மாவட்ட செய்திகள்

பழங்குடியின பெண்கள் சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்வில் முன்னேற வேண்டும் கலெக்டர் பேச்சு + "||" + Indigenous women started self employment The collector's speech should progress in life

பழங்குடியின பெண்கள் சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்வில் முன்னேற வேண்டும் கலெக்டர் பேச்சு

பழங்குடியின பெண்கள் சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்வில் முன்னேற வேண்டும் கலெக்டர் பேச்சு
பழங்குடியின பெண்கள் சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்வில் முன்னேற வேண்டும் என்று மனுநீதி நாள் முகாமில் கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா பேசினார்.
ஊட்டி,


நீலகிரி மாவட்டம் குன்னூர் தாலுகா பர்லியார் ஊராட்சிக்கு உட்பட்ட சேம்புக்கரை கிராமத்தில் மனுநீதி நாள் முகாம் நடைபெற்றது. முகாமில் சமூக பாதுகாப்புத் திட்டத்தின் கீழ் முதியோர், முதிர்கன்னி உதவித்தொகை 9 பேருக்கு மாதந்தோறும் ரூ.1000 பெறுவதற்கான ஆணை, 31 பேருக்கு சாதி சான்றிதழ்கள், ஆதிதிராவிடர் மற்றும் பழங்குடியினர் நலத்துறை சார்பில் 16 பேருக்கு நல வாரிய அட்டைகள் ஆகிய நலத்திட்ட உதவிகளை கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா வழங்கி பேசினார். அப்போது அவர் கூறியதாவது:-

தமிழக அரசு பல்வேறு திட்டங்களை தீட்டி, அவை பொதுமக்களை சென்றடையும் வகையில் செயல்படுத்தி வருகிறது. தொலைதூரத்தில் உள்ள வளர்ச்சி குன்றிய கிராமங்களை கண்டறிந்து, நடைபாதை, மின்சாரம், குடிநீர், கழிப்பிடம் ஆகிய அடிப்படை தேவைகள் அனைத்தும் செய்து தரப்படுகிறது. ஒவ்வொருவரது வீட்டிலும் கட்டாயமாக கழிப்பறை கட்ட வேண்டும். அவ்வாறு கழிப்பறை கட்ட முடியாத இடங்களில், பொது கழிப்பிடத்தை கட்டி அதனை பயன்படுத்த வேண்டும். மகாத்மா காந்தி தேசிய வேலை உறுதி திட்டத்தின் கீழ் அதிக வேலைவாய்ப்பு உள்ளது.

எனவே பொதுமக்களே பணிகளை எடுத்து உங்கள் ஊருக்கு தேவையான அடிப்படை வசதிகளை மேற்கொள்ளலாம். போஷான் அபியான் திட்டத்தின் கீழ் ஊட்டச்சத்து குறைபாடு உள்ள குழந்தைகள், எடை குறைவான குழந்தைகள், மனவளர்ச்சி குன்றிய குழந்தைகளை கண்டறிந்து, அவர்களுக்கு தேவையான ஊட்டச்சத்து வழங்கப்பட்டு வருகின்றன. குழந்தை திருமணத்தை முற்றிலும் தவிர்த்து, அவர்களை பள்ளிக்கு அனுப்பி கல்வி கற்க செய்ய வேண்டும். மேலும் பழங்குடியின பெண்கள் அனைவரும் குழுக்களாக சேர்ந்து கடனுதவி பெற்று, சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்வில் முன்னேற வேண்டும். இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

அதனை தொடர்ந்து பொதுமக்களிடம் இருந்து கோரிக்கை மனுக்களை பெற்று, சம்பந்தப்பட்ட துறை அலுவலர்களிடம் பரிசீலனை செய்து உடனடியாக நடவடிக்கை மேற்கொள்ளுமாறு கலெக்டர் உத்தரவிட்டார். முகாமில் சப்-கலெக்டர் ரஞ்சித்சிங், மாவட்ட ஊரக வளர்ச்சி முகமை திட்ட இயக்குனர் பாபு, தனித்துணை ஆட்சியர்(சமூக பாதுகாப்பு திட்டம்) முருகன் மற்றும் பொதுமக்கள் பலர் கலந்துகொண்டனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அம்மா இருசக்கர வாகன திட்டத்துக்கு நீலகிரியில் 1,074 பெண்கள் தேர்வு - கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா தகவல்
அம்மா இருசக்கர வாகன திட்டத்துக்கு நீலகிரியில் 1,074 பெண்கள் தேர்வு செய்யப்பட உள்ளதாக மாவட்ட கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா தெரிவித்து உள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டு உள்ள செய்தி குறிப்பில் கூறப்பட்டு உள்ளதாவது:-
2. நீலகிரி மாவட்டத்தில் 2 லட்சம் ரேஷன் கார்டுதாரர்களுக்கு பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு - கலெக்டர் தகவல்
நீலகிரி மாவட்டத்தில் 2 லட்சம் ரேஷன் கார்டுதாரர்களுக்கு பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு வழங்கப்படுகிறது என்று கலெக்டர் தெரிவித்தார்.
3. நீலகிரி மாவட்டத்தில் தொழில் தொடங்க ரூ.111¼ கோடிக்கு புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் - கலெக்டர் பேச்சு
நீலகிரி மாவட்டத்தில் தொழில் தொடங்க ரூ.111¼ கோடிக்கு புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டு உள்ளது என்று கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா பேசினார்.
4. 500 டன் காய்கறிகளை வைக்கும் வகையில் ஊட்டியில் குளிர் சாதன குடோன் அமைக்கும் பணி தீவிரம் - கலெக்டர் தகவல்
500 டன் காய்கறிகளை வைக்கும் வகையில் ஊட்டியில் குளிர் சாதன குடோன் அமைக்கும் பணி தீவிரமாக நடைபெற்று வருகிறது என்று கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா தெரிவித்தார்.
5. நீலகிரியில், 1-ந் தேதி முதல் ஓட்டல்கள், பேக்கரிகள் உரிமத்துக்கு ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கும் முறை அமல்
ஓட்டல்கள், பேக்கரிகள் உரிமத்துக்கு ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கும் முறை நீலகிரியில் 1-ந் தேதி முதல் அமல்படுத்தப்படுகிறது. இது தொடர்பாக நீலகிரி மாவட்ட கலெக்டர் இன்னசென்ட் திவ்யா வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டு உள்ளதாவது:-