மாவட்ட செய்திகள்

வேளாண் எந்திரங்களுக்கான வாடகை மையங்கள் அமைக்க விவசாயிகளுக்கு 40 சதவீத மானியம் - கலெக்டர் தகவல் + "||" + Establishment of Rental Centers for Agricultural Machinery 40% subsidy for farmers Collector Information

வேளாண் எந்திரங்களுக்கான வாடகை மையங்கள் அமைக்க விவசாயிகளுக்கு 40 சதவீத மானியம் - கலெக்டர் தகவல்

வேளாண் எந்திரங்களுக்கான வாடகை மையங்கள் அமைக்க விவசாயிகளுக்கு 40 சதவீத மானியம் - கலெக்டர் தகவல்
வேளாண் எந்திரங்களுக்கான வாடகை மையங்கள் அமைப்பதற்கு விவசாயிகளுக்கு 40 சதவீத அரசு மானியம் வழங்கப்படுகின்றது என கலெக்டர் வீரராகவராவ் தெரிவித்துள்ளார். ராமநாதபுரம் மாவட்ட கலெக்டர் வீரராகவராவ் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது:-
ராமநாதபுரம், 

தமிழக அரசு விவசாயிகள் நலனுக்காக பல்வேறு நலத்திட்டங்களை செயல்படுத்தி வருகிறது. அந்த வகையில், வேளாண் எந்திரமயமாக்குதல் திட்டத்தின் கீழ் அதிக விலையுள்ள நவீன வேளாண் எந்திரங்களை வாங்க இயலாத விவசாயிகளின் நலன் கருதி, வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகள் வாடகை மையங்கள் அமைக்கும் திட்டத்திற்கு 40 சதவீத மானியம் வழங்கி விவசாயிகளை ஊக்குவித்து வருகிறது.

இத்திட்டத்தின் கீழ் விவசாயிகள் வேளாண்மை பொறியியல் துறையால் அனுமதிக்கப்பட்ட நிறுவனங்களின் எந்திரங்களிலிருந்து தங்களது விருப்பத்திற்கேற்ப தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். அவ்வாறு தேர்வு செய்யப்படும் வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகளின் மொத்த தொகையினை சம்பந்தப்பட்ட வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகளின் நிறுவனங்கள் ஒப்புதல் அளித்துள்ள முகவர்களிடம் வரைவோலையாக செலுத்த வேண்டும்.

அவ்வாறு செலுத்திய வரைவோலை நகலினை வேளாண்மை உதவி செயற்பொறியாளர் அலுவலகத்தில் அளித்தவுடன், மாவட்ட செயற்பொறியாளரால் வேளாண் எந்திரங்களுக்கான உரிய வழங்கல் ஆணை வழங்கப்படும். இத்திட்டத்தின் கீழ் ரூ.25 லட்சம் மதிப்பீட்டில் ஒரு வேளாண் வாடகை மையம் அமைத்திட 40 சதவீத மானியம் என்ற அடிப்படையில் ரூ.10 லட்சம் மானியமாக வழங்கப்படும்.

நடப்பு நிதி ஆண்டில் ராமநாதபுரம் மாவட்டத்திற்கு 6 வாடகை மையங்கள் அமைத்திட ரூ.60 லட்சம் மானிய தொகையாக ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. எனவே, வேளாண் எந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகள் வாடகை மையம் அமைக்க விரும்புவோர் உடனடியாக ராமநாதபுரம் மற்றும் பரமக்குடி வருவாய் கோட்டங்களில் உள்ள வேளாண்மை பொறியியல் துறை, உதவி செயற்பொறியாளர் அலுவலகத்தை அணுகலாம். இந்த அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கச்சத்தீவு திருவிழாவுக்கு செல்பவர்களுக்கு கொரோனா பரிசோதனை
கச்சத்தீவு திருவிழாவிற்கு செல்பவர்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் பரிசோதனை மேற்கொள்ளப்படும் என்று ராமநாதபுரம் மாவட்ட கலெக்டர் வீரராகவராவ் தெரிவித்துள்ளார்.
2. 4 சட்டமன்ற தொகுதிகளுக்கான இறுதி வாக்காளர் பட்டியல் - கலெக்டர் வீரராகவராவ் வெளியிட்டார்
மாவட்டத்தில் உள்ள 4 சட்டமன்ற தொகுதி களுக்கான இறுதி வாக்காளர் பட்டியலை கலெக்டர் வெளியிட்டார்.
3. தொழில் திறன் போட்டியில் வெற்றி பெற்றவர்களுக்கு சான்றிதழ் - கலெக்டர் வழங்கினார்
ராமநாதபுரத்தில் நடைபெற்ற மாவட்ட அளவிலான தொழில்திறன் போட்டியில் வெற்றி பெற்றவர்களுக்கு கலெக்டர் வீரராகவராவ் சான்றிதழ்களை வழங்கினார்.
4. போலியோ சொட்டு மருந்து முகாம் - கலெக்டர் தொடங்கி வைத்தார்
ராமநாதபுரத்தில் குழந்தைகளுக்கு போலியோ சொட்டு மருந்து வழங்கும் முகாமை கலெக்டர் வீரராகவராவ் தொடங்கி வைத்தார்.
5. வாக்குப்பெட்டிகள் வைக்கப்பட்டுள்ள அறைகளுக்கு 24 மணி நேரமும் துப்பாக்கி ஏந்திய போலீஸ் பாதுகாப்பு - கலெக்டர் தகவல்
உள்ளாட்சி தேர்தலில் முதல்கட்ட வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வாக்குப்பெட்டிகள் வைக்கப்பட்டுள்ள அறைகளுக்கு 24 மணி நேர துப்பாக்கி ஏந்திய போலீஸ் பாதுகாப்பு போடப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் வீரராகவராவ் கூறினார்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை