தேசிய செய்திகள்

ஹத்ராஸ் பெண் பலாத்காரம் செய்யப்படவில்லை - தடயவியல் அறிக்கை + "||" + Hadras woman not raped - forensic report

ஹத்ராஸ் பெண் பலாத்காரம் செய்யப்படவில்லை - தடயவியல் அறிக்கை

ஹத்ராஸ் பெண் பலாத்காரம் செய்யப்படவில்லை - தடயவியல் அறிக்கை
ஹத்ராஸ் பெண் பலாத்காரம் செய்யப்படவில்லை என தடயவியல் அறிக்கை கூறுகிறது. ஆனால் காயங்கள் கடித்த தடங்கள் அவர் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டு உள்ளதாக கூறுகிறது.

புதுடெல்லி: 

ஹத்ராஸ் சம்பவத்தில் பாதிக்கப்பட்ட  பெண்பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்படவில்லை என்பது தெளிவு, அவரிடமிருந்து சேகரிக்கப்பட்ட மாதிரிகளில் விந்து எதுவும் கிடைக்கவில்லை, மேலும் அவரது கழுத்து காயம் காரணமாக ஏற்பட்ட அதிர்ச்சியால் அவர் இறந்தார் என்று உத்தரபிரதேச ஏடிஜி (சட்டம் ஒழுங்கு) பிரசாந்த் குமார்  குறிப்பிட்டு இருந்தார்.

இருப்பினும், தடய அறிவியல் ஆய்வகம் (எஃப்எஸ்எல்) மற்றும் பிரேத பரிசோதனை அறிக்கைகளை மேற்கோள் காட்டி. அவர் முன்வைத்த கோட்பாட்டிற்கு மாறாக, வல்லுநர்கள் கற்பழிப்பை நிரூபிக்க விந்து இருப்பது அவசியமில்லை என்று கூறியுள்ளனர்.

பாலியல் வன்முறைக்கு ஆளானவரின் மாதிரிகள் குற்றத்தின் 96 மணி நேரத்திற்குள் (4 நாட்களுக்குள்) சேகரிக்கப்பட்டால் விந்தணுக்களைக் கண்டறிய முடியும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். ஹத்ராஸ் பாதிக்கப்பட்ட வழக்கில், குற்றம் சாட்டப்பட்ட 11 நாட்களுக்குப் பிறகு யோனி துணியால் சேகரிக்கப்பட்டது. எனவே, அந்த மாதிரிகளில் ஆதாரங்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான வாய்ப்பு மிகவும் குறைவாக இருந்தது.

பாலியல் வன்முறைக்கு ஆளானவரின் மாதிரிகள் குற்றம் நடந்து 96 மணி நேரத்திற்குள் (4 நாட்களுக்குள்) சேகரிக்கப்பட்டால் விந்தணுக்களைக் கண்டறிய முடியும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். 

ஹத்ராஸ் பாதிக்கப்பட்ட வழக்கில், குற்றம் சாட்டப்பட்ட 11 நாட்களுக்குப் பிறகு மாதிரி  துணியால் சேகரிக்கப்பட்டது. எனவே, அந்த மாதிரிகளில் ஆதாரங்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான வாய்ப்பு மிகவும் குறைவாக இருந்தது.

பாதிக்கப்பட்டவரின் மருத்துவ-சட்ட அறிக்கையைத் தயாரித்த  ஜவஹர்லால் நேரு மருத்துவக் கல்லூரியின் தடயவியல் தலைவர் டாக்டர் ஹம்ஸா மாலிக், கூறும் போத்மாதிரி 96 மணி நேரத்திற்குள் சேகரிக்கப்பட்டால், அதில் விந்தணுக்களைக் கண்டறிய முடியும். விந்து இல்லாததால் கற்பழிப்பு இல்லை என்று அர்த்தமல்ல. ”

பாதிக்கப்பட்டவரின் மருத்துவ  அறிக்கையில் அவர் மீது "பலவந்தபடுத்தியதற்கான அறிகுறிகள்" இருந்தன என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

காயங்கள் , கடித்த தடங்கள், உமிழ்நீர், அந்தரங்க முடி போன்றவை பாலியல் வன்கொடுமைக்கு ஆதாரமாக அமைகின்றன. கற்பழிப்பு குற்றச்சாட்டில் இருந்து தப்பிக்க  விந்து தடயம் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை தடயவியல் நிபுணர் நிஷா மேனன் கூறி உள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. நாங்கள் பாதுகாப்பாக இருக்க, டெல்லிக்கு மாற விரும்புகிறோம் - ஹத்ராஸ் பாதிக்கபட்ட பெண்ணின்குடும்பம்
நாங்கள் பாதுகாப்பாக இருக்க விரும்புகிறோம் ஹத்ராஸ் கற்பழிப்புக்குள்ளான பெண்ணின் குடும்பம் டெல்லிக்கு மாற்றப்பட வேண்டும் என விரும்புகிறது.