மாவட்ட செய்திகள்

மாநகராட்சி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்ட தொழிலாளர்கள் + "||" + Workers besieging the corporation office

மாநகராட்சி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்ட தொழிலாளர்கள்

மாநகராட்சி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்ட தொழிலாளர்கள்
மாநகராட்சி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்ட தொழிலாளர்கள்.
திண்டுக்கல்,

திண்டுக்கல் நகரின் மையப்பகுதியில் பூ மார்க்கெட் அமைந்துள்ளது. இங்கு 100-க்கும் மேற்பட்ட பூக்கடைகள் உள்ளன. இதைத்தவிர 150-க்கும் மேற்பட்ட பூ மாலை கட்டும் தொழிலாளர்கள், மார்க்கெட்டின் ஒரு பகுதியில் மாலை கட்டும் பணியில் ஈடுபடுவார்கள். இந்த நிலையில் கொரோனா தடுப்புக்காக ஊரடங்கு அமல்படுத்தப்பட்டதால் பூ மார்க்கெட் மூடப்பட்டது.


மேலும் பஸ்கள் இயங்காததால் திண்டுக்கல் காமராஜர் பஸ்நிலையத்தில் பூ மார்க்கெட் செயல்பட்டது. இதற்கிடையே மீண்டும் பஸ்கள் இயங்கியதால், பஸ்நிலையம் அருகே காலியாக உள்ள இடத்துக்கு தற்காலிக பூ மார்க்கெட் மாற்றப்பட்டு செயல்படுகிறது. ஆனால், பூ மாலை கட்டும் தொழிலாளர்களுக்கு நிரந்தரமாக இடம் கிடைக்கவில்லை.

இதையடுத்து நேற்று பூமாலை கட்டும் தொழிலாளர்கள் ஏராளமானோர், திண்டுக்கல் மாநகராட்சி அலுவலகத்துக்கு திரண்டு வந்து முற்றுகையிட்டனர். பின்னர் பூ மாலை கட்டுவதற்கு இடம் ஒதுக்கி தரும்படி கேட்டு, அதிகாரிகளிடம் மனு கொடுத்தனர். அந்த மனுவில், திண்டுக்கல் பஸ்நிலையம் அருகே தற்காலிக பூ மார்க்கெட் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. அதில் பூ மாலை கட்டும் தொழிலாளர்களுக்கு அனுமதி அளிக்கப்படவில்லை. இதனால் 100-க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்கள் 4 மாதங்களாக வருமானமின்றி சிரமப்பட்டு வருகிறோம். எனவே, தற்காலிக பூ மார்க்கெட் அமைந்துள்ள பகுதியில் எங்களுக்கு பூ மாலை கட்டுவதற்கு அனுமதி அளிக்க வேண்டும். இதுதொடர்பாக மாநகராட்சி விதிக்கும் அனைத்து நிபந்தனைகளையும் கடைபிடிப்போம் என்று கூறப்பட்டு இருந்தது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திரும்பி வரட்டும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள்!
எப்படி தமிழ்நாட்டில் இருந்து பல ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஏராளமான தொழிலாளர்கள் அரபு நாடுகளுக்கு வேலை தேடிச் சென்றார்களோ, அதேபோல இந்தியாவில் உள்ள பிற மாநிலங்களில் இருந்தும் ஏராளமான தொழிலாளர்கள் பிழைப்பு தேடி தமிழ்நாட்டில் வந்து இறங்கிக் கொண்டிருந்தார்கள்.
2. வைப்பு தொகையை திரும்ப கேட்டு கூட்டுறவு சங்கத்தை முற்றுகையிட்ட வாடிக்கையாளர்கள்
பல்லடம் அருகே வைப்பு தொகையை திரும்ப கேட்டு தொடக்க வேளாண்மை கூட்டுறவு சங்கத்தை வாடிக்கையாளர்கள் முற்றுகையிட்டனர். இதனால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. கலெக்டர் அலுவலகத்தில் மனு கொடுக்க கட்டிட தொழிலாளர்கள் திரண்டனர் நாகர்கோவிலில் பரபரப்பு
நாகர்கோவில் கலெக்டர் அலுவலகத்தில் மனு கொடுக்க திரண்ட கட்டிட தொழிலாளர்களால் திடீர் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. 4 கோடி பேரில் 75 லட்சம் இடம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் சொந்த ஊர் திரும்பினர்: மத்திய அரசு அறிவிப்பு
இந்தியாவில் 4 கோடி இடம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் உள்ளதாகவும், அவர்களில் 75 லட்சம் பேர் சொந்த ஊர்களுக்கு திரும்பி விட்டதாகவும் மத்திய அரசு அறிவித்துள்ளது.
5. பெருமாநல்லூர் பகுதியில் இருந்து பஸ்களில் ஒடிசா மாநிலத்திற்கு சென்ற தொழிலாளர்கள்
பெருமாநல்லூர் பகுதியில் இருந்து பஸ்களில் ஒடிசா மாநிலத்திற்கு சென்ற தொழிலாளர்கள்.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...