மாவட்ட செய்திகள்

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டு கலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம் + "||" + Request for compensation for maize crop Farmers struggle in the Collector's office

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டு கலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம்

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டு
கலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம்
மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டு பெரம்பலூர் கலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் மனு கொடுக்கும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
பெரம்பலூர்,

பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் உள்ள விவசாயிகள் அதிகமாக மக்காச்சோளம் பயிரிட்டுள்ளனர். இந்த மாதம் அல்லது அடுத்த மாதத்திற்குள் (ஜனவரி) அறுவடைசெய்கிற சூழ்நிலையில் மக்காச்சோளம் வளர்ந்துள்ளது. ஆனால் கடந்த சில மாதங்களாக மக்காச்சோள பயிரில் படை புழு தாக்கி வருகிறது. இதனால் மக்காச்சோளத்தின் விளைச்சல் ஒட்டு மொத்தமாக பாதிக்கும் அபாயத்தில் உள்ளது. மேலும் அழுகல் நோயால் சின்ன வெங்காயம் பாதிக்கப்பட்டு வருகிறது. பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் போதிய மழை பெய்யாததால் கரும்பு, பருத்தி ஆகிய பயிர்களும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் விவசாயிகள் வாழ்வாதாரத்தை இழப்பார்கள்.

எனவே படை புழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு ஏக்கருக்கு ரூ.25 ஆயிரம் இழப்பீடு வழங்க வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்தி பெரம்பலூர் மாவட்ட கலெக்டரிடம் மனு கொடுக்கும் போராட்டம் நடத்துவதாக தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்கத்தினர் ஏற்கனவே அறிவித்திருந்தனர்.

இதற்காக பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் உள்ள ஆயிரக்கணக்கான விவசாயிகள் கலெக்டரிடம் மனுகொடுப்பதற்காக பெரம்பலூர் கலெக்டர் அலுவலகம் நோக்கி நேற்று காலை திரண்டு வந்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது. இதில் சில விவசாயிகள் படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருகளை கையோடு எடுத்து வந்திருந்தனர். படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு ஏக்கருக்கு ரூ.25 ஆயிரம் இழப்பீடு வழங்கக்கோரியும், அழுகல் நோய் தாக்கிய சின்ன வெங்காயம், வறட்சியால் பாதிக்கப்பட்ட பருத்தி, கரும்பு உள்ளிட்ட பயிர்களுக்கும் இழப்பீடு வழங்கக்கோரியும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். அப்போது பாதிக்கப்பட்ட பயிர்களுக்கு உரிய இழப்பீட்டை அரசு வழங்க வேண்டும் என்று விவசாயிகள் பல்வேறு கோஷங்களை எழுப்பினர். இதற்கு தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்கத்தின் பெரம்பலூர் மாவட்ட செயலாளர் செல்லதுரை தலைமை தாங்கினார். மாவட்ட தலைவர் ராஜேந்திரன் முன்னிலை வகித்தார். இதில் சங்கத்தின் மாநில பொதுச்செயலாளர் சண்முகம் சிறப்புரையாற்றினார்.

விவசாயிகளின் மனு கொடுக்கும் போராட்டம் குறித்து தகவலறிந்த பெரம்பலூர் மாவட்ட கலெக்டர் சாந்தா மாவட்ட வேளாண்மை துறை துணை இயக்குனர் (உழவர் பயிற்சி நிலையம்) சந்தானகிருஷ்ணன் தலைமையில் அதிகாரிகள், விவசாயிகளிடம் இருந்து மனுக்களை வாங்குமாறு உத்தரவிட்டார். அதன்பேரில் சந்தானகிருஷ்ணன் தலைமையில் அதிகாரிகள் விவசாயிகளிடம் கோரிக்கை மனுக்களை வாங்கினர். விவசாயிகளிடம் இருந்து மனுக்களை பெற்று கொண்ட அதிகாரிகள், படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு அரசிடம் இருந்து உரிய இழப்பீடு பெற்று தருவதாக உறுதியளித்தனர். இதையடுத்து விவசாயிகள் கலைந்து சென்றனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கிராம நிர்வாக அலுவலர்கள் போராட்டம்: சான்றிதழ் பெற முடியாமல் பொதுமக்கள் தவிப்பு
கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கிராம நிர்வாக அலுவலர்கள் நடத்தி வரும் தொடர் போராட்டம் காரணமாக சான்றிதழ் பெற முடியாமல் பொதுமக்கள் தவித்து வருகின்றனர்.
2. தாம்பரம் தனியார் கல்லூரியில் கூடைப்பந்து விளையாடிய மாணவி மயங்கி விழுந்து சாவு; மாணவ–மாணவிகள் உள்ளிருப்பு போராட்டம்
தாம்பரத்தில் தனியார் கல்லூரியில் கூடைப்பந்து விளையாடிய மாணவி மயங்கி விழுந்து இறந்தார். அதனை தொடர்ந்து மாணவ–மாணவிகள் கல்லூரிக்குள் உள்ளிருப்பு போராட்டம் நடத்தியதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. ‘இவனுக்கு எங்கயோ மச்சம் இருக்கு’ படத்தை தடை செய்யக்கோரி மதுரையில், தியேட்டர் முன்பு பெண்கள் போராட்டம்
‘இவனுக்கு எங்கேயோ மச்சம் இருக்கு’ படத்தை தடை செய்யக்கோரி மதுரையில் ஒரு தியேட்டர் முன்பு பெண்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
4. கிராம நிர்வாக அலுவலர்கள் போராட்டத்துக்கு பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்வு அரசுக்கு அன்புமணி ராமதாஸ் வலியுறுத்தல்
கிராம நிர்வாக அலுவலர்கள் போராட்டத்துக்கு பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்வுகாண வேண்டும் என்று தமிழக அரசை டாக்டர் அன்புமணி ராமதாஸ் வலியுறுத்தியுள்ளார்.
5. கிராம உதவியாளரை தாக்கியதை கண்டித்து வருவாய்த்துறையினர் வேலை நிறுத்த போராட்டம்
திருப்போரூர் அருகே கிராம உதவியாளரை தாக்கியதை கண்டித்து வருவாய்த்துறையினர் வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை