மாவட்ட செய்திகள்

தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்துஅகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம் + "||" + Denouncing privatization Struggle at All India level soon

தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்துஅகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம்

தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்துஅகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம்
தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்து அகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம் நடத்தப்படும் என்று தென்னக ரெயில்வே தொழிலாளர் சங்க பொதுச்செயலாளர் கூறினார்.
திருச்சி,

தென்னக ரெயில்வே தொழிலாளர் சங்கத்தின் (எஸ்.ஆர்.இ.எஸ்.) திருச்சி, மதுரை, சேலம் கோட்ட நிர்வாகிகள் கலந்தாய்வு கூட்டம் நேற்று திருச்சியில் நடந்தது. கூட்டத்திற்கு திருச்சி கோட்ட செயலாளர் அந்தோணிசாமி தலைமை தாங்கினார். சங்க பொதுச்செயலாளரும், ரெயில்வே தொழிலாளர் சம்மேளனத்தின் இணை பொதுச்செயலாளருமான சூரியமூர்த்தி சிறப்பு அழைப்பாளராக கலந்து கொண்டு பேசினார். நிர்வாக தலைவர் பாலகிருஷ்ணன், கோட்ட தலைவர் நெடுஞ்செழியன், நிர்வாகிகள் கஜானா, பாண்டியன் உள்ளிட்ட நிர்வாகிகள் கலந்து கொண்டனர்.

அடுத்த மாதம் (ஆகஸ்டு) 28 மற்றும் 29-ந்தேதிகளில் நடைபெற உள்ள ரெயில்வே தொழிற்சங்க அங்கீகார தேர்தலில் வெற்றி பெற எடுக்க வேண்டிய நடவடிக்கைகள் தொடர்பாக இந்த கூட்டத்தில் ஆலோசனை நடத்தப்பட்டது.

கூட்டம் முடிந்த பின்னர் பொதுச்செயலாளர் சூரிய மூர்த்தி நிருபர்களுக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறியதாவது:-

இந்தியன் ரெயில்வேயில் மொத்தம் 20 ஆயிரம் ரெயில்கள் இயக்கப்படுகின்றன. தினமும் 2 கோடியே 30 லட்சம் மக்கள் ரெயில் பயணத்தை மேற்கொள்கிறார்கள். ஆண்டுக்கு 1,250 மில்லியன் டன் சரக்குகள் கையாளப்பட்டு வருகிறது. உலக அளவில் இந்தியன் ரெயில்வே மக்கள் சேவையில் 4-வது இடத்தில் உள்ளது. இதனை தனியார்மயமாக்குவதற்கு பிரதமர் மோடி தலைமையிலான அரசு தீவிர முயற்சிகளை எடுத்து வருகிறது. அவர் 2014-ம் ஆண்டு முதலில் பதவிக்கு வந்ததும் எடுத்த முயற்சிகளை தோல்வியடைய செய்தோம்.

இப்போது இரண்டாவது முறையாக பிரதமராக மோடி பொறுப்பேற்ற பின்னர் எடுக்க கூடிய முயற்சிகளையும் முறியடிக்க அகில இந்திய அளவில் ரெயில்வே தொழிற்சங்கங்கள் ஒன்று கூடி விரைவில் மிகப்பெரிய போராட்டம் நடத்த இருக்கிறோம். ரெயில்வே தனியார்மயமாக்கப்பட்டால் ரெயில் கட்டணம் தற்போது உள்ளதை விட பல மடங்கு அதிகரித்து விடும். பாதுகாப்பான ரெயில்பயணத்தை தனியார் முதலாளிகளால் வழங்க முடியாது.

ஏற்கனவே துப்புரவு பணி, கேட்டரிங் போன்றவை தனியார்மயமாக்கப்பட்டு தோல்வியை தழுவி உள்ளன. மத்திய அரசு கொண்டு வந்த 100 நாள் செயல் திட்டத்தை உடனடியாக ரத்து செய்யவேண்டும், 30 வருடம் சர்வீஸ் அல்லது 55 வயது நிறைவடைந்த தொழிலாளர்களை கட்டாய ஓய்வில் அனுப்பும் திட்டத்தை கைவிடவேண்டும், புதிய ஓய்வூதிய திட்டத்தை ரத்து செய்து விட்டு பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தை தொடரவேண்டும் என்ற கோரிக்கைகளுக்காக தான் போராட்டம் நடைபெற உள்ளது. இது தொடர்பாக அனைத்து தொழிற்சங்க நிர்வாகிகளிடமும் வாக்கெடுப்பு நடத்தி போராட்ட தேதி விரைவில் அறிவிக்கப்படும்.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 58 கிராம கால்வாய் திட்டத்தில் தண்ணீர் திறந்து விடக்கோரி - விவசாயிகள் போராட்டம்; 120 பேர் கைது
58 கிராம கால்வாய் திட்டத்தில் தண்ணீர் திறந்து விடக்கோரி போராட்டம் நடத்திய விவசாயிகள் 120 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.
2. பெங்களூருவில் தாராள வர்த்தக ஒப்பந்தத்திற்கு எதிர்ப்பு; காங்கிரஸ் போராட்டம்
பெங்களூருவில் தாராள வர்த்தக ஒப்பந்தத்திற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து காங்கிரசின் விவசாய பிரிவினர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். பின்னர் அவர்கள் பெங்களூரு கன்டோன்மெண்ட் ரெயில் நிலையத்தை முற்றுகையிட முயன்றனர். அப்போது போலீசாருக்கும், போராட்டகாரர்களுக்கும் இடையே தள்ளு-முள்ளு ஏற்பட்டது.
3. ஈராக்கில் அரசுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் வன்முறை; 21 பேர் பலி
ஈராக்கில் அரசுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் ஏற்பட்ட வன்முறையில் 21 பேர் பலியாகி உள்ளனர்.
4. காரியாபட்டி அருகே வரத்துக்கால்வாய் ஆக்கிரமிப்பை அகற்றக்கோரி போராட்டம்
காரியாபட்டி அருகே வரத்துக் கால்வாய் ஆக்கிரமிப்பை அகற்றக்கோரி விவசாயிகள் போராட்டம் நடத்தினர்.
5. சேதமடைந்த சாலையை சீரமைக்கக்கோரி லாரி-பொக்லின் எந்திரத்தை சிறைபிடித்து பொதுமக்கள் போராட்டம்
கோட்டூர் அருகே சேதமடைந்த சாலையை சீரமைக்கக்கோரி லாரி- பொக்லின் எந்திரத்தை பொதுமக்கள் சிறை பிடித்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.