மாவட்ட செய்திகள்

ஆந்திரா முதல் ராமநாதபுரம் வரை 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை கடந்து புறா சாதனை + "||" + From Andhra to Ramanathapuram Crossing 1,250 km Pigeon record

ஆந்திரா முதல் ராமநாதபுரம் வரை 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை கடந்து புறா சாதனை

ஆந்திரா முதல் ராமநாதபுரம் வரை 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை கடந்து புறா சாதனை
ராமநாதபுரத்தில் நடைபெற்ற புறா பந்தய போட்டியில் ஆந்திரா மாநிலம் பாலர்ஷா முதல் ராமநாதபுரம் வரையிலான 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்தினை கடந்து புறா புதிய சாதனை படைத்துள்ளது.

ராமநாதபுரம்,

ராமநாதபுரம் புறா சங்கத்தின் சார்பில் ஒவ்வொரு ஆண்டும் புறா பந்தயம் நடத்தப்பட்டு வருகிறது. இதன்படி 14–வது ஆண்டு புறா பந்தயம் 7 கட்டங்களாக நடைபெற்றன. இந்த போட்டிகளில் ஆந்திரா மாநிலம் பாலர்ஷா பகுதியில் இருந்து ராமநாதபுரம் வரையிலான 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்வீழீ வீரமணி என்பவரின் புறா 104 மணி நேரம் 37 நிமிடங்களில் கடந்து புதிய சாதனை படைத்துள்ளது. இதேபோல பெத்தப்பள்ளி பகுதியில் இருந்து ராமநாதபுரம் வரையிலான ஆயிரம் கிலோ மீட்டர் தூரத்தை அப்துல் சுக்கூர் என்பவரின் புறா 65 மணி நேரம் 45 நிமிடங்களில் கடந்து சாதனை படைத்துள்ளது.

மேலும் ஆந்திரா மேடாரமெட்லா பகுதியில் இருந்து ராமநாதபுரம் வரையிலான 720 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை சிவாஜி கணேசன் என்பவரின் புறாக்கள் முதல் மற்றும் 3–வது இடத்தையும், சரவணக்குமார் என்பவரின் புறா 2–வது இடத்தையும் பிடித்தது. ஆந்திரா நாயுடுபேட்டை பகுதியில் இருந்து ராமநாதபுரம் வரையிலான 540 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை கடந்து வந்து ரூபஸ் என்பவரின் புறா முதலிடமும், அப்துல் சுக்கூர் என்பவரின் புறா 2–வது இடமும், சரவணக்குமார் என்பவரின் புறா 3–வது இடமும் பிடித்தன.

இதேபோல சென்னை தாம்பரம் முதல் ராமநாதபுரம் வரையிலான 415 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை விரைவாக கடந்து ரூபஸ் என்பவரின் புறா முதல் இடத்தையும், அப்துல் சுக்கூர் என்பவரின் புறா முறையே 2 மற்றும் 3–வது இடமும் பிடித்தன. விழுப்புரம் முதல் ராமநாதபுரம் வரையிலான 290 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை விரைவாக கடந்து அப்துல்சுக்கூர் என்பவரின் புறா முதல் மற்றும் 3–ம் இடத்தையும், ஆரிபு என்பவரின் புறா 2–வது இடத்தையும் பிடித்தது. தஞ்சை முதல் ராமநாதபுரம் வரையிலான 160 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை ராஜேசுவரன் என்பவரின் புறாக்கள் விரைவாக கடந்து வந்து முதல் மற்றும் 2–வது இடத்தையும் பிடித்தன. அப்துல் சுக்கூர் என்பவரின் புறா 3–வது இடம் பிடித்தது.

இந்த ஆண்டில் தொலைதூர போட்டியான 1,250 கிலோ மீட்டர் தூரத்தை கடந்த வீரமணி என்பவரின் புறாவுக்கு தொலைதூர பந்தய சாம்பியன் பட்டமும், அனைத்து போட்டிகளிலும் அதிக புள்ளிகள் பெற்ற அப்துல் சுக்கூர் என்பவரின் புறாவுக்கு இந்த ஆண்டிற்கான சாம்பியன் பட்டமும் வழங்கப்பட்டது.

போட்டிகளில் வெற்றி பெற்ற புறாக்களின் உரிமையாளர்களுக்கு பரிசளிப்பு விழா ராமநாதபுரம் புறா சங்க தலைவர் பாலா தலைமையில் நடைபெற்றது. சிறப்பு விருந்தினர்களாக பழனியப்பன், கராத்தே ஈஸ்வரன், தன்சிங், கமல், ஐவல்பிளிப்ஸ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டு சிறப்புரையாற்றினர். பொருளாளர் ராஜேசுவரன் வரவேற்று பேசினார். புறா சங்க நிறுவனர் வில்ப்ரட் சாம்பியன் கோப்பையை வழங்கி பாராட்டினார். முடிவில் செயலாளர் ரூபஸ் நன்றி கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இரானி கோப்பை கிரிக்கெட்: ரெஸ்ட் ஆப் இந்தியா 374 ரன்கள் குவித்து ‘டிக்ளேர்’ விஹாரி மீண்டும் சதம் அடித்து சாதனை
நடப்பு ரஞ்சி சாம்பியன் விதர்பா– ரெஸ்ட் ஆப் இந்தியா அணிகள் இடையிலான இரானி கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டி நாக்பூரில் நடந்து வருகிறது.
2. சிவகங்கையில் ஒரே மேடையில் 15 பேர் உலக சாதனை முயற்சி
சிவகங்கையில் ஒரே மேடையில் 15 பேர் உலக சாதனை முயற்சி செய்தனர். அதில், ரஷியாவை சேர்ந்த யோகா மைய நிறுவனர் ஐஸ் கட்டியில் 1¾ மணி நேரம் யோகாசனம் செய்து சாதனை படைத்தார்.
3. சென்னை விமான நிலையத்தில் 3½ நிமிடங்களில் 300 வகையான இயற்கை உணவு வேக வைக்காமல், எண்ணெய் இன்றி தயாரித்து கின்னஸ் சாதனை
சென்னை விமான நிலையத்தில் 3½ நிமிடத்தில் வேக வைக்காமல், எண்ணெய் இன்றி 300 வகையான இயற்கை உணவுகளை தயாரித்து கின்னஸ் சாதனை படைத்தனர்.
4. ஆஸ்திரேலிய ஓபனை 7–வது முறையாக வென்று ஜோகோவிச் சாதனை ரபெல் நடாலை பந்தாடினார்
ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டியில் ரபெல் நடாலை துவம்சம் செய்து செர்பியாவின் ஜோகோவிச் 7–வது முறையாக பட்டத்தை வென்று சாதனை படைத்தார்.
5. சச்சினின் சர்வதேச சாதனையை முறியடித்த நேபாள இளம் கிரிக்கெட் வீரர்
சச்சின் தெண்டுல்கரின் சர்வதேச சாதனையை நேபாள நாட்டின் இளம் கிரிக்கெட் வீரர் ரோஹித் பாவ்டெல் முறியடித்து உள்ளார்.