மாவட்ட செய்திகள்

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி அரசு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம் + "||" + Civil servants strike

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி அரசு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம்

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி அரசு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம்
ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் கோரிக்கைக்ளை வலியுறுத்தி நேற்று அரசு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம் செய்தனர்.

ராமநாதபுரம்,

விலைவாசி உயர்வை கட்டுப்படுத்த கோரியும், புதிய பொருளாதார கொள்கைக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்தும், புதிய ஓய்வூதிய திட்டத்தினை திரும்ப பெற்று பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தினை செயல்படுத்த வேண்டும் என்பது போன்ற கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி நாடு தழுவிய 2 நாள் வேலைநிறுத்தத்திற்கு தொழிற்சங்கங்கள் அழைப்பு விடுத்துள்ளன. இந்த வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் மத்திய அரசு ஊழியர்களுடன் மாநில அரசு ஊழியர் சங்கங்களும், வங்கி ஊழியர்கள், பொதுத்துறையில் பணியாற்றும் ஊழியர்கள், இன்சூரன்சு நிறுவனத்தினர் பங்கேற்பதாக அறிவித்திருந்தனர்.

இதன்படி முதல்நாளான நேற்று நடைபெற்ற வேலைநிறுத்த போராட்டத்தின்போது ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் பி.எஸ்.என்.எல்., எல்.ஐ.சி., வருமான வரித்துறை மற்றும் ஊரக வளர்ச்சித்துறை அலுவலர்கள் வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர். வருவாய்த்துறையில் ஒரு சிலரை தவிர மற்ற அனைவரும் வேலைநிறுத்தத்தில் கலந்து கொண்டனர். சுங்கத்துறையினர், பாரத ஸ்டேட் வங்கி மற்றும் அதோடு இணைந்த சில வங்கிகள் வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொள்ளவில்லை. மற்ற வங்கி ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொண்டனர்.

போக்குவரத்து கழகத்தினை பொறுத்த வரை ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் 60 சதவீத தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொள்ளவில்லை. இருப்பினும் இருக்கும் தொழிலாளர்களை கொண்டு அனைத்து பஸ்களும் இயக்கப்பட்டதால் போக்குவரத்தில் எந்த பாதிப்பும் ஏற்படவில்லை. ஒட்டுமொத்தமாக மாவட்டத்தில் உள்ள 36 அரசுத்துறை அலுவலகங்களில் 17,378 பேர் பணியாற்றி வரும் நிலையில் 16,349 பேர் பணியில் ஈடுபட்டிருந்ததாகவும், 325 பேர் விடுப்பு எடுத்திருப்பதாகவும், 704 பேர் மட்டும் போராட்டத்தில் கலந்து கொண்டிருப்பதாகவும் அதிகாரிகள் தரப்பில் கூறப்பட்டது.

இதன்படி வருவாய்த்துறை, ஊரகவளர்ச்சித்துறை, நெடுஞ்சாலைத்துறை ஆகியவற்றில் தான் இந்த போராட்டத்தினால் பாதிப்பு ஏற்பட்டதாக தெரியவந்துள்ளது. வருவாய்த்துறையினரின் வேலைநிறுத்த போராட்டம் காரணமாக தாலுகா அலுவலகம் வெறிச்சோடி காணப்பட்டது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தனியார் தண்ணீர் லாரி வேலை நிறுத்தம் தற்காலிகமாக ஒத்திவைப்பு
தனியார் தண்ணீர் லாரிகள் சங்கத்தினர் அறிவித்திருந்த காலவரையற்ற வேலை நிறுத்த போராட்டம் தற்காலிகமாக ஒத்தி வைக்கப்பட்டு உள்ளது.
2. அன்னதான கூடம் மூடப்பட்டதை கண்டித்து சதுரகிரி கோவிலுக்கு பூஜை பொருள் கொண்டு செல்லும் தொழிலாளர்கள் வேலைநிறுத்தம்
சதுரகிரி சுந்தரமகாலிங்கம் கோவில் பகுதியில் அன்னதான கூடங்கள் மூடப்பட்டதை கண்டித்து சுமைதூக்கும் தொழிலாளர்கள் காலவரையற்ற வேலைநிறுத்த போராட்டத்தை தொடங்கியுள்ளனர்.
3. சத்திரப்பட்டி விசைத்தறி தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தம் வாபஸ்
சத்திரப்பட்டி விசைத்தறி தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தப்போராட்டத்தை கை விட்டு பணிக்கு திரும்பினர்.
4. விசைத்தறி தொழிலாளர் கூலி உயர்வு பிரச்சினை: முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தை ஒத்திவைப்பு வேலை நிறுத்தம் தொடரும் என அறிவிப்பு
சத்திரப்பட்டியில் மருத்துவ துணி உற்பத்தி செய்யும் விசைத்தறி தொழிலாளர்களுக்கு, கூலி உயர்வு தொடர்பாக நடைபெற்ற முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தையில் உடன்பாடு எட்டப்படாததால், பேச்சுவார்த்தை ஒத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளது. வேலை நிறுத்தம் தொடரும் என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
5. வாடகை உயர்த்தி வழங்க கோரி லாரி உரிமையாளர்கள் திடீர் வேலை நிறுத்தம்
வாடகை உயர்த்தி வழங்க கோரி லாரி உரிமையாளர்கள் திடீர் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டனர். இதனால் கரும்புகள் காயும் அபாயம் ஏற்பட்டு உள்ளது.