மாவட்ட செய்திகள்

சிலை மாயமானதாக புகார்: ஐ.ஜி. பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான விசாரணை + "||" + Complaint of the statue: IG Investigation headed by Poonamakinavel

சிலை மாயமானதாக புகார்: ஐ.ஜி. பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான விசாரணை

சிலை மாயமானதாக புகார்: ஐ.ஜி. பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான விசாரணை
ஸ்ரீரங்கம் கோவில் சிலை மாயமானதாக கொடுக்கப்பட்ட புகார் குறித்து ஐ.ஜி. பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான போலீசார் 13-ந் தேதி நேரில் விசாரணை நடத்துகிறார்கள்.
திருச்சி, தமிழகத்தில் உள்ள கோவில்களில் புராதான சிலைகள் திருட்டு போனதாகவும், பெரும்பாலான சிலைகள் வெளிநாடுகளுக்கு கடத்தப்பட்டதாகவும் பல்வேறு போலீஸ் நிலையங்களில் புகார்கள் குவிந்தன. இந்த புகார்கள் குறித்து அந்தந்த போலீஸ் நிலையங்களில் வழக்கு பதிவு செய்து விசாரணை நடத்தப்பட்டு வந்தது. இந்தநிலையில் சிலை திருட்டு தொடர்பான அனைத்து வழக்குகளையும் ஐ.ஜி.பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான போலீசார் விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்று கோர்ட்டு உத்தரவிட்டது. இதனை தொடர்ந்து சிலை திருட்டு வழக்குகளை ஐ.ஜி.பொன்மாணிக்கவேல் விசாரித்து வருகிறார். இந்த வழக்குகள் தொடர்பாக அடுத்தடுத்து பலர் கைது செய்யப்பட்டு வருவது பரபரப்பை ஏற்படுத்தி வருகிறது.

இந்தநிலையில் திருச்சி ஸ்ரீரங்கத்தை சேர்ந்தவர் ரங்கராஜ நரசிம்மன். இவர் சென்னை ஐகோர்ட்டில் தொடர்ந்த வழக்கில், ஸ்ரீரங்கம் ரெங்கநாதர் கோவிலில் மூலவர் சிலை மாயமானதாகவும், உற்சவர்சிலை, கோவிலின் பழங்கால பொருட்கள் சேதப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாகவும், இதுகுறித்து இந்து சமய அறநிலையத்துறை அதிகாரிகள் மீது வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்றும் கூறி இருந்தார். இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு வந்தபோது, நீதிபதிகள் ஆர்.மகாதேவன், பி.டி.ஆதிகேசவலு ஆகியோர் ஸ்ரீரங்கம் கோவிலில் சிலைகள் மாயமானது, சேதப்படுத்தப்பட்டது குறித்து கொடுக்கப்பட்ட புகார் மீது 6 வாரத்துக்குள் விசாரணை நடத்தி அறிக்கை தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என்று சிலை திருட்டு தடுப்புபிரிவு ஐ.ஜி.பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான தனிப்படை போலீசாருக்கு உத்தரவிட்டனர். கோர்ட்டு உத்தரவை தொடர்ந்து, ஐ.ஜி.பொன்மாணிக்கவேல் தலைமையிலான போலீசார் 13-ந் தேதி(திங்கட்கிழமை) ஸ்ரீரங்கம் கோவிலுக்கு நேரில் சென்று விசாரணை நடத்த உள்ளதாக பரபரப்பு தகவல் வெளியாகி உள்ளது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பொதுமக்களும், தனியார் நிறுவனங்களும் போலீஸ் விசாரணை அறிக்கை பெற வாய்ப்பு; ஆன்லைன் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம்
பொதுமக்களும், தனியார் நிறுவனங்களும் தங்களுக்கு தேவைப்படும் போலீஸ் விசாரணை சான்று அறிக்கையை ஆன்லைன் மூலம் விண்ணப்பித்து பெற்றுக்கொள்ளலாம் என போலீஸ் டி.ஜி.பி. தெரிவித்துள்ளார்.
2. மதுரைக்கு மாற்றக்கோரி மேலூர் சிறையில் கைதிகள் ரகளை டி.ஐ.ஜி. நேரில் விசாரணை
மேலூர் சிறையில் உள்ள கைதிகள் தங்களை மதுரை சிறைக்கு மாற்றக்கோரி ரகளையில் ஈடுபட்டனர். இதுதொடர்பாக சிறைத்துறை டி.ஐ.ஜி. பழனி நேரில் விசாரணை நடத்தினார்.
3. திசையன்விளை பகுதியில் மணல் கடத்தல் கும்பலுடன் மேலும் ஒரு போலீஸ்காரருக்கு தொடர்பு அதிகாரிகள் தீவிர விசாரணை
திசையன்விளையில் மணல் கடத்தல் கும்பலுடன் மேலும் ஒரு போலீஸ்காரருக்கு தொடர்பு இருப்பது தெரியவந்துள்ளது.
4. நீதி விசாரணை நடத்தப்படும் - நாராயணசாமி உறுதி
தொழிலாளி மரணம் தொடர்பாக நீதி விசாரணை நடத்தப்படும் என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி கூறினார்.
5. மாணவி பலாத்கார வழக்கு: போலீஸ் காவலில் வாலிபரிடம் தீவிர விசாரணை
மாணவி பலாத்கார வழக்கில் போலீஸ் காவலில் எடுக்கப்பட்ட வாலிபரிடம் தீவிர விசாரணை நடத்தப்பட்டது.