மாவட்ட செய்திகள்

கரியமலையில் டாஸ்மாக் மதுக்கடை திறக்க கிராம மக்கள் எதிர்ப்பு திறக்க கோரி வியாபாரிகள் கடையடைப்பு + "||" + The villagers are opposed to villagers who open the tasmac shop The merchants demanding to open the store

கரியமலையில் டாஸ்மாக் மதுக்கடை திறக்க கிராம மக்கள் எதிர்ப்பு திறக்க கோரி வியாபாரிகள் கடையடைப்பு

கரியமலையில் டாஸ்மாக் மதுக்கடை திறக்க கிராம மக்கள் எதிர்ப்பு திறக்க கோரி வியாபாரிகள் கடையடைப்பு
கரியமலையில் டாஸ்மாக் மதுக்கடை திறக்க கிராம மக்கள் எதிர்த்தனர். இதற்கிடையே மதுக்கடையை திறக்க கோரி வியாபாரிகள் கடையடைப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

மஞ்சூர்,

மஞ்சூர் பஜாரில் கடந்த சில ஆண்டுகளாக இயங்கி வந்த 2 டாஸ்மாக் மதுகடைகள் கோர்ட்டு உத்தரவுபடி சில மாதங்களுக்கு முன்பு மூடப்பட்டது. இதனால் மஞ்சூர் சுற்றுப்புற பகுதிகளை சேர்ந்த மதுப்பிரியர்கள் பிக்கட்டி பகுதியில் உள்ள டாஸ்மாக் கடைக்கு சென்று வருகின்றனர்.

இந்த நிலையில் மஞ்சூரை அடுத்த கரியமலை கிராமம் அருகே இயங்கி வந்த தனியார் பள்ளி 2 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மூடப்பட்டது. இந்த கட்டிடத்தில் டாஸ்மாக் மதுக்கடையை திறக்க மாவட்ட நிர்வாகம் சார்பில் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது. இதையடுத்து நேற்று முன்தினம் இரவு சுமார் 20–க்கும் மேற்பட்ட அட்டை பெட்டிகளில் மதுபாட்டில்கள் கொண்டு வரப்பட்டு இந்த பழைய பள்ளி கட்டிடத்தில் வைக்கப்பட்டது.

இதையடுத்து நேற்று காலை சுமார் 11 மணி அளவில் மதுக்கடை திறக்கப்படும் என கூறப்பட்டது. இது குறித்து தகவல் அறிந்த கரியமலை கிராம மக்கள் மதுகடை திறக்க கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்து கரியமலை ஊர் தலைவர் போஜன் தலைமையில் மஞ்சூர் போலீஸ் நிலையம் சென்று மதுகடை திறக்க அனுமதிக்க கூடாது என வலியுறுத்தி புகார் மனு அளித்தனர்.

பொதுமக்கள் எதிர்ப்பு காரணமாக மாவட்ட நிர்வாகம் மற்றும் போலீசார் அறிவுறுத்தலின்படி பள்ளி கட்டிடத்தில் டாஸ்மாக் கடை திறப்பதற்காக கொண்டு வரப்பட்ட மது பாட்டில்களை ஊழியர்கள் எடுத்து சென்றனர். மதுகடை திறக்கும் முயற்சி கைவிடப்பட்டதால் பொதுமக்கள் மகிழ்ச்சி அடைந்தனர்.

