மாவட்ட செய்திகள்

வேலைவாய்ப்பற்ற இளைஞர்கள் தொழில் தொடங்க ரூ.10 லட்சம் கடன் : கலெக்டர் தகவல் + "||" + Unemployed youth Rs.10 lakh loan to start business: Collector's Information

வேலைவாய்ப்பற்ற இளைஞர்கள் தொழில் தொடங்க ரூ.10 லட்சம் கடன் : கலெக்டர் தகவல்

வேலைவாய்ப்பற்ற இளைஞர்கள் தொழில் தொடங்க ரூ.10 லட்சம் கடன் : கலெக்டர் தகவல்
வேலைவாய்ப்பற்ற இளைஞர்கள் தொழில் தொடங்குவதற்கு ரூ.10 லட்சம் வரை மானியத்தில் கடன் வழங்கப்பட உள்ளது. இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
தேனி, 

தொழில் மையத்தின் சார்பில் வேலைவாய்ப்பற்ற இளைஞர்களுக்கான வேலை வாய்ப்பு உருவாக்கும் திட்டம் செயல்படுத்தப்படுகிறது. இந்த திட்டத்தில் உற்பத்தி சேவை மற்றும் வியாபார நிறுவனங்கள் தொடங்குவதற்கு அதிகபட்சம் உற்பத்தி நிறுவனத்துக்கு ரூ.10 லட்சம் வரையும், சேவை நிறுவனத்துக்கு ரூ.3 லட்சம் வரையும், வியாபார நிறுவனத்துக்கு ரூ.1 லட்சம் வரையும் 25 சதவீத மானியத்துடன் கடனுதவி பெற பரிந்துரை செய்யப்படுகிறது. மேலும், விண்ணப்பம் செய்வதற்கு குறைந்தபட்சம் 8-ம் வகுப்பு தேர்ச்சி பெற்று இருக்க வேண்டும். 18 வயது முதல் 45 வயதுக்குள் இருக்க வேண்டும். குடும்ப ஆண்டு வருமானம் ரூ.1 லட்சத்து 50 ஆயிரத்துக்குள் இருக்க வேண்டும்.

இத்திட்டத்தின் கீழ், தேனி மாவட்டத்தில் ஏராளமான தொழில் வாய்ப்புகள் உள்ளன. சிமெண்டு ஹாலோ பிளாக் கற்கள், நடைபாதை டைல்ஸ், மரச்சாமான்கள் தயாரித்தல், ஆயத்த ஆடைகள், பேக்கரி கார வகைகள் தயாரிப்பு, உணவு எண்ணெய், முந்திரி பருப்பு பதப்படுத்துதல் போன்ற உற்பத்தி நிறுவனங்கள் மற்றும் கணினி சார்ந்த நிறுவனங்கள், உடற்பயிற்சி நிலையம், அழகு நிலையம், உணவகம் போன்ற சேவை நிறுவனங்கள் தொடங்க முன் வரலாம்.

தொழில் அனுபவத்துடன் ஆரம்பிக்க விருப்பம் உள்ளவர்கள் www.msm-e-o-n-l-i-ne.tn.gov.in/uye-gp என்ற இணையதள முகவரியில் விண்ணப்பம் செய்யலாம். இதற்கான நேர்முகத் தேர்வு வருகிற 22-ந்தேதி (திங்கட்கிழமை) பிற்பகல் 2 மணிக்கு மாவட்ட தொழில் மைய அலுவலகத்தில் நடக்கிறது. விண்ணப்பித்தவர்கள் இந்த நேர்முகத் தேர்வுக்கு அனைத்து ஆவணங்களுடன் வர வேண்டும்.

மேலும், மாவட்டத்தில் உள்ள வங்கி மேலாளர்கள் தங்கள் வங்கியில் லாபம் தரக்கூடிய திட்டங்களுக்கு கொடுக் கக்கூடிய ரூ.10 லட்சம் வரையிலான முத்ரா திட்ட கடன்களையும் இதில் இணைத்து மானியம் பெற்றுக் கொள்ளலாம். எனவே, மாவட்டத்தில் தொழில் திறமை மற்றும் அனுபவம் உள்ள படித்த பட்டதாரி இளைஞர்கள் இந்த திட்டத்தில் விண்ணப்பித்து பயன்பெறலாம்.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டு உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தேவதானப்பட்டி அருகே, பறக்கும் படையோடு இணைந்து கலெக்டர் வாகன தணிக்கை
நாடாளுமன்ற தேர்தலையொட்டி தேவதானப்பட்டி அருகே பறக்கும் படையினரோடு இணைந்து மாவட்ட கலெக்டரும் வாகன தணிக்கையில் ஈடுபட்டார்.
2. தேனி மாவட்டம் முழுவதும் தேர்தல் நடத்தை விதிகள் உடனடியாக அமல் - கலெக்டர் தகவல்
மாவட்டம் முழுவதும் தேர்தல் நடத்தை விதிமுறைகள் உடனடியாக அமலுக்கு வந்து விட்டதாக கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
3. தமிழக அரசு நிதி உதவியுடன் ஜெருசலேம் புனித பயணத்துக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் - கலெக்டர் தகவல்
‘தமிழக அரசின் நிதி உதவியுடன், ஜெருசலேம் புனித பயணம் மேற்கொள்ள கிறிஸ்தவர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம்‘ என்று மாவட்ட கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
4. மாவட்டத்தில் 8 ஆண்டுகளில் 95 ஆயிரம் மாணவ-மாணவிகளுக்கு அரசின் விலையில்லா சைக்கிள்கள்
தேனி மாவட்டத்தில் கடந்த 8 ஆண்டுகளில் 95 ஆயிரத்து 687 மாணவ, மாணவிகளுக்கு ரூ.32¾ கோடி மதிப்பில் அரசின் விலையில்லா சைக்கிள்கள் வழங்கப்பட்டு உள்ளன. இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக் குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
5. ஜல்லிக்கட்டு முன்னேற்பாடு பணிகளை கலெக்டர் ஆய்வு
உத்தமபாளையம் அருகே பல்லவராயன்பட்டியில் ஜல்லிக்கட்டு முன்னேற்பாடு பணிகளை கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் நேரில் பார்வையிட்டு ஆய்வு செய்தார்.