மாவட்ட செய்திகள்

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டுகலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம் + "||" + Request for compensation for maize crop Farmers struggle in the Collector's office

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டுகலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம்

மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டுகலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் போராட்டம்
மக்காச்சோள பயிருக்கு இழப்பீடு கேட்டு பெரம்பலூர் கலெக்டர் அலுவலகத்தில் விவசாயிகள் மனு கொடுக்கும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
பெரம்பலூர்,

பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் உள்ள விவசாயிகள் அதிகமாக மக்காச்சோளம் பயிரிட்டுள்ளனர். இந்த மாதம் அல்லது அடுத்த மாதத்திற்குள் (ஜனவரி) அறுவடைசெய்கிற சூழ்நிலையில் மக்காச்சோளம் வளர்ந்துள்ளது. ஆனால் கடந்த சில மாதங்களாக மக்காச்சோள பயிரில் படை புழு தாக்கி வருகிறது. இதனால் மக்காச்சோளத்தின் விளைச்சல் ஒட்டு மொத்தமாக பாதிக்கும் அபாயத்தில் உள்ளது. மேலும் அழுகல் நோயால் சின்ன வெங்காயம் பாதிக்கப்பட்டு வருகிறது. பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் போதிய மழை பெய்யாததால் கரும்பு, பருத்தி ஆகிய பயிர்களும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் விவசாயிகள் வாழ்வாதாரத்தை இழப்பார்கள்.

எனவே படை புழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு ஏக்கருக்கு ரூ.25 ஆயிரம் இழப்பீடு வழங்க வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்தி பெரம்பலூர் மாவட்ட கலெக்டரிடம் மனு கொடுக்கும் போராட்டம் நடத்துவதாக தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்கத்தினர் ஏற்கனவே அறிவித்திருந்தனர்.

இதற்காக பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் உள்ள ஆயிரக்கணக்கான விவசாயிகள் கலெக்டரிடம் மனுகொடுப்பதற்காக பெரம்பலூர் கலெக்டர் அலுவலகம் நோக்கி நேற்று காலை திரண்டு வந்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது. இதில் சில விவசாயிகள் படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருகளை கையோடு எடுத்து வந்திருந்தனர். படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு ஏக்கருக்கு ரூ.25 ஆயிரம் இழப்பீடு வழங்கக்கோரியும், அழுகல் நோய் தாக்கிய சின்ன வெங்காயம், வறட்சியால் பாதிக்கப்பட்ட பருத்தி, கரும்பு உள்ளிட்ட பயிர்களுக்கும் இழப்பீடு வழங்கக்கோரியும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். அப்போது பாதிக்கப்பட்ட பயிர்களுக்கு உரிய இழப்பீட்டை அரசு வழங்க வேண்டும் என்று விவசாயிகள் பல்வேறு கோஷங்களை எழுப்பினர். இதற்கு தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்கத்தின் பெரம்பலூர் மாவட்ட செயலாளர் செல்லதுரை தலைமை தாங்கினார். மாவட்ட தலைவர் ராஜேந்திரன் முன்னிலை வகித்தார். இதில் சங்கத்தின் மாநில பொதுச்செயலாளர் சண்முகம் சிறப்புரையாற்றினார்.

விவசாயிகளின் மனு கொடுக்கும் போராட்டம் குறித்து தகவலறிந்த பெரம்பலூர் மாவட்ட கலெக்டர் சாந்தா மாவட்ட வேளாண்மை துறை துணை இயக்குனர் (உழவர் பயிற்சி நிலையம்) சந்தானகிருஷ்ணன் தலைமையில் அதிகாரிகள், விவசாயிகளிடம் இருந்து மனுக்களை வாங்குமாறு உத்தரவிட்டார். அதன்பேரில் சந்தானகிருஷ்ணன் தலைமையில் அதிகாரிகள் விவசாயிகளிடம் கோரிக்கை மனுக்களை வாங்கினர். விவசாயிகளிடம் இருந்து மனுக்களை பெற்று கொண்ட அதிகாரிகள், படைபுழு தாக்கிய மக்காச்சோள பயிருக்கு அரசிடம் இருந்து உரிய இழப்பீடு பெற்று தருவதாக உறுதியளித்தனர். இதையடுத்து விவசாயிகள் கலைந்து சென்றனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பிச்சம்பாளையம் அருகே பள்ளி முன் பெற்றோர் தர்ணா போராட்டம் புதிய கட்டிடம் கட்டி தர வலியுறுத்தினர்
பிச்சம்பாளையம் அருகே கேத்தம்பாளையம் மாநகராட்சி பள்ளிக்கு புதிய கட்டிடம் கட்டித்தர வலியுறுத்தி பெற்றோர் பள்ளி முன்பு தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
2. ஈரோடு சிக்கய்ய நாயக்கர் கல்லூரி மாணவ– மாணவிகள் உள்ளிருப்பு போராட்டம்
ஈரோடு சிக்கய்ய நாயக்கர் கல்லூரி மாணவ–மாணவிகள் உள்ளிருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. சம்பள பாக்கியை வழங்கக்கோரி சுதேசி, பாரதி மில் ஊழியர்கள் கஞ்சி காய்ச்சி போராட்டம்
சம்பள பாக்கியை வழங்கக்கோரி சுதேசி, பாரதி மில் ஊழியர்கள் கஞ்சி காய்ச்சி போராட்டம் நடத்தினார்கள்.
4. பொள்ளாச்சி சம்பவத்தை கண்டித்து கல்லூரி மாணவர்கள் போராட்டம்
பொள்ளாச்சியில் நடந்த பாலியல் வன்கொடுமை சம்பவத்தை கண்டித்து மதுரை மற்றும் நாகமலைபுதுக்கோட்டையில் கல்லூரி மாணவர்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
5. கூலி உயர்வு கோரி தொடர் போராட்டம்: வேலை நிறுத்தத்தை ஒத்திவைக்க விசைத்தறி தொழிலாளர்கள் முடிவு
ராஜபாளையம் அருகே சத்திரப்பட்டியில் கூலி உயர்வு கோரி வேலை நிறுத்தப் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வரும் தொழிலாளர்கள் முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தையை தொடர்ந்து போராட்டத்தை ஒத்தி வைக்க முடிவு செய்து உள்ளனர்.