மாவட்ட செய்திகள்

வானவில் : உணவு பரிமாறும் ‘பென்னி ரோபோ’ + "||" + Vanavil : Serving food 'Penny Robot'

வானவில் : உணவு பரிமாறும் ‘பென்னி ரோபோ’

வானவில் : உணவு பரிமாறும் ‘பென்னி ரோபோ’
உணவகங்களில் சர்வர் வேலை பார்ப்பது என்பது அவ்வளவு எளிதல்ல.
பரிமாறுதல், விருந்தினரை கனிவாக உபசரித்தல், உணவுகளை சிந்தாமல் கொண்டு வருதல், மேஜையை சுத்தம் செய்தல் போன்ற பலதரப்பட்ட விஷயங்களை கவனமுடன் செய்ய வேண்டிய பொறுப்பாகும். கலிபோர்னியா நகரைச் சேர்ந்த பியர் ரோபோடிக்ஸ் நிறுவனம் சர்வர்களின் வேலையை செய்வதற்காகவே ஒரு ரோபோவை உருவாக்கியுள்ளது. ‘பென்னி’ என்று பெயரிடப்பட்டுள்ள இந்த ரோபோ செயற்கை அறிவாற்றல் தொழில்நுட்பத்தின் மூலம் இயங்குகிறது. உணவு தயாரானதும் பென்னிக்கு அதன் செயலி மூலம் தகவல் அனுப்பப்படும். உணவை எடுத்துக் கொண்டு பென்னி சரியான மேஜைக்கு உணவைக் கொண்டு போய் வைத்துவிடும்.

இது மட்டுமின்றி மீதமுள்ள உணவுகளை சுத்தம் செய்து கிச்சனுக்கு கொண்டு போய்விடும். பென்னிக்கு கைகள் இல்லை. ஒரு உதவியாளருடன் பென்னி தனது வேலையை செய்து முடிக்கிறது. ஒரு உணவகத்தில் பென்னி தற்பொழுது ஏழு நாட்களும் வேலை செய்கிறது. ஓய்வில்லாமல், சலிப்பில்லாமல் உணவு பரிமாறும் இந்த பென்னியை காண்பதற்காவே அந்த ஓட்டலுக்கு கூட்டம் வருகிறது. கூடிய விரைவில் பென்னியின் சேவையை பல ஓட்டல்களுக்கு பயன்படுத்தும் திட்டம் இருப்பதாக கூறுகின்றனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : இனி வலிக்கும் ஊசி தேவையில்லை
சிறியவர்கள் மட்டுமின்றி பெரியவர்களுக்கும் ஊசி என்றால் மனதிற்குள் ஒரு பயமிருக்கும். எம்.ஐ.டி. விஞ்ஞானிகளும், ஜப்பானை சேர்ந்த ஒரு மருத்துவக் குழுவும் இணைந்து ப்ரைம் என்னும் ஒரு கருவியை கண்டுபிடித்துள்ளது.
2. வானவில் : ஹெச்.பி.யின் பிரீமியம் லேப்டாப்
ஹியூலெட் பக்கார்டு (ஹெச்.பி.) நிறுவனம் தனது பிரீமியம் மாடல் லேப்டாப்பை இந்தியாவில் அறிமுகம் செய்துள்ளது.
3. வானவில் : பூச்சிக்கடியிலிருந்து காப்பாற்றும் சாதனம்
கொசுக்கள் மற்றும் பூச்சிகள் கடித்தால் அந்த இடத்தில் அரிப்பும் தடிப்பும் ஏற்பட்டு பாடாய்ப்படுத்தும். அதுவும் இரவு நேரங்களில் கொசுக்கடியால் தூக்கமே போய்விடும்.
4. வானவில் : சாம்சங்கின் 2 புதிய ஸ்மார்ட்போன்கள்
சாம்சங் நிறுவனம் சீனாவின் ஜியோமி, ஓப்போ போன்றவற்றின் போட்டிகளை சமாளிக்க குறைந்த விலை ஸ்மார்ட் போன்களை தயாரித்து இந்திய சந்தையில் தனது முன்னிலையை தக்க வைத்துக் கொள்வதில் தீவிரம் காட்டி வருகிறது.
5. வானவில் : ஸ்விப்ட் பாயின்ட் ஜிடி மவுஸ்
இப்போது கம்ப்யூட்டர் இல்லாத வீடுகளே இல்லை என்றாகிவிட்டது. பெரியவர்கள் முதல் சிறியவர்கள் வரையிலும் கம்ப்யூட்டர் பயன்பாடு மிகவும் அவசியமாகி விட்டது.