கேரளா தங்கம் கடத்தல் : ஸ்வப்னா சுரேஷ் 5 மாதங்களில் 19 முறை தங்கம் கடத்தினார்


கேரளா தங்கம் கடத்தல் : ஸ்வப்னா சுரேஷ் 5 மாதங்களில் 19 முறை தங்கம் கடத்தினார்
x
தினத்தந்தி 13 Oct 2020 9:00 AM GMT (Updated: 13 Oct 2020 9:00 AM GMT)

கேரளா தங்கம் கடத்தல் வழக்கில் ஸ்வப்னா சுரேஷ் 5 மாதங்களில் 19 முறை தங்கம் கடத்தி உள்ளதாக அமலாகப்பிரிவில் வாக்கு மூலம் அளித்து உள்ளார்.

திருவனந்தபுரம்: 

கேரள தங்கக் கடத்தல் வழக்கில் முக்கிய நபராக கருதப்படும் ஸ்வப்னா சுரேஷ்க்கு எர்ணாகுளம் நீதிமன்றம் ஜாமீன் வழங்கி உத்தரவிட்டுள்ளது.

வெளிநாடுகளிலிருந்து கேரளாவிற்கு நூற்றுக்கணக்கான கிலோவில் தங்கம் கடத்தி வரப்பட்ட விவகாரம் வெளிச்சத்திற்கு வந்து இந்திய அளவில் அதிர்வலைகளை ஏற்படுத்தியது. இந்த வழக்கில் முக்கிய குற்றவாளிகளில் ஒருவராக ஸ்வப்னா சுரேஷ் குற்றம்சாட்டப்பட்டு கைது செய்யப்பட்டார். மேலும் இந்த வழக்கில் 10க்கும் மேற்பட்டோர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

இந்நிலையில் அமலாக்கத்துறை , ஸ்வப்னா மீது கருப்புப் பண தடுப்புச் சட்டம் மற்றும் வெளிநாட்டு பணப் பரிவர்த்தனை மேலாண்மைச் சட்டத்தின் கீழ் வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரணை நடத்தி வருகிறது.

இந்த வழக்கு மீண்டும் விசாரணைக்கு வந்தபோது, அவருக்கு எர்ணாகுளம் முதன்மை அமர்வு நீதிமன்றம் ஜாமீன் வழங்கி உத்தரவிட்டுள்ளது. எனினும் ஸ்வப்னா மீது சுங்கத்துறை சார்பில் காஃபிபோசா சட்டத்தின் கீழ் வழக்குப்பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதால் அவரது சிறை வாசம் தொடர்கிறது.

தங்கம் கடத்தல் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் ஒருவரான ஸ்வப்னா சுரேஷ், அவரும் அவரது கும்பலும் தெரிவித்துள்ளனர் கடந்த ஆண்டு நவம்பர் முதல் 19 முறை தங்கத்தை கடத்தியதாக அமலாக்க துறையிடம் தெரிவித்து உள்ளார்.

மேல் அளித்த  அவர் அறிக்கையில், அவர் விண்வெளி பூங்காவில் சேர்ந்த பின்னரே கடத்தலைத் தொடங்கினார் என்றும், அவர் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் துணைத் தூதரகத்தில் பணிபுரிந்தபோது அல்ல என்றும் கூறினார்.

அவரது அறிக்கையின்படி, அவரும் அவரது கும்பலும் டிசம்பரில் மட்டும் 36 கிலோ தங்கத்தை கடத்தி உள்ளனர்.

ஸ்வப்னா அக்டோபர் 21, 2019 அன்று விண்வெளி பூங்காவில் சேர்ந்தார், அப்போதுதான் அவரது கும்பல் ஒரு மாதத்திற்கு இரண்டு முறை கடத்தல் சோதனைகளை மேற்கொள்ளத் தொடங்கியது. இறுதியில், கும்பல் திருவனந்தபுரம் விமான நிலையம் வழியாக நவம்பர் 2019 முதல் ஜூன் 2020 வரை சுமார் 19 முறை தங்கத்தை கடத்தியதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அவர்கள் நவம்பர் மாதத்தில் நான்கு முறை, டிசம்பரில் 12 முறை, ஜனவரி, மார்ச் மற்றும் ஜூன் மாதங்களில் தலா ஒரு முறை சட்டவிரோதமாக  தங்கம் கடத்தி உள்ளனர். ஜூன் மாத இறுதியில் மீண்டும் கடத்த முயன்றபோது ஸ்வப்னாவும்  அவரது கும்பலும் சுங்கத் துறையால் கைது செய்யப்பட்டனர்.


Next Story