மாவட்ட செய்திகள்

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல் + "||" + For the 64 farmers in the district, Agricultural inputs at Rs. 3½ crore

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல்

மாவட்டத்தில் 64 உழவர் குழுக்களுக்கு, ரூ.3½ கோடியில் வேளாண் இடுபொருட்கள் - கலெக்டர் தகவல்
மாவட்டத்தில் 64 உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுக்களுக்கு ரூ.3½ கோடி மதிப்பில் டிராக்டர், வேளாண் எந்திரங்கள் உள்ளிட்ட வேளாண் இடுபொருட்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
தேனி,

தமிழக அரசு சிறு, குறு விவசாயிகளின் வாழ்க்கை வளம் பெறுவதற்காக, அவர்களை ஒருங்கிணைத்து, கூட்டுப் பண்ணைய திட்டத்தை செயல்படுத்தி வருகிறது. இத்திட்டத்தின் கீழ் ஒரே கிராமத்தில் தொகுப்பாக நிலமுள்ள ஒவ்வொரு விவசாயியும் பங்கேற்பு தொகையாக குறைந்தபட்சம் ரூ.500 செலுத்தி உறுப்பினருக்கான அங்கீகாரம் பெற வேண்டும். பின்னர், 20 சிறு, குறு விவசாயிகளை உறுப்பினர்களாக கொண்டு, தமிழ்நாடு அரசினால் விவசாய ஆர்வலர் குழுக்கள் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் ஏற்படுத்தப்பட்டு, இக்குழுக்களின் மூலம் கூட்டுப்பண்ணை முறை திட்டத்தின் கீழ் செயலாற்றி பயனடையலாம்.

இதனைபோன்று அருகில் உள்ள 5 விவசாய ஆர்வலர் குழுக்களை இணைத்து, ஒவ்வொரு உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுவிற்கும் ரூ.5 லட்சம் மூலதன நிதியின் மூலம் பொதுப் பயன்பாட்டுக்கான டிராக்டர், பவர் டில்லர் உள்ளிட்ட தெரிவு செய்யப்பட்ட பணிகளுக்காக பல்வேறு வேளாண் இடுபொருட்களை வழங்கி வருகிறது.

அதனடிப்படையில், தேனி மாவட்டத்தில் வேளாண்மைத்துறை மற்றும் தோட்டக்கலைத்துறையின் சார்பில் கூட்டுப் பண்ணைய திட்டத்தின் கீழ் 2017-18-ம் நிதியாண்டு முதல் தற்போது வரை மாவட்டம் முழுவதும் மொத்தம் 64 உழவர் உற்பத்தியாளர் குழுக்கள் அமைக்கப்பட்டு ரூ.3 கோடியே 55 லட்சத்து 93 ஆயிரத்து 331 மதிப்பில் டிராக்டர் மற்றும் வேளாண் எந்திர தளவாடப் பொருட்கள் வழங்கப்பட்டு உள்ளன. இதன்மூலம் உற்பத்தி செலவும், சந்தைப்படுத்தும் செலவும் குறைந்து விவசாயிகள் லாபம் அடைய வழிவகை செய்யப்பட்டுள்ளது.

ஒன்றியம் வாரியாக ஆண்டிப்பட்டி ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும், பெரியகுளம் ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், சின்னமனூர் ஒன்றியத்தில் 7 குழுக்களும், கடமலை-மயிலை ஒன்றியத்தில் 6 குழுக்களும், தேனி ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், உத்தமபாளையம் ஒன்றியத்தில் 9 குழுக்களும், கம்பம் ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும், போடி ஒன்றியத்தில் 8 குழுக்களும் பயன்பெற்றுள்ளன.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கூடலூர் அருகே, 18-ம் கால்வாயில் தண்ணீர் திறப்பு - கலெக்டர் மதகை இயக்கி திறந்து வைத்தார்
கூடலூர் அருகே 18-ம் கால்வாயில் பாசனத்துக்கு தண்ணீர் திறக்கும் நிகழ்ச்சி நடந்தது. இதில் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் கலந்து கொண்டு மதகை இயக்கி தண்ணீரை திறந்து வைத்தார்.
2. கம்பம் பகுதியில் டெங்கு காய்ச்சல் தடுப்பு பணிகள் - கலெக்டர் ஆய்வு
கம்பம் பகுதியில் டெங்கு காய்ச்சல் தடுப்பு பணிகளை கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் ஆய்வு செய்தார்.
3. நோய் தாக்குதல் எதிரொலி: மக்காச்சோள பயிரில் மருந்து தெளிக்கும் பணி - கலெக்டர் தொடங்கி வைத்தார்
நோய் தாக்குதல் எதிரொலியாக, மக்காச்சோள பயிரில் மருந்து தெளிக்கும் பணியை கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தொடங்கி வைத்தார்.
4. சிறு, குறு, நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களுக்கு அரசு மானியத்துடன் உலக தரச்சான்று - கலெக்டர் தகவல்
சிறு, குறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்கள் அரசு மானியத்துடன் உலக தரச்சான்று பெறலாம் என்று கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
5. சிறு, குறு, நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களுக்கு அரசு மானியத்துடன் உலக தரச்சான்று - கலெக்டர் தகவல்
சிறு, குறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்கள் அரசு மானியத்துடன் உலக தரச்சான்று பெறலாம் என்று கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:–