மாநில செய்திகள்

‘தமிழகத்தில் வெப்பத்தின் தாக்கம் இன்று முதல் குறையும்’ வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல் + "||" + Sun Heat in TamilNadu Will decrease today Weather Research Center Information

‘தமிழகத்தில் வெப்பத்தின் தாக்கம் இன்று முதல் குறையும்’ வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்

‘தமிழகத்தில் வெப்பத்தின் தாக்கம் இன்று முதல் குறையும்’ வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்
தமிழகத்தில் வெப்பத்தின் தாக்கம் இன்று (ஞாயிற்றுக்கிழமை) முதல் குறையும் என்று வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்து இருக்கிறது.
சென்னை,

தமிழகத்தில் வடகிழக்கு பருவமழை பொய்த்து போனது. அதன் தொடர்ச்சியாக கோடைகாலம் தொடங்குவதற்கு முன்பே வெயிலின் கோரத்தாண்டவம் அதிகமாக இருந்தது. அவ்வப்போது சில இடங்களில் கோடை மழை பெய்தாலும், பெரிய அளவில் வெப்பத்தை தணிக்கவில்லை.


அக்னி நட்சத்திரம் கடந்த மாதம் (மே) 4-ந் தேதி தொடங்கி 28-ந் தேதியுடன் நிறைவு பெற்றது. அந்த காலங்களில் பல இடங்களில் 100 டிகிரியை தாண்டி வெயில் கொளுத்தியது. இந்த நிலையில் தமிழகத்தில் இன்று (ஞாயிற்றுக்கிழமை) முதல் வெப்பத்தின் தாக்கம் குறையும் என்று வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்து இருக்கிறது.

இதுகுறித்து சென்னை வானிலை ஆய்வு மைய அதிகாரிகள் கூறியதாவது:-
குமரி கடல் பகுதியை ஒட்டியுள்ள பகுதியில் கிழக்கு காற்று, தென் மேற்கு திசை நோக்கி 3 கிலோ மீட்டர் உயரத்துக்கு எழும்பும்போதும், கேரளாவில் தொடர்ந்து 3 நாட்களுக்கு 50 சதவீதம் மழை பெய்யும் போதும் தென்மேற்கு பருவமழை தொடங்கியதாக கணக்கில் கொள்ளப்படும். அதற்கான சூழ்நிலை உருவாக இன்னும் 2 நாட்கள் ஆகும். அதன் பிறகுதான் தென்மேற்கு பருவமழை பற்றி சொல்ல முடியும்.

அடுத்த 24 மணி நேரத்தில் (இன்று) வெப்பச்சலனம் காரணமாக, தமிழகத்தில் மேற்கு தொடர்ச்சி மலையை ஒட்டியுள்ள பகுதிகளிலும், சென்னையிலும் மழைக்கான வாய்ப்பு அதிகம் இருக்கிறது. கிருஷ்ணகிரி, தர்மபுரி, சேலம், நாமக்கல், வேலூர், திருவண்ணாமலை மற்றும் ஈரோடு பகுதிகளில் கனமழைக்கான வாய்ப்பு உள்ளது.

வங்க கடலின் வளிமண்டலத்தில் மேலடுக்கு சுழற்சி ஒன்று உருவாகி இருக்கிறது. இதன் காரணமாக, காற்று தமிழகத்தின் உள்பகுதியை நோக்கி வரும். இதனால் தமிழகத்தில் நாளை (இன்று) முதல் வெப்பத்தின் தாக்கம் குறைய தொடங்கும். இவ்வாறு அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

நேற்று காலை 8.30 மணியுடன் முடிவடைந்த 24 மணி நேரத்தில் தமிழகத்தில், கெட்டியில் 4 செ.மீ., உசிலம்பட்டியில் 3 செ.மீ., அறந்தாங்கி, கொடைக்கானல், மதுரை விமான நிலையத்தில் தலா 2 செ.மீ., பேரையூர், சிவகிரியில் தலா ஒரு செ.மீ. மழை பெய்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் அடுத்த 3 நாட்களில் பருவமழை தீவிரமடையும் - சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம்
தமிழகத்தில் அடுத்த 3 நாட்களில் பருவமழை படிப்படியாக தீவிரமடையும் என்று சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
2. தமிழகத்தில் இடைத்தேர்தல் நடந்த இரு தொகுதிகளிலும் விறுவிறுப்பான வாக்குப்பதிவு - விக்கிரவாண்டி 84 சதவீதம், நாங்குநேரி 66 சதவீதம்
நாங்குநேரி, விக்கிரவாண்டி தொகுதிகளில் இடைத்தேர்தல் விறுவிறுப்பாகவும், அமைதியாகவும் நடந்து முடிந்தது. நாங்குநேரியில் 66.35 சதவீத வாக்குகளும், விக்கிரவாண்டியில் 84.36 சதவீத வாக்குகளும் பதிவாயின. ஓட்டு எண்ணிக்கை வருகிற 24-ந் தேதி நடைபெறுகிறது.
3. அந்தமான் பகுதியில் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி தமிழகத்தில் மழை தீவிரம் அடைகிறது - வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்
தமிழகத்தில் வடகிழக்கு பருவமழை தீவிரம் அடைந்து வருகிறது. தூத்துக்குடி மாவட்டம் எட்டயபுரத்தில் 14 செ.மீ. மழை பெய்து உள்ளது.
4. தமிழகத்தில் டெங்கு காய்ச்சலுக்கு எத்தனை பேர் பலி? ஐகோர்ட்டில் அரசு விளக்கம்
நடப்பு ஆண்டில் டெங்கு காய்ச்சலினால் எத்தனை பேர் பலியாகியுள்ளனர்? என்று சென்னை ஐகோர்ட்டில் தமிழக அரசு விளக்கம் அளித்து பதில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளது.
5. ‘தமிழ்’ புகழ் பாடும் பிரதமர் “தமிழகத்தில் பா.ஜ.க.வை காலூன்ற செய்யும் முயற்சியாக இருக்கலாம்” கமல்ஹாசன் சொல்கிறார்
‘பிரதமர் நரேந்திர மோடி ‘தமிழ்’ புகழ் பாடிக்கொண்டு இருக்கிறார், இது தமிழகத்தில் காலூன்ற பா.ஜ.க.வின் முயற்சியாக இருக்கலாம்’, என்று கமல்ஹாசன் கூறினார்.