அணு ஆற்றலில் புதிய உலக சாதனை: இங்கிலாந்து விஞ்ஞானிகள் பெருமிதம்


அணு ஆற்றலில் புதிய உலக சாதனை: இங்கிலாந்து விஞ்ஞானிகள் பெருமிதம்
x
தினத்தந்தி 11 Feb 2022 5:50 AM GMT (Updated: 11 Feb 2022 5:50 AM GMT)

59 மெகாஜூல்கள் நீடித்த அணு இணைவு ஆற்றலை ஏற்படுத்தி இங்கிலாந்து விஞ்ஞானிகள் புதிய உலக சாதனையை படைத்தனர்.

லண்டன்,

இங்கிலாந்தை சேர்ந்த விஞ்ஞானிகள், நடைமுறையில் உள்ள அணுக்கரு இணைவை உருவாக்குவதற்கான அவர்களின் தேடலில் ஒரு பெரிய திருப்புமுனையை செய்துள்ளனர், இது பூமியில் மலிவான மற்றும் சுத்தமான ஆற்றலுக்கு நட்சத்திரங்களின் சக்தியைப் பயன்படுத்துவதற்கான பாதையில் ஒரு "மைல்கல்" என்ற பாராட்டை பெற்றுள்ளது.

புதன்கிழமை, மத்திய இங்கிலாந்தில் உள்ள கூட்டு ஐரோப்பிய டோரஸ் ஆய்வகம் இரண்டு வகையான ஹைட்ரஜனில் இருந்து பிரித்தெடுக்கப்படும் ஆற்றலின் அளவிற்கான அதன் பழைய உலக சாதனையை முறியடித்தது. 

அவர்கள் ஒரு இயந்திரத்திற்குள் ஒரு மினி நட்சத்திரத்தை உருவாக்கினர், இதனால் 59 மெகாஜூல்கள் நீடித்த அணு இணைவு ஆற்றல் ஏற்பட்டது, இது சுமார் 11 மெகாவாட் மின்சாரம் மற்றும் 1997 இல் இதே போன்ற சோதனைகளின் முடிவுகளை விட இது இரண்டு மடங்கு அதிகம். எனவே இது ஒரு புதிய உலக சாதனையாக பார்க்கபடுகிறது.

அணுக்கரு இணைவு என்பது வெப்பத்தை உருவாக்க சூரியன் பயன்படுத்தும் அதே செயல்முறையாகும், மேலும் இது ஒரு நாள் மனிதகுலத்திற்கு ஏராளமான, பாதுகாப்பான மற்றும் பசுமையான ஆற்றலை வழங்குவதன் மூலம் காலநிலை மாற்றத்தை நிவர்த்தி செய்ய உதவும் என்று ஆய்வாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

அணுக்கரு இணைவை பயன்படுத்தி எதிர்காலத்தில் நமது அனைத்து ஆலைகளையும் இயக்கத் தொடங்கினால், பசுமை இல்ல வாயுக்கள் உற்பத்தி செய்யப்படாது மற்றும் குறுகிய கால கதிரியக்கக் கழிவுகளை மட்டுமே நாம் சமாளிக்க வேண்டியிருக்கும்.

டிசம்பர் 21, ஆய்வுகளின் முடிவின் படி, "இது உலகளவில் பாதுகாப்பான மற்றும் நிலையான குறைந்த கார்பன் ஆற்றலை வழங்குவதற்கான இணைவு ஆற்றலுக்கான சாத்தியக்கூறுகளின் தெளிவான நிரூபணம் ஆகும்" என்று நிறுவனம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. 

இங்கிலாந்து அறிவியல் மந்திரி ஜார்ஜ் ப்ரீமேனும் இதை சோதனைகளின் ஒரு “மைல்கல்” என பாராட்டியுள்ளார்.

Next Story
  • chat