மாவட்ட செய்திகள்

வேளாண் பயிர்களுக்கு காப்பீடு - கலெக்டர் தகவல் + "||" + Agricultural Crops Insurance - Collector Information

வேளாண் பயிர்களுக்கு காப்பீடு - கலெக்டர் தகவல்

வேளாண் பயிர்களுக்கு காப்பீடு - கலெக்டர் தகவல்
உளுந்து, நிலக்கடலை, பருத்தி உள்ளிட்ட வேளாண் பயிர்களுக்கும், மிளகாய், வெங்காயம், கரும்பு மற்றும் வாழை போன்ற தோட்டக்கலை பயிர்களுக்கும் பயிர் காப்பீடு செய்ய அரசாணைகள் பெறப்பட்டுள்ளது என கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் விடுத்துள்ள அறிக்கையில் கூறியுள்ளதாவது:-
சிவகங்கை, 

மாவட்டத்தில் வறட்சி, புயல், பெருவெள்ளம் உள்ளிட்ட இயற்கை பேரிடா்கள் மற்றும் பூச்சி, நோய் தாக்குதலால் விவசாயிகளுக்கு ஏற்படும் இழப்பினை ஈடு செய்யும் நோக்குடன் பிரதம மந்திரியின் பயிர் காப்பீட்டு திட்டம் கடந்த 2016-17-ம் ஆண்டு முதல் செயல்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

தற்போது, ராபி பருவத்தில் உளுந்து, நிலக்கடலை, பருத்தி உள்ளிட்ட வேளாண் பயிர்களுக்கும், மிளகாய், வெங்காயம், கரும்பு மற்றும் வாழை போன்ற தோட்டக்கலை பயிர்களுக்கும் பயிர் காப்பீடு செய்ய அரசாணைகள் பெறப்பட்டுள்ளது.

உளுந்துக்கு காப்பீடு பிரீமியமாக ஏக்கருக்கு ரூ.236 செலுத்த வேண்டும். காப்பீடு செய்ய கடைசி நாள் வருகிற 31-ந்தேதியாகும்.

இதேபோல் நிலக்கடலை பயிர் காப்பீடுக்கு பிரீமிய தொகையாக ஏக்கருக்கு ரூ.297, மிளகாய் பயிருக்கு பிரீமியமாக ஏக்கருக்கு ரூ.1,040 செலுத்த வேண்டும். பருத்திக்கு ரூ.1,017, வெங்காத்திற்கு ரூ.1,215 செலுத்த வேண் டும். இந்த பயிர்களுக்கு காப்பீடு செய்ய கடைசி நாள் பிப்ரவரி 15-ந்தேதியாகும். இதேபோல் வாழைக்கு காப்பீடு பிரீமியமாக ஏக்கருக்கு ரூ.2,120 செலுத்த வேண்டும். இதற்கு பிப்ரவரி 28-ந்தேதி கடைசி நாளாகும். மேலும் கரும்புக்கு பிரீமிய தொகை ஏக்கருக்கு ரூ.2,600 செலுத்த வேண்டும், காப்பீடு செய்ய கடைசி நாள் அக்டோபர் 31-ந்தேதியாகும்.தொடக்க வேளாண்மை கூட்டுறவு கடன் சங்கங்கள் மற்றும் தேசியமயமாக்கப்பட்ட வங்கிகளில் விவசாயிகள் தங்கள் பயிர்களை காப்பீடு செய்து பயன் பெறலாம். இவ்வாறு அவர் கூறியுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இறந்த மாற்றுத்திறனாளியின் குடும்பத்துக்கு ரூ.17 ஆயிரம் நிதி உதவி - கலெக்டர் வழங்கினார்
இறந்த மாற்றுத்திறனாளியின் குடும்பத்துக்கு ரூ.17 ஆயிரம் நிதி உதவியை கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் வழங்கினார்.
2. நெல் கொள்முதல் நிலையங்கள் மேலும் 7 இடங்களில் திறக்கப்படும் - கலெக்டர் தகவல்
மாவட்டத்தில் ஏற்கனவே 38 இடங்களில் நெல் கொள்முதல் நிலையங்கள் திறக்கப்பட்ட நிலையில், மேலும் 7 இடத்தில் திறக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் தெரிவித்தார்.
3. குடியரசு தின விழாவில் 129 பேருக்கு நலத்திட்ட உதவி - கலெக்டர் வழங்கினார்
சிவகங்கை கலெக்டர் அலுவலகத்தில் குடியரசு தினவிழா கொண்டாடப்பட்டது. இதில் கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் தேசியக்கொடியை ஏற்றி வைத்து மரியாதை செலுத்தினார்.
4. மாற்றுத்திறனாளிகளுக்காக வழிபாட்டு தலங்களில் சாய்தள பாதை - கலெக்டர் தகவல்
மாற்றுத்திறனாளிகள் சக்கர நாற்காலியில் சென்று வர வசதியாக வழிபாட்டு தலங்களில் சாய்தள பாதை அமைத்து தரப்படும் என கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் கூறினார்.
5. மலேசியாவில் கொத்தடிமையாக இருந்த வாலிபர் மீட்பு - கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் நடவடிக்கை
மலேசியாவில் கொத்தடிமையாக இருந்த வாலிபர் கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் நடவடிக்கையால் மீட்கப்பட்டார்.