மாவட்ட செய்திகள்

ஊரடங்கால் பருத்தி விற்பனை செய்ய முடியாமல் தவிக்கும் விவசாயிகள் + "||" + Farmers suffering from not being able to sell cotton on crutches

ஊரடங்கால் பருத்தி விற்பனை செய்ய முடியாமல் தவிக்கும் விவசாயிகள்

ஊரடங்கால் பருத்தி விற்பனை செய்ய முடியாமல் தவிக்கும் விவசாயிகள்
ஊரடங்கால் பருத்தி விற்பனை செய்ய முடியாமல் தவிக்கும் விவசாயிகள்
முதுகுளத்தூர்
முதுகுளத்தூர் அதை சுற்றியுள்ள பகுதிகளான காக்கூர், ராமலிங்கபுரம், குமாரகுறிச்சி, கடம்பேடை, பூசேரி, தேரிருவேலி, ஆதன் கொத்தங்குடி, கருமல் வளநாடு, விளங்குளத்தூர், வெங்கலகுறிச்சி, வெண்ணீர் வாய்க்கால், நல்லூர், காத்தன்குளம், பேரையூர், இலந்தைகுளம், கீழ காஞ்சரங்குளம், சித்திரங்குடி, தோப்படாப்பட்டி உள்ளிட்ட பகுதிகளில் சுமார் 2000 ஏக்கர் பரப்பளவில் பருத்தி சாகுபடி செய்யப்பட்டு வருகிறது. இந்த ஆண்டு சாகுபடி செய்யப்பட்ட பருத்தி செடிகளில் நல்ல மகசூல் கிடைத்தபோதும் வியாபாரிகள் குறைந்த விலைக்கு கொள்முதல் செய்வதாக விவசாயிகள் வேதனை தெரிவித்துள்ளனர். 
கடந்த ஆண்டு பருத்தி குவிண்டால் ஒன்றுக்கு 6 ஆயிரம் ரூபாய் இருந்தபோதிலும் இந்தாண்டு தரத்திற்கேற்ப 4400, 4500, 4600 ரூபாய் ஆகிய குறைந்த விலைக்கு கொள்முதல் செய்யப்படுவதாக தெரிவித்துள்ளனர். மேலும் இதுகுறித்து விவசாயி ஒருவர் கூறியபோது, இந்த ஆண்டு பருத்தி செடிகள் நல்ல மகசூல் இருந்தபோதிலும் முழு ஊரடங்கு காரணமாக செடி இருந்து பறிக்கப்படும் பஞ்சுகளை உடனுக்குடன் விற்பனை செய்ய முடியாத நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. இதனால் பஞ்சுகளின் எடை குறைந்து இழப்பு ஏற்பட்டு வருவதாக கூறினார். எனவே விவசாயிகளின் நலன் கருதி பருத்தியை கொள்முதல் செய்வதற்கு தமிழக அரசு நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என இப்பகுதி விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சோளம் சாகுபடியில் தீவிரம் காட்டும் விவசாயிகள்
சோளம் சாகுபடியில் விவசாயிகள் தீவிரம் காட்டி வருகின்றனர்
2. தஞ்சை மாவட்டத்தில் திடீர் மழை 100 ஏக்கர் நெற்பயிர்கள் சாய்ந்தன விவசாயிகள் கவலை
தஞ்சை மாவட்டத்தில் காற்றுடன் ஒரு மணி நேரம் பெய்த மழையால் அறுவடைக்கு தயாராக இருந்த 100 ஏக்கர் நெற்பயிர்கள் வயலில் சாய்ந்து சேதமானது.
3. ஊரடங்கால் வியாபாரிகள் வராததால் அழுகி வீணாகும் கிர்ணி, தர்பூசணி பழங்கள்
ஆண்டிமடம் பகுதியில் ஊரடங்கு காரணமாக வியாபாரிகள் வாங்க வராததால் கிர்ணி, தர்பூசணி பழங்கள் அழுகி வீணாகும் நிலை உள்ளது. இதனால் பாதிக்கப்பட்ட விவசாயிகளுக்கு ஏக்கருக்கு ரூ.1 லட்சம் இழப்பீடு வழங்க கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.
4. 2,766 ஏக்கரில் உளுந்து, பருத்தி, எள் சாகுபடி செய்து சாதித்த விவசாயிகள்
கண்மாயில் சேமித்த மழை நீரை பயன்படுத்தி 2,766 ஏக்கரில் 2-ம் போக சாகுபடி செய்து சாதனை படைத்த விவசாயிகளை கலெக்டர் பாராட்டினார்.
5. கான்கிரீட் தளம் அமைக்கும் பணிக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து கீழ்பவானி வாய்க்காலில் இறங்கி போராட்டம் நடத்திய விவசாயிகள்; காஞ்சிக்கோவில் அருகே பரபரப்பு
காஞ்சிக்கோவில் அருகே கான்கிரீட் தளம் அமைக்கும் பணிக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து கீழ்பவானி வாய்க்காலில் இறங்கி விவசாயிகள் போராட்டம் நடத்தினார்கள்.