மாவட்ட செய்திகள்

இந்தோ– திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படைக்கு பயிற்சி பெற்ற 4 பெண்கள் உள்பட 144 வீரர்களை வழியனுப்பும் விழா கூடுதல் இயக்குனர் தலைமையில் நடைபெற்றது + "||" + Indo-Tibet border security force Farewell to the trained players

இந்தோ– திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படைக்கு பயிற்சி பெற்ற 4 பெண்கள் உள்பட 144 வீரர்களை வழியனுப்பும் விழா கூடுதல் இயக்குனர் தலைமையில் நடைபெற்றது

இந்தோ– திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படைக்கு பயிற்சி பெற்ற 4 பெண்கள் உள்பட 144 வீரர்களை வழியனுப்பும் விழா கூடுதல் இயக்குனர் தலைமையில் நடைபெற்றது
இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படைக்கு பயிற்சி பெற்ற 4 பெண்கள் உள்பட 144 வீரர்களை வழியனுப்பும் விழா கூடுதல் இயக்குனர் தலைமையில் நடைபெற்றது.

சிவகங்கை,

சிவகங்கை அருகே இலுப்பக்குடியில் உள்ள இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு பயிற்சி மையம் 2011–ல் தொடங்கப்பட்டு 8 ஆண்டுகளாக செயல்பட்டு வருகிறது. இங்கிருந்து பயிற்சி முடித்த சுமார் 7 ஆயிரத்து 500–க்கும் மேற்பட்ட வீரர்கள் இதுவரை எல்லை பாதுகாப்பு படைக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தற்போது முதன்முறையாக 4 பெண்கள் உள்பட 144 பேர் கடந்த 24 வாரங்கள் இங்கு பயிற்சி பெற்றனர். இதையொட்டி இவர்களை படைக்கு அனுப்புவதற்கான வழியனுப்பும் விழா இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு பயிற்சி மையத்தின் கூடுதல் இயக்குனர் ராகேஷ்குமார்மிஸ்ரா தலைமையில் நடைபெற்றது. பயிற்சி மைய ஐ.ஜி. ஆஜ்டீன்ஈபன் வரவேற்று பேசினார்.

தொடர்ந்து பயிற்சி பெற்ற வீரர்களின் அணிவகுப்பு மரியாதையை கூடுதல் இயக்குனர் மற்றும் ஐ.ஜி. ஆகியோர் பார்வையிட்டு, வீரர்களின் அணிவகுப்பு மரியாதையை ஏற்றுக்கொண்டனர்.

விழாவில் இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படையின் கூடுதல் இயக்குனர் பேசியதாவது:– இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படை 1962–ல் சீனப் போருக்குப் பின் இந்தியா, சீனா எல்லையில் பாதுகாவலுக்காக தொடங்கப்பட்டது. முதலில் 4 பட்டாளியன்களுடன் தொடங்கப்பட்டது.

தற்போது இதில் 60 பட்டாளியன்களுடன் 90 ஆயிரம் வீரர்கள் உள்ளனர். கடல் மட்டத்தில் இருந்து சுமார் 9 ஆயிரம் அடி முதல் 18 ஆயிரத்து 700 அடி வரையிலும் 40 டிகிரி சீதோசண நிலையிலும் தங்களது பணியினை செய்து வருகின்றனர். எல்லை பாதுகாப்பு தவிர மற்ற பணிகளையும் செய்து வருகிறது. நக்சலைட்டுகளுக்கு எதிராகவும், ஜனாதிபதி மாளிகை மற்றும் தூதரகங்கள் போன்ற இடங்களிலும் தங்களது பணியை சிறப்பாக செய்து வருகின்றனர். இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

நிகழ்ச்சியில் பயிற்சி பெற்ற வீரர்களின் சாகச நிகழ்ச்சிகள் நடைபெற்றன. பின்னர் பயிர்ச்சி காலத்தில் சிறப்பாக செயல்பட்ட அமன்ராவத், நீரஜ்உபாதியா, லக்பாடிக்கிசெரி, மிலன்சிங், கிருஷ்ண்டுசர்கார் ஆகிய 5 பேர்களுக்கு கேடயங்களையும், பட்டயங்களையும் கூடுதல் இயக்குனர் வழங்கினார். முடிவில் சிவகங்கை இந்தோ–திபெத் எல்லை பாதுகாப்பு படை பயிற்சி மைய கமாண்டர் ஜஸ்டின் ராபர்ட் நன்றி கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வாந்தி-வயிற்றுப்போக்கால் பாதிப்பு: ஓட்டல்-கடைகளில் உணவு பாதுகாப்பு துறையினர் ஆய்வு
வாந்தி-வயிற்றுப்போக் கால் ஓட்டல்-கடைகளில் உணவு பாதுகாப்பு துறையினர் ஆய்வு செய்தனர்.
2. ராணுவ தொப்பி அணிந்து விளையாடிய இந்திய கிரிக்கெட் வீரர்கள் போட்டி கட்டணத்தை தேசிய பாதுகாப்பு நிதிக்கு வழங்குவதாக அறிவிப்பு
காஷ்மீரில் உள்ள புலவாமா தாக்குதலில் வீரமரணம் அடைந்த இந்திய ராணுவ வீரர்களுக்கு அஞ்சலி செலுத்தும் வகையில் இந்திய கிரிக்கெட் வீரர்கள் ராணுவ வீரர்களுக்குரிய தொப்பியை அணிந்து விளையாடினர்.
3. பாதுகாப்பு உயர் அதிகாரிகளுடன் பிரதமர் மோடி ஆலோசனை
நாட்டின் பாதுகாப்பு நிலவரம் குறித்து பாதுகாப்பு உயர் அதிகாரிகளுடன் பிரதமர் மோடி ஆலோசனை நடத்தினார்.
4. எல்லையில் பதற்றம்: ரெயில்வே நிர்வாகம் பாதுகாப்பு எச்சரிக்கை
இந்தியா-பாகிஸ்தான் எல்லையில் பதற்ற நிலை ஏற்பட்டு நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து ரெயில்வே நிர்வாகமும் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என இந்திய ரெயில்வே பாதுகாப்பு படை நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது.
5. பாம்பன் பாலம் வழியாக ரெயில் போக்குவரத்து பற்றி பாதுகாப்பு ஆணையம் முடிவு செய்யும் கோட்ட மேலாளர் பேட்டி
பாம்பன் பாலம் வழியாக ரெயில் போக்குவரத்து பற்றி பாதுகாப்பு ஆணையம் முடிவு செய்யும்.