மாவட்ட செய்திகள்

தூத்துக்குடியில் தொழுநோய் விழிப்புணர்வு பேரணி - கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தொடங்கி வைத்தார் + "||" + Leprosy awareness rally in Thoothukudi Collector Sandeep Nanduri started

தூத்துக்குடியில் தொழுநோய் விழிப்புணர்வு பேரணி - கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தொடங்கி வைத்தார்

தூத்துக்குடியில் தொழுநோய் விழிப்புணர்வு பேரணி - கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தொடங்கி வைத்தார்
தூத்துக்குடியில் தொழுநோய் விழிப்புணர்வு பேரணியை மாவட்ட கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி நேற்று தொடங்கி வைத்தார்.
தூத்துக்குடி, 

தூத்துக்குடி புனித அன்னாள் செவிலியர் கல்லூரியில் தேசிய தொழுநோய் ஒழிப்பு தின விழா மற்றும் விழிப்புணர்வு பேரணி நேற்று நடந்தது. மாவட்ட கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தலைமை தாங்கி விழிப்புணர்வு பேரணியை தொடங்கி வைத்தார். பேரணியில் செவிலியர் கல்லூரி மற்றும் பள்ளி மாணவிகள் கலந்து கொண்டனர். பேரணி முக்கிய வீதிகள் வழியாக சென்று மீண்டும் கல்லூரியை வந்தடைந்தது. தொடர்ந்து தொழுநோய் விழிப்புணர்வு உறுதிமொழி ஏற்றனர். விழாவில் கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி பேசியதாவது:-

தேசிய அளவில் ஒவ்வொரு ஜனவரி 30-ந் தேதி தொழுநோய் ஒழிப்பு தினமாக கடைபிடிக்கப்பட்டு வருகிறது. 1948-ம் ஆண்டு முதல் தொழு நோய்க்கு மருந்து வழங்கப்படுகிறது. 1955-ம் ஆண்டு தேசிய தொழுநோய் கட்டுப்பாட்டு திட்டம் தொடங்கப்பட்டு டாப்சோன் மாத்திரைகள் வழங்கப்பட்டது. 1982-ம் ஆண்டு முதல் முக்கூட்டு திட்ட அடிப்படையில் தொழுநோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை மற்றும் மாத்திரைகள் வழங்கப்பட்டது. ஆரம்ப காலத்தில் இந்திய அளவில் 10 ஆயிரம் பேருக்கு 132 பேர் தொழுநோயால் பாதிக்கப்பட்டு இருந்தனர். தற்போது, நோய் கட்டுப்படுத்தப்பட்டு, 10 ஆயிரம் பேருக்கு 0.69 என்ற அளவிலும் தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் 10 ஆயிரம் பேருக்கு 0.021 ஆகவும் குறைந்து உள்ளது.

தற்போது இந்தியாவில் 1 லட்சத்து 25 ஆயிரத்து 745 பேர் தொழுநோயால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளனர். தமிழகத்தில் 3 ஆயிரத்து 318 பேரும், தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் 46 பேரும் தொழுநோய் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். தொழுநோய் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு அரசு முற்றிலும் இலவசமாக சிகிச்சை அளிக்கிறது. செருப்புகள், ஊனதடுப்பு உபகரணங்கள், ஊன்றுகோல்கள், நரம்பு பயிற்சி சாதனங்கள் உள்ளிட்டவைகளும் இலவசமாக வழங்கப்படுகிறது. தொழுநோயை ஆரம்பத்திலேயே தெரிந்து கொண்டால் ஊனத்தை தவிர்க்க முடியும் இரண்டு வார காலம் நமது மாவட்டத்தில் விழிப்புணர்வு பணிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகிறது. வீடு வீடாக சென்று களப்பணி ஆய்வும் செய்யப்படுகிறது. பொதுமக்களும் தொழுநோய் குறித்து விழிப்புணர்வுடன் இருக்க வேண்டும். இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

இதில் தூத்துக்குடி மாவட்ட நலப்பணிகள் இணை இயக்குகர் சியாமளா, மருத்துவ பணிகள் துணை இயக்குனர் (தொழுநோய்) யமுனா, தூத்துக்குடி சுகாதார பணிகள் துணை இயக்குனர் கிருஷ்ணலீலா, மருத்துவ பணிகள் துணை இயக்குனர் (குடும்பநலம்) பொன்இசக்கி, துணை இயக்குனர் (காசம்) சுந்தரலிங்கம், கல்லூரி முதல்வர் மகதலின் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தூத்துக்குடி அரசு ஆஸ்பத்திரியில் கொரோனா வைரஸ் சிகிச்சைக்கு தனி வார்டு - கலெக்டர் நேரில் ஆய்வு
தூத்துக்குடி அரசு ஆஸ்பத்திரியில் கொரோனா வைரஸ் சிகிச்சைக்காக தனி வார்டு அமைக்கப்பட்டு உள்ளது. அந்த வார்டை கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி நேரில் பார்வையிட்டு ஆய்வு செய்தார்.
2. கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் எதிரொலி: சீனாவுக்கு சென்று வந்த 4 பேர் தொடர் கண்காணிப்பு - கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தகவல்
கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் எதிரொலியாக, சீனாவுக்கு சென்று வந்த 4 பேர் வீடுகளில் வைத்து தொடர்ந்து கண்காணிக்கப்பட்டு வருகின்றனர் என்று கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி கூறினார். இதுகுறித்து அவர் நிருபர்களிடம் கூறியதாவது:-
3. அயோடின் அல்லாத உப்பு உற்பத்தியாளர்கள் மீது நடவடிக்கை - கலெக்டர் எச்சரிக்கை
அயோடின் அல்லாத உப்பு உற்பத்தியாளர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி எச்சரிக்கை விடுத்தார்.
4. வருகிற 1-ந் தேதி முதல் ஒரே நாடு ஒரே ரேஷன் கார்டு திட்டம் அமல் - கலெக்டர் தகவல்
தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் வருகிற 1-ந் தேதி முதல் ஒரே நாடு ஒரே ரேஷன் கார்டு திட்டம் அமல்படுத்தப்பட உள்ளதாக மாவட்ட கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி தெரிவித்து உள்ளார். இதுகுறித்து அவர் நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அப்போது அவர் கூறியதாவது;-
5. சாயர்புரம் அருகே, கிராம சபை கூட்டம் - கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி பங்கேற்பு
சாயர்புரம் அருகே நடந்த கிராம சபை கூட்டத்தில் மாவட்ட கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி கலந்து கொண்டார்.