மாவட்ட செய்திகள்

அகழாய்வில் கிடைத்த மண்பானைகள் + "||" + Excavation

அகழாய்வில் கிடைத்த மண்பானைகள்

அகழாய்வில் கிடைத்த மண்பானைகள்
சிவகாசி அருகே அகழாய்வில் மண்பானைகள் கிடைத்தன.
தாயில்பட்டி, 
சிவகாசி அருகே அகழாய்வில் மண்பானைகள் கிடைத்தன. 
அகழாய்வு 
சிவகாசி அருகே உள்ள விஜயகரிசல்குளம் உச்சிமேடு பகுதியில் தொல்லியல் துறை சார்பில் கடந்த 3 மாதங்களாக அகழாய்வு பணிகள் மும்முரமாக நடைபெற்று வருகிறது. இங்கு 6 அகழாய்வு குழிகள் தோண்டப்பட்டு உள்ளன. அதில் 4 குழிகள் 12 அடி ஆழம் தோண்டப்பட்டுள்ளன. 
சமீபத்தில் அகழாய்வில் மையத்தில் தோண்டப்பட்ட 5  மற்றும் 6-வது குழிகளில் ஏராளமான பொருட்கள் தொடர்ந்து கிடைத்து வருகின்றன. 5-வது குழியில் சிறுவர்கள் விளையாட பயன்படுத்தபட்ட சுடுமண்ணால் செய்யப்பட்ட விளையாட்டு பொம்மைகள், மண் கிண்ணங்கள், வேலைப்பாடுகளுடன் செய்யப்பட்ட வளையங்கள் கிடைத்துள்ளன.
மண் பானைகள் 
மேலும் 5 அடி ஆழத்தில் 4 சிறிய மண் பானைகள் கிடைத்துள்ளன. 6-வது குழியில் மேற்பரப்பில் 1 அடி  ஆழத்தில் 3 சிறிய மண் பானைகள் கிடைத்துள்ளன. இந்த மண்பானைகளை ஆராய்ச்சியாளர்கள் பார்வையிட்டு அதிகாரிகள் முன்னிலையில் திறப்பதற்காக இன்னும் பானைகள் திறக்கப்படாமல் உள்ளன. அதிகாரிகள் முன்னிலையில் மண்பானைகள் திறக்கப்பட்டால் தான் பானையில் என்ன இருக்கிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ள முடியும். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அகழாய்வில் கண்டெடுக்கப்பட்ட எலும்புகள்
சிவகாசி அருேக அகழாய்வில் எலும்புகள் கண்டெடுக்கப்பட்டன.
2. அகழாய்வில் கிடைத்த பழங்கால பொருட்கள்
சிவகாசி அருகே அகழாய்வில் பழங்கால பொருட்கள் கிடைத்தது.
3. 5-வது அகழாய்வு குழி தோண்டும் பணி தொடக்கம்
சிவகாசி அருகே 5-வது அகழாய்வு குழி தோண்டும் பணி தொடங்கியது.
4. அகழாய்வில் கிடைத்த எலும்புகள்
சிவகாசி அருகே அகழாய்வில் எலும்புகள் கிடைத்தன.
5. அகழாய்வில் கிடைத்த விளையாட்டு பொருட்கள்
சிவகாசி அருகே அகழாய்வில் விளையாட்டு ெபாருட்கள் கிடைத்தன.