ஆன்மிகம்

தஞ்சையில் வைகுண்ட ஏகாதசியையொட்டி பெருமாள் கோவில்களில் சொர்க்கவாசல் திறப்பு + "||" + In Tanjore On the occasion of Vaikunda Ekadasi In the temples of Perumal Heaven Gate Opening

தஞ்சையில் வைகுண்ட ஏகாதசியையொட்டி பெருமாள் கோவில்களில் சொர்க்கவாசல் திறப்பு

தஞ்சையில் வைகுண்ட ஏகாதசியையொட்டி பெருமாள் கோவில்களில் சொர்க்கவாசல் திறப்பு
தஞ்சையில் வைகுண்ட ஏகாதசியையொட்டி பெருமாள் கோவில்களில் சொர்க்கவாசல் திறக்கப்பட்டது.
தஞ்சாவூர்,

தஞ்சையில் உள்ள பெருமாள் கோவில்களில் வைகுண்ட ஏகாதசி விழாவையொட்டி சொர்க்கவாசல் திறப்புவிழா நேற்று அதிகாலை நடந்தது. அதன்படி தஞ்சை நாலுகால் மண்டபம் பகுதியில் உள்ள பிரசன்ன வெங்கடேச பெருமாள் கோவிலில் 10 நாட்கள் பகல்பத்து உற்சவம் நடைபெற்று வந்தது. முக்கிய நிகழ்வான சொர்க்கவாசல் திறப்பு நேற்று அதிகாலை 4.30 மணிக்கு நடைபெற்றது.

இதையொட்டி சுவாமி-அம்பாளுக்கு சிறப்பு அபிஷேகம் நடத்தப்பட்டு, அலங்காரம் செய்யப்பட்டது. பின்னர் சொர்க்கவாசல் திறக்கப்பட்டு அதன் வழியாக பிரசன்ன வெங்கடேச பெருமாள் கடந்து வந்தார். பின்னர் பெருமாளுக்கு தீபாராதனை நடந்தது. கொரோனா பரவல் காரணமாக சொர்க்கவாசல் திறப்பின்போது பக்தர்கள் அனுமதிக்கப்படவில்லை. முக்கிய பிரமுகர்கள் மட்டும் குறைந்தஅளவில் அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

சொர்க்கவாசல் வழியாக வந்த பெருமாள் மண்டபத்தில் எழுந்தருளிய பின்னர் பக்தர்கள் சாமி தரிசனம் செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டனர். அதுவும் முககவசம் அணிந்தவர்களை மட்டுமே அனுமதித்தனர். அப்போது பக்தர்கள் கோவிந்தா... கோவிந்தா... என கோ‌‌ஷம் எழுப்பிபடி நீண்ட வரிசையில் காத்திருந்து சாமி தரிசனம் செய்தனர்.

தஞ்சை மானம்புச்சாவடியில் உள்ள பிரசன்ன வெங்கடேச பெருமாள் கோவிலில் சொர்க்கவாசல் திறப்பு நிகழ்ச்சிக்கு முறையான அனுமதி கிடைக்காததால் நிகழ்ச்சி ரத்து செய்யப்பட்டது. ஆனால் பெருமாளுக்கு சிறப்பு அலங்காரம் செய்யப்பட்டு, தீபாராதனையும் நடைபெற்றது. இதில் பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு சாமி தரிசனம் செய்தனர். இதேபோல் வெண்ணாற்றங்கரையில் உள்ள பெருமாள் கோவில், தெற்குவீதி கலியுக வெங்கடேச பெருமாள் கோவில், கீழவீதி வரதராஜபெருமாள் கோவில் உள்ளிட்ட பெருமாள் கோவில்களிலும் சொர்க்கவாசல் திறப்பு நிகழ்ச்சி நடந்தது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரூ.12 கோடி குத்தகை நிலுவைத்தொகை செலுத்தாததால் தஞ்சையில், நட்சத்திர விடுதிக்கு ‘சீல்’ வைப்பு மாவட்ட நிர்வாகம் நடவடிக்கை
ரூ.12 கோடி குத்தகை நிலுவைத் தொகையை வழங்காததால் தஞ்சையில் நட்சத்திர விடுதிக்கு கலெக்டர் தினேஷ் பொன்ராஜ் ஆலிவர் தலைமையிலான அதிகாரிகள் ‘சீல்’ வைத்தனர்.
2. தஞ்சையில், ஜல்லிக்கட்டுக்கு தயாராகும் காளைகள் மண்ணை குத்துதல், நீச்சல் பயிற்சி அளிக்கப்படுகிறது
தஞ்சையில், ஜல்லிக்கட்டு போட்டிக்கு காளைகளை தயார்படுத்தும் வகையில் அவைகளுக்கு மண்ணை குத்துதல், நீச்சல் உள்ளிட்ட பல்வேறு பயிற்சிகள் அளிக்கப்பட்டு வருகின்றன.
3. பாதாள சாக்கடை கழிவுநீர் தெருக்களில் வழிந்தோடுவதால் துர்நாற்றம்: தஞ்சையில், பொதுமக்கள் சாலை மறியல் 1 மணி நேரம் போக்குவரத்து பாதிப்பு
தஞ்சையில் பாதாள சாக்கடை கழிவுநீர் தெருக்களில் வழிந்தோடுவதால் துர்நாற்றம் வீசுகிறது. இதனால் ஆத்திரம் அடைந்த பொதுமக்கள் தஞ்சையில் 1 மணி நேரம் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர். இதனால் அந்த பகுதியில் போக்குவரத்து கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டது.
4. தஞ்சையில் 108 பள்ளி வாகனங்கள் ஆய்வு
தஞ்சையில் 108 பள்ளி வாகனங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டதில் முறையாக பராமரிக்காத 12 வாகனங்கள் நிராகரிக்கப்பட்டன.
5. ரெயில்களில் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான பெட்டிகளை திறந்து விடக்கோரி தஞ்சையில், மாற்றுத்திறனாளிகள் ஆர்ப்பாட்டம்
ரெயில்களில் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு ஒதுக்கப்பட்ட பெட்டிகளை திறந்து விடக்கோரி தஞ்சையில் மாற்றுத்திறனாளிகள் ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.