மாவட்ட செய்திகள்

அனுமதியின்றி வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றம் + "||" + Removal of Ganesha statue placed without permission

அனுமதியின்றி வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றம்

அனுமதியின்றி வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றம்
அனுமதியின்றி வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றப்பட்டது.
வரதராஜன்பேட்டை:
விநாயகர் சதுர்த்தி விழா இன்று(வெள்ளிக்கிழமை) கொண்டாடப்படும் நிலையில், விழாவை முன்னிட்டு பொது இடங்களில் விநாயகர் சிலை வைத்து வழிபாடு செய்ய தமிழக அரசு தடை விதித்துள்ளது. இந்நிலையில் அரியலூர் மாவட்டம் ஆண்டிமடம் அருகே உள்ள திருக்களப்பூர் சாவடி தெருவில் சிலர் பந்தல் அமைத்து, அதில் விநாயகர் சிலை ஒன்றை வைத்துள்ளனர். இதுகுறித்து ஆண்டிமடம் வருவாய் துறையினருக்கும், போலீசாருக்கும் தகவல் கிடைத்தது. அதன்பேரில் அனுமதியின்றி வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலையை தாசில்தார் முத்துகிருஷ்ணன் உத்தரவின்பேரில் வருவாய் ஆய்வாளர் ராமபாலன், கிராம நிர்வாக அலுவலர் மீனா ஆகியோர் கைப்பற்றி ஆண்டிமடம் மேலஅகத்தீஸ்வரர் கோவிலில் பாதுகாப்பாக வைத்தனர். அந்த சிலை இந்து முன்னணி சார்பில் வைக்கப்பட்டதாக அதிகாரிகள் தரப்பில் கூறப்படுகிறது. ஆனால் இந்து முன்னணி வட்டார தலைவர் மனோகரன், திருக்களப்பூர் கிராமத்தில் தங்கள் அமைப்புக்கு கிளை இல்லை என்றும், பொதுமக்களில் சிலர் விநாயகர் சதுர்த்தி விழா ஏற்பாட்டினை செய்திருக்கலாம் என்றும் தெரிவித்தார். வழிபாட்டிற்காக வைக்கப்பட்டிருந்த விநாயகர் சிலை அப்புறப்படுத்தப்பட்ட சம்பவம் அப்பகுதியில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. விநாயகர் சிலைக்கு புது வடிவம் கொடுக்கும் பெண் வழக்கறிஞர்
முந்தைய காலங்களில், விநாயகர் சிலைகள் களிமண் கொண்டு வடிவமைக்கப்பட்டன. அதன் மீது பூசப்படும் வண்ணங்கள் இயற்கை சாயங்களால் தயாரிக்கப்பட்டன. பெரும்பாலும் விநாயகர் சதுர்த்தியின்போது வீட்டிலேயே சிலைகளை வடிவமைத்து வழிபடுவார்கள்.
2. விநாயகர் சிலைகளை நீர்நிலையில் கரைத்த போலீசார்
விருதுநகரில் விநாயகர் சிலைகளை நீர்நிலையில் போலீசார் கரைத்தனர்.
3. வீடு முன்பு வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றம்
வீடு முன்பு வைக்கப்பட்ட விநாயகர் சிலை அகற்றப்பட்டது.
4. பொது இடத்தில் விநாயகர் சிலை வைத்து வழிபட முயற்சி்; போலீசார் தடுத்ததால் பரபரப்பு
கறம்பக்குடி, பொன்னமராவதி, அறந்தாங்கியில் இந்து முன்னணியினர் பொது இடத்தில் விநாயகர் சிலை வைத்து வழிபட முயன்றனர். அதை போலீசார் தடுத்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
5. விநாயகர் சிலைகள் விற்பனை மும்முரம்
ராஜபாளையம், சிவகாசியில் விநாயகர் சிலைகள் விற்பனை மும்முரமாக நடைபெற்று வருகிறது.