மாவட்ட செய்திகள்

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல் + "||" + For the 64 farmers in the district, Agricultural inputs at Rs. 3½ crore

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல்

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல்
மாவட்டத்தில் 64 உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுக்களுக்கு ரூ.3½ கோடி மதிப்பில் டிராக்டர், வேளாண் எந்திரங்கள் உள்ளிட்ட வேளாண் இடுபொருட்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
தேனி,

தமிழக அரசு சிறு, குறு விவசாயிகளின் வாழ்க்கை வளம் பெறுவதற்காக, அவர்களை ஒருங்கிணைத்து, கூட்டுப் பண்ணைய திட்டத்தை செயல்படுத்தி வருகிறது. இத்திட்டத்தின் கீழ் ஒரே கிராமத்தில் தொகுப்பாக நிலமுள்ள ஒவ்வொரு விவசாயியும் பங்கேற்பு தொகையாக குறைந்தபட்சம் ரூ.500 செலுத்தி உறுப்பினருக்கான அங்கீகாரம் பெற வேண்டும். பின்னர், 20 சிறு, குறு விவசாயிகளை உறுப்பினர்களாக கொண்டு, தமிழ்நாடு அரசினால் விவசாய ஆர்வலர் குழுக்கள் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் ஏற்படுத்தப்பட்டு, இக்குழுக்களின் மூலம் கூட்டுப்பண்ணை முறை திட்டத்தின் கீழ் செயலாற்றி பயனடையலாம்.

இதனைபோன்று அருகில் உள்ள 5 விவசாய ஆர்வலர் குழுக்களை இணைத்து, ஒவ்வொரு உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுவிற்கும் ரூ.5 லட்சம் மூலதன நிதியின் மூலம் பொதுப் பயன்பாட்டுக்கான டிராக்டர், பவர் டில்லர் உள்ளிட்ட தெரிவு செய்யப்பட்ட பணிகளுக்காக பல்வேறு வேளாண் இடுபொருட்களை வழங்கி வருகிறது.

அதனடிப்படையில், தேனி மாவட்டத்தில் வேளாண்மைத்துறை மற்றும் தோட்டக்கலைத்துறையின் சார்பில் கூட்டுப் பண்ணைய திட்டத்தின் கீழ் 2017-18-ம் நிதியாண்டு முதல் தற்போது வரை மாவட்டம் முழுவதும் மொத்தம் 64 உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுக்கள் அமைக்கப்பட்டு ரூ.3 கோடியே 55 லட்சத்து 93 ஆயிரத்து 331 மதிப்பில் டிராக்டர் மற்றும் வேளாண் எந்திர தளவாடப் பொருட்கள் வழங்கப்பட்டு உள்ளன. இதன்மூலம் உற்பத்தி செலவும், சந்தைப்படுத்தும் செலவும் குறைந்து விவசாயிகள் லாபம் அடைய வழிவகை செய்யப்பட்டுள்ளது.

ஒன்றியம் வாரியாக ஆண்டிப்பட்டி ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும், பெரியகுளம் ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், சின்னமனூர் ஒன்றியத்தில் 7 குழுக்களும், கடமலை-மயிலை ஒன்றியத்தில் 6 குழுக்களும், தேனி ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், உத்தமபாளையம் ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், கம்பம் ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும், போடி ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும் பயன்பெற்றுள்ளன.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குழந்தைகள் உரிமை மீறல் குறித்து தேசிய உரிமைகள் பாதுகாப்பு ஆணையத்திடம் புகார் தெரிவிக்கலாம் - கலெக்டர் தகவல்
குழந்தைகள் உரிமை மீறல் குறித்து தேசிய உரிமைகள் பாதுகாப்பு ஆணையத்திடம் புகார் தெரிவிக்கலாம் என்று தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தெரிவித்துள்ளார்.
2. தேனியில், மனநல மருத்துவ ஆராய்ச்சி மையத்தில் கலெக்டர் ஆய்வு
தேனியில் உள்ள மனநல மருத்துவ ஆராய்ச்சி மற்றும் மறுவாழ்வு மையத்தில் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் ஆய்வு செய்தார்.
3. மறுவாக்குப்பதிவு நடத்தும் நிலைமையை உருவாக்கிய, 2 வாக்குச்சாவடி நிலை அலுவலர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீஸ் - கலெக்டர் தகவல்
தேனி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் 2 வாக்குச்சாவடிகளில் மறுவாக்குப்பதிவு நடத்தும் நிலைமை ஏற்பட காரணமான வாக்குச்சாவடி நிலை அலுவலர்கள் 2 பேரிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீஸ் வழங்கப்பட்டு உள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்தார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் கூறியதாவது:-
4. புயல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை, கலெக்டர் தலைமையில் ஆலோசனை
புயல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை குறித்த ஆலோசனை கூட்டம் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தலைமையில் நடந்தது.
5. புலிக்குத்தி அரசு பள்ளியில் மாணவர் சேர்க்கையை அதிகரிக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் - கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் மனு
உத்தமபாளையம் அருகே உள்ள புலிக்குத்தி கிராமத்தில் உள்ள அரசு உயர்நிலைப்பள்ளியின் முன்னாள் மாணவர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் தேனி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்துக்கு நேற்று வந்தனர். பின்னர் அவர்கள் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவிடம் ஒரு கோரிக்கை மனு அளித்தனர். அந்த மனுவில் கூறப்பட்டு இருந்ததாவது:-

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை