மாவட்ட செய்திகள்

மருதூரில் மின்சாரம் துண்டிப்பு: பஸ்சை சிறைபிடித்து கிராம மக்கள் போராட்டம் + "||" + The people's villagers in capturing the bus

மருதூரில் மின்சாரம் துண்டிப்பு: பஸ்சை சிறைபிடித்து கிராம மக்கள் போராட்டம்

மருதூரில் மின்சாரம் துண்டிப்பு: பஸ்சை சிறைபிடித்து கிராம மக்கள் போராட்டம்
மேலூர் அருகே மருதூரில் மின்சாரம் துண்டிக்கப்பட்டதால், கிராம மக்கள் அரசு பஸ்சை சிறைப்பிடித்து போராட்டம் நடத்தினர்.
மேலூர்,

மேலூர் அருகே திருவாதவூரை அடுத்துள்ளது மருதூர் கிராமம். இங்கு கடந்த 7 நாட்களாக மின்சாரம் வினியோகிக்கப்படவில்லையாம். இதனால் கிராம மக்கள் தங்களின் வீடுகளில் மின் சாதனங்களை பயன்படுத்த முடியாமலும், அத்தியாவசியமான குடிதண்ணீர் கிடைக்காமலும் சிரமப்பட்டனர். மேலும் இரவில் கிராமமே இருளில் மூழ்கியதால் அவர்கள் கடும் அவதிப்பட்டனர். இதுகுறித்து மின் வாரிய ஊழியர்களிடம் புகார் கொடுத்தும் எவ்வித நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை. மேலும் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளிடம் தெரிவித்தும் அதற்கான தீர்வு கிடைக்கவில்லையாம். இதனால் ஆத்திரமடைந்த கிராம மக்கள் நேற்று மருதூருக்கு வந்த அரசு டவுன் பஸ்சை சிறைப்பிடித்து, காலிக்குடங்களுடன் சாலை மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.


தகவலறிந்து வந்த மேலூர் போலீசார் கிராம மக்களிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். அதில், தொடர்ந்து 7 நாட்கள் மின்சாரம் இல்லாததால் குடிநீருக்காக அவதிப்பட்டு வருகிறோம். இதனால் 2 கிலோ மீட்டர் தூரம் சென்று குடிநீர் எடுக்க வேண்டிய நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. மேலும் திருவாதவூர், கட்டயன்பட்டி, பூஞ்சுத்தி, கொட்டக்குடி உள்ளிட்ட 26 கிராமங்களுக்கு ஒரே ஒரு வயர்மேன் மட்டுமே உள்ளார்.

5 வயர்மேன் பணியிடங்கள் காலியாக உள்ளன. ஆனால் ஒருவர் மட்டுமே அனைத்து கிராமங்களுக்கும் மின்சார பழுது பணிக்கு செல்வதால், பெரிய அளவில் பாதிப்பு ஏற்படுகிறது. இதை பலமுறை தெரிவித்தும் எவ்வித நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை என்றனர். அதைத்தொடர்ந்து போலீசார் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளிடம் கூறி நடவடிக்கை எடுப்பதாக கூறியதையடுத்து கிராம மக்கள் கலைந்து சென்றனர். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சாலையோர பள்ளத்தில் பாய்ந்து அந்தரத்தில் தொங்கிய பஸ்
மும்பை - புனே நெடுஞ்சாலையோர பள்ளத்தில் பாய்ந்த பஸ் அந்தரத்தில் தொங்கியபடி நின்றது. அடர்ந்து நின்ற மரங்களால் அதில் இருந்த பயணிகள் 50 பேர் உயிர் தப்பினர்.
2. சாலை அமைக்கும் பணியை விரைந்து நிறைவேற்ற கோரிக்கை
உடன்குடி அருகே சாலை அமைக்கும் பணியை விரைந்து நிறைவேற்ற வலியுறுத்தி, பஸ்சை பொதுமக்கள் சிறைபிடித்தனர்.
3. கழிவு நீர் குளமாக மாறிய திருச்சி ஜங்ஷன் பஸ் நிறுத்தம் அவதிக்குள்ளாகும் பொதுமக்கள்
திருச்சி ஜங்ஷன் பஸ் நிறுத்தம் கழிவு நீர் குளமாக மாறி விட்டது. இதை கண்டுகொள்ளாத அதிகாரிகளால் தினந்தோறும் பொது மக்கள் அவதிக்குள்ளாகி வருகிறார்கள்.
4. அரசு பஸ் கவிழ்ந்து 30 பேர் காயம்
மும்பை-கோவா நெடுஞ்சாலையில் அரசு பஸ் கவிழ்ந்ததில் 30 பேர் காயம் அடைந்தனர்.
5. விபத்தில் இறந்தவர் குடும்பத்தினருக்கு நஷ்ட ஈடு வழங்காததால் அரசு பஸ் ஜப்தி
விபத்தில் இறந்தவர் குடும்பத்தினருக்கு நஷ்ட ஈடு வழங்காததால் அரசு பஸ் ஜப்தி செய்யப்பட்டது.