700 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய கல்வெட்டு கண்டுபிடிப்பு


700 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய கல்வெட்டு கண்டுபிடிப்பு
x
தினத்தந்தி 26 Oct 2021 5:07 PM GMT (Updated: 2021-10-26T22:37:04+05:30)

700 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய கல்வெட்டு கண்டுபிடிப்பு

கிருஷ்ணகிரி, அக்.27-
மேலுமலை அருகில் 700 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய கல்வெட்டு கண்டுபிடிக்கப்பட்டு உள்ளது.
கல்வெட்டு கண்டுபிடிப்பு 
கிருஷ்ணகிரி மாவட்ட அரசு அருங்காட்சியகமும், மாவட்ட வரலாற்று ஆய்வு மற்றும் ஆவணப்படுத்தும் குழுவும் இணைந்து கிருஷ்ணகிரி தாலுகா மேலுமலை ஊராட்சியில் பி.ஜி.துர்க்கம் என்று அழைக்கப்படும் பாலகொன்றாயதுர்க்கம் பெருமாள் கோவில் மலையடிவாரத்தில் ஆய்வு செய்தது.
அப்போது பெரிய பாறையில் 700 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய கல்வெட்டு இருப்பதை ஆய்வாளர் சதானந்த கிருஷ்ணகுமார் தலைமையிலான குழுவினர் கண்டுபிடித்தனர்.
இதுகுறித்து அருங்காட்சியக காப்பாட்சியர் கோவிந்தராஜ் கூறியதாவது:-
கோட்டுருவங்கள்
ஒரு பெரிய பாறை முழுவதும், ஒரே கல்வெட்டு 3 இடங்களில் தொடர்ச்சியாக வெட்டப்பட்டுள்ளது. இப்போது நாம் ஒவ்வொரு பக்கத்துக்கும் பக்க எண் கொடுப்பது போல 1, 2 மற்றும் 3 என எண் கொடுத்து அதன் கீழே வெட்டி உள்ளனர். செப்பேடுகளில் ஒவ்வொரு பக்கத்திலும் எண்கள் உள்ளன. இந்த கல்வெட்டு ஒய்சாள மன்னர்களில் கடைசி மன்னனான 3-ம் வீரவல்லாளனின் காலத்தைச் சேர்ந்தது. 
இவரது காலத்திய கல்வெட்டுக்களை அத்திமுகம், மல்லப்பாடி, பி.ஜி.துர்க்கம் என 3 இடங்களில் கண்டறிந்துள்ளோம். பி.ஜி.துர்க்க கல்வெட்டின் தொடக்கத்தில் பெரிய அளவிலான கோட்டுருவங்கள் காட்டப்பட்டுள்ளன. நடுவில் சக்கரமும், இடப்பக்கம் மனித உருவிலான கண்டப்பேருண்ட பறவையும், வலப்பக்கம் புலியின் உருவமும் காட்டப்பட்டுள்ளது. அருகில் குடை, சாமரம், சூரியன், சந்திரன் ஆகியவையும் காட்டப்பட்டுள்ளன. 
குத்துவிளக்குகள்
கல்வெட்டின் முடிவில், பூர்ணகும்பம் மற்றும் குத்துவிளக்குகள் காட்டப்பட்டுள்ளன. இக்கல்வெட்டு கி.பி. 1339-ம் ஆண்டைச் சேர்ந்ததாகும். சுமார் 700 ஆண்டுகளுக்கு முன்னரே திருப்பதி கோவிலின் மடத்துக்கு இங்குள்ள ஒரு ஊர் தானம் அளிக்கப்பட்டிருப்பதை பார்க்கும்போது அக்காலத்திலேயே திருப்பதி புகழ் பெற்றிருந்ததை அறிய முடிகிறது. 
இவ்வாறு அவர் கூறினார்.
ஆய்வின்போது மாவட்ட வரலாற்று ஆய்வு மற்றும் ஆவணப்படுத்தும் குழுவின் தலைவர் நாராயணமூர்த்தி, ஒருங்கிணைப்பாளர் தமிழ்செல்வன், கணேசன், ஆசிரியர் ரவி, விஜயகுமார், மாருதி மனோகரன் ஆகியோர் உடனிருந்தனர்.

Next Story