மாவட்ட செய்திகள்

கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் + "||" + Temple festival Bullock cart Race

கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம்

கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம்
மதகுபட்டி மற்றும் தேவகோட்டை பகுதியில் கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் நடைபெற்றது.
மதகுபட்டி,

மதகுபட்டி அருகே உள்ள வீழனேரி முத்துமாரியம்மன் கோவில் பொங்கல் மற்றும் பூச்சொரிதல் விழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் வீழனேரி-சிவகங்கை சாலையில் நடைபெற்றது. இதில் மொத்தம் 36 மாட்டு வண்டிகள் கலந்துகொண்டு பெரிய மாட்டு வண்டி, சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயம் என 2 பிரிவாக நடைபெற்றது.


முதலில் நடைபெற்ற பெரிய மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் மொத்தம் 16 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு முதல் பரிசை கொடிமங்கலம் திருமாறன் வண்டியும், 2-வது பரிசை கல்லம்பட்டி சின்னதம்பி , 3-வது பரிசை மேலமடை சீமான்பாண்டியராஜன் வண்டிகள் பெற்றன.

பின்னர் நடைபெற்ற சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் மொத்தம் 20 மாட்டு வண்டிகள் கலந்துகொண்டு முதல் பரிசை காரைக்குடி கருப்பணன் வண்டியும், 2-வது பரிசை வல்லாளப்பட்டி குகன், 3-வது பரிசை மாவூர் தேவதாரணி வண்டியும் பெற்றன.

இதேபோல் தேவகோட்டை அருகே மருதவயல் செல்வமுத்துமாரியம்மன் கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் மருதவயல்-தேவகோட்டை சாலையில் நடைபெற்றது. இதில் மொத்தம் 36 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு பெரிய மாட்டு வண்டி பந்தயம், சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயம் என 2 பிரிவாக நடைபெற்றது.

முதலில் நடைபெற்ற பெரிய மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் 15 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு முதல் பரிசை மருங்கூர் முகமது வண்டியும், 2-வது பரிசை பாகனேரி மதியாபுலிஆகாஸ் மற்றும் மாம்பட்டி பாரிவள்ளல், 3-வது பரிசை நகரம்பட்டி வைத்தியா மாட்டு வண்டியும் பெற்றன. பின்னர் நடைபெற்ற சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் மொத்தம் 21 மாட்டுவண்டிகள் கலந்துகொண்டு 2 பிரிவாக நடைபெற்றன.

முதல் பிரிவில் முதல் பரிசை கருப்பூர் வீரையா, 2-வது பரிசை நாராயணன்தேவன்பட்டி காட்டு ராஜா , 3-வது பரிசை அய்யம்பாளையம் சவுந்தர்சேகர் ஆகியோரது மாட்டுவண்டிகள் பெற்றன. 2-வது பிரிவில் முதல் பரிசை புள்ளிவயல் காளி , 2-வது பரிசை தேவகோட்டை சரவணன், 3-வது பரிசை பாண்டிகோவில் பாண்டிசுவாமி வண்டியும் பெற்றன. வெற்றி பெற்ற வண்டிகளின் உரிமையாளர்களுக்கு பரிசுகள் வழங்கப்பட்டன.