மாவட்ட செய்திகள்

தகுதிநீக்க எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பணம் கொடுக்கவில்லை என சத்தியம் செய்ய தயாரா? எடியூரப்பாவுக்கு குமாரசாமி சவால் + "||" + For disqualified MLA Money will not give Ready to swear?

தகுதிநீக்க எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பணம் கொடுக்கவில்லை என சத்தியம் செய்ய தயாரா? எடியூரப்பாவுக்கு குமாரசாமி சவால்

தகுதிநீக்க எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பணம் கொடுக்கவில்லை என சத்தியம் செய்ய தயாரா? எடியூரப்பாவுக்கு குமாரசாமி சவால்
தகுதிநீக்க எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பணம் கொடுக்கவில்லை என்று சத்தியம் செய்ய தயாரா? என்று எடியூரப்பாவுக்கு குமாரசாமி சவால் விடுத்துள்ளார்.
பெங்களூரு,

கர்நாடக சட்டசபையில் காலியாக உள்ள 15 இடங்களுக்கு இன்று (வியாழக்கிழமை) இடைத்தேர்தல் நடைபெற உள்ள நிலையில் முன்னாள் முதல்-மந்திரி குமாரசாமி வாக்காளர்களுக்கு ஒரு வேண்டுகோளை விடுத்து அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளார். அதில் அவர் கூறியிருப்பதாவது:-

கர்நாடகத்தில் எனது(குமாரசாமி) தலைமையில் காங்கிரஸ்-ஜனதா தளம்(எஸ்) கூட்டணி அரசு அமைந்த பிறகு, பா.ஜனதா அதிகார பித்து பிடித்து முழங்கியது. எந்த தவறும் செய்யாத எனக்கு பா.ஜனதாவினர் தொந்தரவு கொடுத்தனர். தகுதிநீக்க எம்.எல்.ஏ.க்களின் உதவியை பெற்று சட்டவிரோதமான ஆட்சியை பா.ஜனதா அமைத்தது.

கடந்த 2018-ம் ஆண்டு கர்நாடக சட்டசபை தேர்தலில் எந்த கட்சிக்கும் தனிப்பெரும்பான்மை கிடைக்கவில்லை. எனது தலைமையில் காங்கிரஸ்-ஜனதா தளம்(எஸ்) கூட்டணி அரசு அமைந்தது. ஆட்சியை நல்லபடியாக கொண்டு செல்ல எடியூரப்பா விடவில்லை. அவருக்கு ஏன் இவ்வளவு அதிகார ஆசை?. மாநிலம் வளர்ச்சி பெறவா இவ்வளவு அவசரம் காட்டினீர்கள். அப்படி என்றால் மாநிலம் வளர்ச்சி அடைந்ததா?.

வெறும் ஆட்சி அதிகாரத்தை அடைய சட்டவிரோதமான முறையில் செயல்பட்டு எடியூரப்பா முதல்-மந்திரியாகியுள்ளார். காங்கிரஸ், ஜனதா தளம்(எஸ்) கட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களையும், மாயாவதி உத்தரவை மீறிய என்.மகேஷ் எம்.எல்.ஏ.வையும் பா.ஜனதா விலைக்கு வாங்கியது. அவர்களுக்கு பணம் கொடுக்கவில்லை என்று எடியூரப்பா சத்தியம் செய்ய தயாரா?.

எடியூரப்பா தலைமையிலான சட்டவிரோத அரசு, இதுவரை ஏதாவது ஒரு சாதனையை செய்துள்ளதா?. முந்தைய அரசுகளின் திட்டங்களை ரத்து செய்தது, சாதி அரசியலை செய்தது, மகன்கள் மூலம் ‘கமிஷன்‘ அரசியல் செய்தது போன்றவற்றை தான் எடியூரப்பா அரசு செய்துள்ளது. எனது அரசை கவிழ்க்க பிரதமர் மோடி, அமித்ஷா விரும்பவில்லை. அதனால் தான் எடியூரப்பா பதவி ஏற்றபோது, மோடி அவருக்கு வாழ்த்து கூட தெரிவிக்கவில்லை.

முன்னாள் முதல்-மந்திரி எஸ்.எம்.கிருஷ்ணா, கூட்டணி அரசு கவிழ்ந்ததில் எனது பங்கும் உள்ளது என்று கூறியுள்ளார். அவரது இந்த கருத்து மிகுந்த வேதனையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. எஸ்.எம்.கிருஷ்ணா ஒரு முறை மாநிலங்களவை தேர்தலில் போட்டியிட்டபோது, தேவேகவுடா உதவி செய்தார். எஸ்.எம்.கிருஷ்ணாவுக்கு பா.ஜனதா எந்த பதவியையும் வழங்கவில்லை. அத்தகைய கட்சியில் இருந்து கொண்டு, எங்களின் முதுகில் அவர் குத்திவிட்டார்.

இவ்வாறு குமாரசாமி தெரிவித்துள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வெளிநாட்டு சுற்றுப்பயணத்திற்கு முன்பு மந்திரிசபை விரிவாக்கம் ; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா திட்டவட்டம்
வெளிநாட்டு சுற்றுப்பயணத்திற்கு முன்பு மந்திரிசபை விரிவாக்கம் செய்யப்படும் என்றும், அமித்ஷாவின் அனுமதி கிடைத்தால் இன்று (செவ்வாய்க்கிழமை) டெல்லி சென்று விவாதிப்பேன் என்றும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா கூறினார்.
2. கர்நாடகத்திற்கு துரோகம் செய்யும் எடியூரப்பா; சித்தராமையா குற்றச்சாட்டு
கர்நாடகத்திற்கு எடியூரப்பா துரோகம் செய்வதாக சித்தராமையா குற்றம்சாட்டினார்.கர்நாடக சட்டசபை எதிர்க்கட்சி தலைவர் சித்தராமையா தனது டுவிட்டரில் வெளியிட்டுள்ள பதிவில் கூறியிருப்பதாவது:-
3. மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா பேட்டி
மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது என்று முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தெரிவித்துள்ளார்.
4. எடியூரப்பா டெல்லி பயணம் திடீர் ரத்து; கட்சி மேலிடம் அனுமதி மறுப்பு?
மந்திரிசபை விரிவாக்கம் குறித்து அமித்ஷாவை சந்தித்து பேச முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா டெல்லி செல்ல இருந்த பயணம் திடீரென்று ரத்து செய்யப்பட்டு உள்ளது.
5. புனித ஹஜ் யாத்ரீகர்களை குலுக்கல் முறையில் தேர்வு செய்யும் பணி; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தொடங்கி வைத்தார்
புனித ஹஜ் யாத்ரீகர்களை குலுக்கல் முறையில் தேர்வு செய்யும் பணியை முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தொடங்கி வைத்தார்.