மாவட்ட செய்திகள்

கோடை கரும்பு அறுவடை தொடக்கம் + "||" + Summer cane harvest begins

கோடை கரும்பு அறுவடை தொடக்கம்

கோடை கரும்பு அறுவடை தொடக்கம்
கோடை கரும்பு அறுவடை பணி தொடங்கியது
மேலூர்
மேலூர் பகுதியானது முல்லை பெரியாறு அணை தண்ணீரை நம்பியுள்ள கடைமடை பகுதி பாசனமாகும். இங்கு ஆண்டுதோறும் பொங்கல் பண்டிகைக்காக செங்கரும்புகள் பயிரிடப்படும். பொங்கல் பண்டிகைக்காக கரும்புகள் அறுவடை செய்யப்பட்ட நிலையில் கோடை காலத்திற்காக விவசாயிகளால் செங்கரும்புகள் பயிரிடப்பட்டன. அவை தற்போது வெட்டப்பட்டு கொண்டு செல்லப்படுகிறது. கோடை கால வெயில் வெப்பத்தை தணிக்க கரும்புச்சாறு தேவைக்கு வியாபாரிகள் மேலூர் பகுதி கரும்புகளை விரும்பி வாங்கிச்செல்கின்றனர். இப்பகுதி கரும்பில் அதிக அளவில் கரும்புச்சாறு கிடைப்பது தனி சிறப்பு. எனவே தென் மாவட்ட வியாபாரிகளால் விவசாயிகளிடம் இருந்து 14 கரும்புகளை கொண்ட 1 கட்டு கரும்பு 300 ரூபாய் என கொள்முதல் செய்யப்பட்டு வருகின்றது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இறை ஆட்சியும், அறுவடை உவமையும்
இறைமகனாகிய இயேசு, தம் தந்தையின் ஆட்சியைக் குறித்து தன்னைப் பின்தொடரும் சாமானிய மக்களுக்கு எளிய உவமைகள் வழியாக எடுத்துக்கூறினார்.
2. நாகை மாவட்டத்தில் கனமழையால் பாதிக்கப்பட்ட வயல்களில் அறுவடை தொடங்கியது
நாகை மாவட்டத்தில் கனமழையால் பாதிக்கப்பட்ட வயல்களில் அறுவடை தொடங்கி உள்ளது. இந்த ஆண்டு 3 போகம் நெல் சாகுபடி செய்தும் எதிர்பார்த்த மகசூல் இல்லை என விவசாயிகள் வேதனையுடன் தெரிவித்தனர்.