மாவட்ட செய்திகள்

தியேட்டர்கள் இன்று திறப்பு; கிருமி நாசினி தெளிப்பு + "||" + Theaters open today; Disinfectant spray

தியேட்டர்கள் இன்று திறப்பு; கிருமி நாசினி தெளிப்பு

தியேட்டர்கள் இன்று திறப்பு; கிருமி நாசினி தெளிப்பு
புதுவையில் இன்று முதல் தியேட்டர்கள் திறக்கப்பட்டு படங்கள் திரையிடப்படுகின்றன. இதையொட்டி கிருமி நாசினி தெளிக்கப்பட்டது.
புதுச்சேரி,

கொரோனா காரணமாக நாடு முழுவதும் கடந்த மார்ச் மாதம் 25-ந் தேதி முதல் முழு ஊரடங்கு அமல்படுத்தப் பட்டது. அடுத்தடுத்து பல் வேறு கட்டங்களாக கட்டுப் பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டன. அதன்படி கடைகள், ஓட்டல் கள், கடற்கரை, போக்குவரத்து, பள்ளிகள் திறப்பு என மாமூல் வாழ்க்கைக்கு திரும்பின. பொழுதுபோக்கு அம்சமான தியேட்டர்கள் திறக்கப்படுவது எப்போது? என்ற எதிர் பார்ப்பில் அனைத்து தரப்பு மக்களும் இருந்து வந்தனர்.


இந்தநிலையில் தற்போது மத்திய அரசு கடந்த 30-ந் தேதி வெளியிட்ட 5-வது கட்ட தளர்வில் கொரோனா விதிமுறைகளான முகக்கவசம் அணிதல், சமூக இடைவெளி போன்றவற்றை பின்பற்றி தியேட்டர்களை திறக்கலாம் என்பது உள்பட பல்வேறு வழிகாட்டு நெறிமுறைகளை வெளியிட்டது.

அதன்படி புதுவையில் ஏற்கனவே பள்ளிகள் திறக்கப்பட்டு 9-ம் வகுப்பு முதல் 12-ம் வகுப்பு வரையிலான மாணவர்களுக்கு பாடங்கள் தொடர்பான சந்தேகங்களுக்கு ஆசிரியர்கள் தீர்வு அளித்து வருகிறார்கள். அடுத்தகட்டமாக இன்று (வியாழக்கிழமை) முதல் தியேட்டர்கள் திறக்கப்பட்டு சினிமா காட்சிகள் திரையிடப் படுகின்றன. அதற்கான ஏற்பாடுகளில் தியேட்டர் ஊழியர்கள் ஈடுபட்டனர்.

கிருமிநாசினி தெளிப்பு

புதுவை திருவள்ளுவர் சாலையில் உள்ள சண்முகா தியேட்டரில் டிக்கெட் கட்டணமும், பார்க்கிங் கட்ட ணமும் குறைக்கப் பட்டுள்ளது. சுமார் 200 நாட்களுக்குப் பின் மீண்டும் தியேட்டர்கள் மீண்டும் திறக்கப்பட இருப் பதால் கொரோனா தடுப்பு நடவடிக்கையாக தூய்மைப் படுத்தும் பணி தீவிரமாக நடைபெற்று வருகிறது. தியேட்டர் வளாகம் முழு வதும் கிருமி நாசினி தெளிக்கும் பணி நடைபெற்று வருகிறது. ரசிகர்கள் சமூக இடைவெளி விட்டு அமரும் வைகயில் ஆன்லைன் மூலம் டிக்கெட்டுகள் முன்பதிவு செய்யப்பட்டு வருகின்றன.

இதேபோல் மற்ற தியேட்டர் களிலும் திரைப்படங்களை திரையிடுவதற்கான ஏற் பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளன. இன்று பகல் 12 மணி முதல் சினிமா காட்சிகள் திரை யிடப்பட உள்ளன. அரசின் விதிமுறைகளின்படி தியேட்டர்களுக்கு வருபவர் களுக்கு வெப்ப பரிசோதனை நடத்தி சானிடைசர் வழங் கவும் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குளித்தலை அரசு கல்லூரி திறப்பு: முதுநிலை, ஆராய்ச்சி படிப்பு மாணவர்களுக்கான வகுப்புகள் தொடங்கின
குளித்தலை அரசு கல்லூரி திறக்கப்பட்டு முதுநிலை, ஆராய்ச்சி படிப்பு மாணவர்களுக்கான வகுப்புகள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன.
2. பாதுகாப்பு மையங்கள், கட்டுப்பாட்டு அறைகள் திறப்பு: தொழிற்சாலைகள், கடைகளை மூட உத்தரவு ‘நிவர்’ புயலை சந்திக்க அரசு தயார்
பாதுகாப்பு மையங்கள், கட்டுப்பாட்டு அறைகள் திறக்கப்பட்டு ‘நிவர்’ புயலை சந்திக்கும் வகையில் அரசு துறைகள் அனைத்தும் தயார் நிலையில் உள்ளன என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி கூறினார்.
3. கர்நாடகத்தில் நடப்பு கல்வி ஆண்டு தொடக்கம் கல்லூரிகள் நாளை திறப்பு
கர்நாடகத்தில் நடப்பு கல்வி ஆண்டிற்காக கல்லூரிகள் நாளை (செவ்வாய்க்கிழமை) திறக்கப்படுகின்றன. கொரோனா தடுப்பு விதிகளை தீவிரமாக கடைப்பிடிக்க உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.
4. கொரோனா தொற்று காரணமாக மூடப்பட்டு இருந்த வண்டலூர், கிண்டி பூங்காக்கள் 7 மாதங்களுக்கு பிறகு மீண்டும் திறப்பு
கொரோனா நோய்த்தொற்று காரணமாக மூடப்பட்டு இருந்த வண்டலூர் உயிரியல் பூங்கா மற்றும் கிண்டி சிறுவர் பூங்கா 7 மாதங்களுக்கு பிறகு நேற்று மீண்டும் திறக்கப்பட்டது. ஆனால் சொற்ப அளவிலேயே பார்வையாளர்கள் வந்திருந்தனர்.
5. தூத்துக்குடியில் தியேட்டர்கள் திறப்பு
தூத்துக்குடியில் நேற்று தியேட்டர்கள் திறக்கப்பட்டன.