது வணிக சாம்ராஜ்யம் முழுவதும் பெரும் இழப்புகளைப் சந்தித்து வருவதாக கூறி வருமான வரியை குறைத்து காட்டி உள்ளார். 2018 ஆம் ஆண்டில் டிரம்ப் 47.4 மில்லியன் டாலர் இழப்பைக் கோரியதாகவும் ஆனால் அந்த ஆண்டு நிதி வெளிப்பாட்டில் குறைந்தபட்சம் 4 434.9 மில்லியன் வருமானம் கிடைத்ததாகக்  டைம்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

ஆனால் ஞாயிற்றுக்கிழமை செய்தியாளர் கூட்டத்தில் டிரம்ப் இந்த செய்தியை மறுத்துள்ளார்/

இது முற்றிலும் போலியான செய்தி. உண்மையில், எனக்கு கிடைத்த வருமானத்திற்கு நான் வரி செலுத்தி உள்ளேன், அது  தணிக்கைக்கு உட்பட்டது,  என்று டிரம்ப் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

டிரம்ப் நிறுவனங்களின் வழக்கறிஞரான ஆலன் கார்டன், நியூயார்க் டைம்ஸுக்கு அளித்த அறிக்கையில்,"கடந்த தசாப்தத்தில், ஜனாதிபதி டிரம்ப் மத்திய அரசாங்கத்திற்கு பல்லாயிரக்கணக்கான டாலர்களை தனிநபர் வரியாக செலுத்தியுள்ளார், இதில் 2015 இல் தனது வேட்புமனுவை அறிவித்ததிலிருந்து மில்லியன் கணக்கான தனிப்பட்ட வரிகளை செலுத்தி உள்ளார். என்று  கார்டன் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

டிரம்ப் மற்றும் அவரது வணிக நிறுவனத்தில் உள்ள நிறுவனங்களுக்காக இரண்டு தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக வரிவிதிப்பு தரவைப் பெற்றுள்ளதாக டைம்ஸ் கூறி உள்ளது. அதில் 2018 அல்லது 2019 முதல் அவர் பெற்ற தனிப்பட்ட வருமானம் குறித்த தகவல்கள் இல்லை. ஜனாதிபதி வேட்பாளர்களுக்கான நிலையான நடைமுறையிலிருந்து விலகி, தனது வரிகளை வெளியிட டிரம்ப் தொடர்ந்து மறுத்து வருகிறார் என கூறி உள்ளது.

2016 ஆம் ஆண்டு நடந்த பொதுத்தேர்தலில், அப்போதைய எதிர்க்கட்சி வேட்பாளர் ஹிலாரி கிளிண்டனுடன் முன்னெடுக்கப்பட்ட விவாதத்தில், டிரம்ப் இதுவரை தாம் வரி செலுத்தியதற்கான எந்த தரவுகளையும் வெளியிட்டதில்லை என ஹிலாரி விமர்சனம் முன்வைத்திருந்தார். அதற்கு பதிலளித்த டொனால்டு டிரம்ப், அரசுக்கு வருமான வரி செலுத்தாதது எனது கெட்டிக்காரத்தனம் என தெரிவித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது


Next Story