மாவட்ட செய்திகள்

7 பேர் விடுதலை சம்பந்தமான தீர்மானத்தை கவர்னர் டெல்லிக்கு அனுப்பியது சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்புக்கு எதிரானது - கி.வீரமணி பேட்டி + "||" + 7 people have a resolution on freedom The governor sent to Delhi The Supreme Court is against the verdict

7 பேர் விடுதலை சம்பந்தமான தீர்மானத்தை கவர்னர் டெல்லிக்கு அனுப்பியது சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்புக்கு எதிரானது - கி.வீரமணி பேட்டி

7 பேர் விடுதலை சம்பந்தமான தீர்மானத்தை கவர்னர் டெல்லிக்கு அனுப்பியது சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்புக்கு எதிரானது - கி.வீரமணி பேட்டி
7 பேர் விடுதலை சம்பந்தமான தீர்மானத்தை கவர்னர் டெல்லிக்கு அனுப்பியது சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்புக்கு எதிரானது என்று ஈரோட்டில் கி.வீரமணி கூறினார்.

ஈரோடு,

திராவிடர் கழக தலைவர் கி.வீரமணி ஈரோட்டில் நேற்று நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அப்போது அவர் கூறியதாவது:–

பெரியார் பிறந்த மண்ணில் அண்ணா சிலைக்கு மாலை அணிவித்து மரியாதை செலுத்துவது எனக்கு கிடைத்த பாக்கியம். அண்ணா வெறும் சிலை அல்ல. அவர் ஒரு சீலம். வெறும் படம் அல்ல, அவர் ஒரு பாடம். அண்ணா வகுத்த நெறி இன்றைக்கும் அரசியலில் அசைக்க முடியாத அரசியல் நெறியாக உள்ளது.

50 ஆண்டு கால திராவிட இயக்கத்தை அண்ணாவிற்கு பிறகு கருணாநிதியும், தற்போது 4–வது தலைமுறையாக ஸ்டாலினும் கட்டி காத்து வருகிறார்கள். இது தொடரும். மதச்சார்பின்மை, சுயமரியாதை, சமூக நீதி, பெண்ணுரிமை, மனிதாபிமானம் ஆகியவை தழைத்தோங்க வைப்பது தான் திராவிடம்.

இலங்கை முன்னாள் அதிபர் ராஜபக்சே, இலங்கையில் நடந்த இறுதிக்கட்ட போரின் போது இந்தியா உதவியதாக கூறி உள்ளார். இது எந்த அளவிற்கு உண்மை என்று தெரியாது. அது உண்மை என்றால் இந்திய அரசின் நிலைப்பாடு தமிழர்களுக்கு விரோதமாகத்தான் இருக்கும். ஐக்கிய முற்போக்கு கூட்டணியில் இருந்த தி.மு.க.வை இலங்கைக்கு உதவியதாக பாரதீய ஜனதா கட்சி குற்றம் சாட்டுகிறது. வரலாறு மறந்து பா.ஜ.க.வினர் பேசுகிறார்கள்.

ராஜீவ்காந்தி கொலை வழக்கில் கைது செய்யப்பட்ட 7 பேர் விடுதலை தொடர்பாக, மறைந்த முதல்–அமைச்சர் ஜெயலலிதா சட்டமன்றத்தில் தீர்மானம் நிறைவேற்றினார். அதேபோல் தற்போதும் சட்டமன்றத்தில் தீர்மானம் நிறைவேற்றி கவர்னரிடம் கொடுத்துள்ளனர். கவர்னர் அந்த தீர்மானத்தை டெல்லிக்கு அனுப்பியது சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்புக்கும், அரசியல் சட்டத்திற்கும் எதிரானது ஆகும். 7 பேரின் விடுதலையை அரசு தான் முடிவு செய்ய வேண்டும். சட்டமன்றத்தில் நிறைவேற்றுவதற்கு இது ஒன்றும் மசோதா அல்ல.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இம்ரான்கான் உதவியாளர் நியமனத்தில் சர்ச்சை : பாகிஸ்தான் சுப்ரீம் கோர்ட்டு விளக்கம் கேட்கிறது
பாகிஸ்தானின் பிரதமர் இம்ரான்கான் தனது சிறப்பு உதவியாளராக ஜூல்பிகார் உசேன் புகாரி என்பவரை நியமனம் செய்தார்.
2. ஓ.பன்னீர்செல்வம் உள்ளிட்ட 11 எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கக்கோரும் வழக்கு 27-ந் தேதிக்கு ஒத்திவைப்பு
ஓ.பன்னீர்செல்வம் உள்ளிட்ட 11 எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கக்கோரும் வழக்கு 27-ந் தேதிக்கு ஒத்திவைத்து சுப்ரீம் கோர்ட்டு நடவடிக்கை எடுத்து உள்ளது.
3. எல்லா வயது பெண்களையும் அனுமதிக்கும் சபரிமலை தீர்ப்புக்கு தடைவிதிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மீண்டும் மறுப்பு
சபரிமலையில் அனைத்து வயது பெண்களும் செல்ல அனுமதித்து வழங்கப்பட்ட தீர்ப்பின் மீது தடை விதிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மீண்டும் மறுத்து விட்டது. இந்த விவகாரத்தில் மத்திய அரசு தலையிடும் என்று மந்திரி மகேஷ் சர்மா தெரிவித்தார்.
4. தனித்தொகுதி எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கம் செய்யும் சட்டப்பிரிவுகளை ரத்து செய்யக்கோரிய மனு தள்ளுபடி
தனித்தொகுதி எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கம் செய்வதற்கான சட்டப் பிரிவுகளை ரத்து செய்யக்கோரும் மனுவை சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.
5. சுப்ரீம் கோர்ட்டு விதித்த கடும் நிபந்தனைகள் எதிரொலி: பட்டாசு ஆலைகள் காலவரையின்றி மூடப்பட்டன
சுப்ரீம் கோர்ட்டு விதித்த கடும் நிபந்தனைகளால் சிவகாசி பகுதியில் உள்ள 1000–க்கும் மேற்பட்ட பட்டாசு ஆலைகள் நேற்று முதல் காலவரையின்றி மூடப்பட்டன. இதனால் இந்த தொழிலை நேரடியாகவும், மறைமுகமாகவும் நம்பி உள்ள 8 லட்சம் தொழிலாளர்கள் வேலை இழந்துள்ளனர்.