மாவட்ட செய்திகள்

செங்கல் சூளை நடத்த அனுமதி பெற விண்ணப்பம் கலெக்டர் தகவல் + "||" + Application to obtain permission to hold brick kiln Collector info

செங்கல் சூளை நடத்த அனுமதி பெற விண்ணப்பம் கலெக்டர் தகவல்

செங்கல் சூளை நடத்த அனுமதி பெற விண்ணப்பம் கலெக்டர் தகவல்
செங்கல் சூளை நடத்த அனுமதி பெறுவதற்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்று கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
தேனி,

தேனி மாவட்டத்தில் செயல்படும் செங்கல் தயாரிப்பவர்கள், சேம்பர் செங்கல் தயாரிப்பு உரிமையாளர்கள் தங்களது செங்கல் சூளைகளை 1959-ம் ஆண்டு தமிழ்நாடு சிறுகனிம சலுகை விதிகளின்படி பதிவு செய்திருக்க வேண்டும். சூளைகளுக்கு தேவையான மண்ணையும் உரிய அனுமதி பெற்று தான் எடுக்க வேண்டும்.

சூளைகளை பதிவு செய்ய அவை அமைந்துள்ள இடத்துக்கான கிராம ஆவணங்களான சிட்டா, அடங்கல், ‘அ’ பதிவேடு மற்றும் இடத்துக்கான வரைபட நகல்களுடன் விண்ணப்பிக்க வேண்டும். அத்துடன் 3 ஆண்டுகளுக்கான பதிவு கட்டணம் செலுத்த வேண்டும்.

மண் எடுக்கும் அனுமதி பெறுவதற்கு மண் எடுக்க உத்தேசித்துள்ள இடத்துக்கான சிட்டா, அடங்கல் ‘அ’பதிவேடு மற்றும் இடத்துக்கான வரைபட நகல்களுடன் விண்ணப்பிக்க வேண்டும். இவற்றுக்கு விண்ணப்பிக்க வருகிற 15-ந்தேதி கடைசி நாள் ஆகும்.

செங்கல் சூளை மற்றும் சேம்பர்களுக்கு தேவையான மண்ணை மாவட்ட கலெக்டரிடம் அனுமதி பெற்று செயல்படும் குவாரிகளில் இருந்து விலை கொடுத்து வாங்கி பயன்படுத்தும் உரிமையாளர்கள் அவ்வாறு விலை கொடுத்து பெறும் மண்ணுக்கு உரிய நடைச்சீட்டுகளை பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க வேண்டும்.

மேலும், இவை தொடர்பான கூடுதல் விவரங்களை அறிய மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்தில் 2-வது தளத்தில் உள்ள புவியியல் மற்றும் சுரங்கத்துறை உதவி இயக்குனர் அலுவலகத்தை தொடர்பு கொள்ளலாம்.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. புயல் பாதிப்பில் தப்பிக்க என்ன செய்ய வேண்டும்? விவசாயிகளுக்கு கலெக்டர் அறிவுரை
‘பெய்தா’ புயல் பாதிப்பில் இருந்து தப்பிக்க என்னென்ன நடவடிக்கை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று விவசாயிகளுக்கு கலெக்டர் அறிவுறுத்தியுள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
2. ரியல் எஸ்டேட் உரிமையாளர்கள்- முகவர்கள் பதிவு கட்டாயம் - கலெக்டர் தகவல்
ரியல் எஸ்டேட் உரிமையாளர்கள், முகவர்கள் தங்களின் விவரங்களை கட்டாயம் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்று கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக் குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
3. மாவட்டம் முழுவதும்: மகளிர் திட்டம் மூலம் ரூ.9½ கோடி கடன் - கலெக்டர் தகவல்
தேனி மாவட்டம் முழுவதும் மகளிர் திட்டம் சார்பில் மொத்தம் ரூ.9½ கோடி மதிப்பில் கடன் உதவி வழங்கப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக் குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
4. ‘கஜா’ புயல் பாதித்த பகுதிகளுக்கு தேனியில் இருந்து ரூ.43½ லட்சம் நிவாரணப் பொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல்
‘கஜா’ புயலால் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளுக்கு தேனி மாவட்டத்தில் இருந்து இதுவரை ரூ.43½ லட்சம் மதிப்பிலான நிவாரணப் பொருட்கள் அனுப்பி வைக்கப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தெரிவித்துள்ளார்.
5. தேனி மாவட்டத்தில் பொருளாதாரத்தில் மிகவும் பின்தங்கிய எஸ்.எஸ்.எல்.சி. மாணவர்களுக்கு ‘தினத்தந்தி கல்விநிதி’ - கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் நாளை வழங்குகிறார்
தேனி மாவட்டத்தில் பொருளாதாரத்தில் மிகவும் பின்தங்கிய நிலையில் இருக்கும் எஸ்.எஸ்.எல்.சி. மாணவ-மாணவிகள் 10 பேருக்கு ‘தினத்தந்தி’ கல்விநிதி’ வழங்கும் விழா நாளை தேனி சில்வார்பட்டியில் நடக்கிறது. விழாவில் தேனி கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் கல்வி நிதியை வழங்குகிறார்.