இதற்கிடையே டாஸ்மாக் மதுக்கடையை மீண்டும் திறக்க கோரி மஞ்சூரில் கடையடைப்பு போராட்டம் நடந்தது. இதுகுறித்து வியாபாரிகள் கூறியதாவது:–

மஞ்சூர் பகுதியில் டாஸ்மாக் மதுக்கடை இல்லாததால் சுற்றுப்புற பகுதிகளை சேர்ந்த மதுப்பிரியர்கள் சுமார் 7 கி.மீ. தொலைவில் பிக்கட்டி பகுதியில் உள்ள டாஸ்மாக் மதுக்கடைக்கு சென்று வருகின்றனர். இதனால் மஞ்சூர் பகுதியில் ஆட்கள் நடமாட்டம் குறைந்து கடைகளில் வியாபாரம் பாதிக்கப்படுதாக கூறப்படுகிறது. இதையடுத்து மஞ்சூரில் மீண்டும் மதுக்கடை திறக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என வியாபாரிகள் கலெக்டரிடம் நேரில் மனு கொடுக்கப்பட்டது.

இந்த நிலையில் நேற்று கரியமலை பகுதியில் மூடப்பட்ட பள்ளி கட்டிடத்தில் மதுக்கடை திறக்க எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைக்கு கிராமமக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனால் கடை திறப்பது கைவிடப்பட்டது.

இவ்வாறு அவர்கள் கூறினர்.

மதுக்கடையை ரத்து செய்ததை கண்டித்தும் மஞ்சூர் பகுதியில் மீண்டும் மதுக்கடை திறக்க வலியுறுத்தியும் மஞ்சூரில் வியாபாரிகள் நேற்று மாலை 3 மணி முதல் 4 மணி வரை கடையடைப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்கள். இந்த சம்பவம் அந்த பகுதியில் பெரும் பரபரப்பபை ஏற்படுத்தியது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாம்பன் பகுதியில் டாஸ்மாக் கடைகளை அகற்றக்கோரி அனைத்து கட்சியினர் போராட்டம் நடத்த முடிவு
பாம்பன் பகுதியில் டாஸ்மாக் கடைகளை அகற்றக்கோரி அனைத்து கட்சியினர் போராட்டம் நடத்த முடிவு செய்துள்ளனர்.
2. அதிகாலை முதல் மது விற்பனை நடப்பதை கண்டித்து டாஸ்மாக் பார் முன்பு கத்தியுடன் இளம்பெண் மறியல் திருப்பூரில் பரபரப்பு சம்பவம்
திருப்பூரில் அதிகாலை முதல் மது விற்பனை நடப்பதை கண்டித்து டாஸ்மாக் பார் முன்பு கத்தியுடன் இளம்பெண் மறியலில் ஈடுபட்ட சம்பவத்தால் பெரும்பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. டாஸ்மாக் கடைகளை நிரந்தரமாக மூடுவது எப்போது? தமிழக அரசுக்கு, ஐகோர்ட்டு கேள்வி
டாஸ்மாக் கடைகளை நிரந்தரமாக மூடுவது எப்போது? என்று தமிழக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கேள்வி எழுப்பி உள்ளனர்.
4. மதுவுடன் சேர்த்துக்கொள்ள கொய்யாப்பழம் கேட்டதால் தகராறு: டாஸ்மாக் ‘பார்’ மோதலில் வாலிபர் கொல்லப்பட்டது எப்படி? விசாரணையில் பரபரப்பு தகவல்; சட்டக்கல்லூரி மாணவர் கைது
மதுவுடன் சேர்த்துக்கொள்ள கொய்யாப்பழம் கேட்டதால் ஏற்பட்ட தகராறில் வாலிபர் கொலை செய்யப்பட்டார். இதுதொடர்பான விசாரணையில் பரபரப்பு தகவல்கள் கிடைத்தன. சட்டக்கல்லூரி மாணவர் கைது செய்யப்பட்டார்.
5. அந்தியூர் அருகே பிரம்மதேசம் புதூரில் டாஸ்மாக் கடை அமைக்க எதிர்ப்பு கலெக்டரிடம் மனு
அந்தியூர் அருகே உள்ள பிரம்மதேசம் புதூரில் டாஸ்மாக் கடை அமைக்க எதிர்ப்பு தெரிவித்து மக்கள் குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டத்தில் கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் மனு கொடுத்தனர்.