கொரோனா தடுப்பூசி விநியோகம் தொடர்பான மத்திய அரசின் திட்டத்தை பிரதமர் மோடி வெளிப்படுத்தினார்


கொரோனா தடுப்பூசி விநியோகம் தொடர்பான மத்திய அரசின்  திட்டத்தை பிரதமர் மோடி வெளிப்படுத்தினார்
x
தினத்தந்தி 20 Oct 2020 6:51 AM GMT (Updated: 2020-10-20T12:21:57+05:30)

கொரோனாவுக்கான தடுப்பூசி வளர்ச்சியில் இந்தியா இப்போது முன்னணியில் உள்ளது. அவற்றில் சில மேம்பட்ட நிலையில் உள்ளன என பிரதமர் மோடி கூறினார்.

புதுடெல்லி

கிராண்ட் சேலஞ்ச்ஸ் வருடாந்திர கூட்டம் 2020 இன் தொடக்க விழாவில் உரையாற்றிய பிரதமர் மோடி கூறியதாவது:-

கொரோனாவுக்கான தடுப்பூசி வளர்ச்சியில் இந்தியா இப்போது முன்னணியில் உள்ளது. அவற்றில் சில மேம்பட்ட நிலையில் உள்ளன.

நன்கு திறம்பட நிறுவப்பட்ட தடுப்பூசி விநியோக முறையை அமல்படுத்துவதில் இந்தியா ஏற்கனவே அன்கு ந்செயல்பட்டு வருகிறது. இந்த டிஜிட்டல் நெட்வொர்க், டிஜிட்டல் ஹெல்த் ஐடியுடன் சேர்ந்து, எங்கள் குடிமக்களின் நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளை உறுதிப்படுத்த பயன்படுத்தப்படும். 

தடுப்பூசி உற்பத்தியைப் பொறுத்தவரை உலக அளவில் இந்தியாவின் நற்பெயர் உள்ளது. கொரோனாவை தாண்டி, குறைந்த செலவில் தடுப்பூசிகளை உற்பத்தி செய்வதற்கான நிரூபிக்கப்பட்ட திறனுக்காக இந்தியா நன்கு அறியப்படுகிறது.

உலகளாவிய நோய்த்தடுப்புக்கான தடுப்பூசிகளில் 60 சதவீதத்திற்கும் அதிகமானவை இந்தியாவில் தயாரிக்கப்படுகின்றன. எங்கள் இந்திரதானுஷ் நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தில் உள்நாட்டு ரோட்டா வைரஸ் தடுப்பூசியை சேர்த்துள்ளோம். நீண்ட கால முடிவுகளுக்கான வலுவான கூட்டாண்மைக்கான வெற்றிகரமான எடுத்துக்காட்டு இது. கேட்ஸ் அறக்கட்டளையும் இந்த முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக இருந்து வருகிறது.

இந்தியாவின் அனுபவம் மற்றும் ஆராய்ச்சி திறனுடன், நாங்கள் உலகளாவிய சுகாதார முயற்சிகளின் முன்னணியில் இருப்போம். இந்தத் துறைகளில் மற்ற நாடுகளுக்கு உதவவும், அவர்களின் திறன்களை மேம்படுத்தவும் நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

மதம் அல்லது இனம் அடிப்படையில் நோய் பாகுபாடு காட்டாது. கொரோனாவை சமாளிக்க உலகம் முழுவதும் உள்ள மக்கள் கைகோர்க்க வேண்டும். இது ஒரு உலகளாவிய தொற்றுநோயை உணர்த்தியுள்ளது. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, நோய்க்கு புவியியல் எல்லைகள் இல்லை; நோய் நம்பிக்கை, இனம், பாலினம் அல்லது நிறம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் பாகுபாடு காட்டாது என்று அவர் கூறினார்.


Next Story