மாவட்ட செய்திகள்

கிளித்தான்பட்டறையில் குளத்தை தூர்வாரி சீரமைக்கும் பணியில் ஈடுபட்ட இளைஞர்கள் + "||" + Kilittanpattarai Pond Durawari aligns Young people at work

கிளித்தான்பட்டறையில் குளத்தை தூர்வாரி சீரமைக்கும் பணியில் ஈடுபட்ட இளைஞர்கள்

கிளித்தான்பட்டறையில் குளத்தை தூர்வாரி சீரமைக்கும் பணியில் ஈடுபட்ட இளைஞர்கள்
காட்பாடி பகுதியில் உள்ள கிளித்தான்பட்டறை தாமரைகுளத்தை தூர்வாரி சீரமைக்கும் பணியில் அப்பகுதி இளைஞர்கள் ஈடுபட்டனர். இதனை ‘ஜல்சக்தி அபியான்’ திட்ட தொழில்நுட்ப அலுவலர் பிரசன்னகுமார் பண்டிட் பார்வையிட்டார்.
காட்பாடி, 

காட்பாடி தாலுகா கிளித்தான்பட்டறையில் 3.31 ஏக்கர் பரப்பளவில் தாமரைகுளம் உள்ளது. இந்த குளத்தின் தண்ணீர் அசுத்தமாகவும், தாமரை செடிகள், முட்செடிகள், புதர்கள் வளர்ந்து பயன்பாடற்ற நிலையில் காணப்பட்டது. எனவே குளத்தை தூர்வாரி சீரமைக்க அப்பகுதி இளைஞர்கள் முடிவு செய்தனர். அதைத்தொடர்ந்து வினோத் தலைமையில் 20 இளைஞர்கள் கொண்ட குழு ஒன்று அமைக்கப்பட்டது.

இக்குழுவினர் நேற்று பொதுமக்களுடன் இணைந்து குளத்தை தூர்வாரும் பணியில் ஈடுபட்டனர். முதற்கட்டமாக குளத்தை சுற்றியுள்ள முட்புதர்களை அகற்றினர். பின்னர் பொக்லைன் எந்திரம் மூலம் குளத்தை தூர்வார தொடங்கினர். பல்வேறு கட்டங்களாக குளம் தூர்வாரப்படுவதாகவும், குளத்தை சுற்றி மரக்கன்றுகள் நட்டு நடைபாதை அமைக்கப்படுவதாகவும் இளைஞர் குழுவினர் தெரிவித்தனர்.

இப்பணியை புதுடெல்லியை சேர்ந்த ‘ஜல்சக்தி அபியான்’ திட்ட தொழில்நுட்ப அலுவலர் பிரசன்னகுமார் பண்டிட் நேரில் பார்வையிட்டார். பின்னர் அவர் கூறுகையில், “ஒவ்வொரு கிராமத்தினரும் தங்கள் பகுதியில் உள்ள குளம், குட்டைகளை சீரமைக்க முன்வர வேண்டும். குடிநீர் என்பது அத்தியாவசியமானது. அதனை பாதுகாக்க வேண்டும். மழைநீரை சேமிக்க வேண்டும். வீட்டு உபயோகத்துக்கு பயன்படுத்தும் தண்ணீரை மறுசுழற்சி செய்து பயன்படுத்த வேண்டும்” என்றார்.

அவருடன் 100 நாள் வேலை உதவி திட்ட அலுவலர் அருண், வட்டார வளர்ச்சி அலுவலர்கள் யுவராஜ், திருமால், பாஜமதி, வேலூர் மாநகராட்சி உதவி கமிஷனர் மதிவாணன், உதவிசெயற்பொறியாளர்கள் பாஸ்கரன், நித்யானந்தம், உதவிபொறியாளர் செல்வராஜ், சுகாதார அலுவலர் பாலமுருகன் மற்றும் பலர் உடனிருந்தனர்.

அதேபோன்று காட்பாடி பவானிநகரில் ‘சுவாசம்’ திட்டத்தின் கீழ் ரூ.12 லட்சத்தில் குளம் சீரமைக்கும் பணி தொடங்கியது. இதனை ‘ஜல்சக்தி அபியான்’ திட்ட அதிகாரி மற்றும் வேலூர் மாவட்ட அரசு அதிகாரிகள் பார்வையிட்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பர்கூர் ஒன்றியத்தில் குடிமராமத்து திட்டத்தின் கீழ் 24 ஏரிகள் தூர்வாரும் பணி
பர்கூர் ஒன்றியத்தில் குடிமராமத்து திட்டத்தின் கீழ் 24 ஏரிகள் தூர்வாரும் பணி நடைபெற்று வருகிறது. இந்த பணியை கலெக்டர் பிரபாகர் நேரில் பார்வையிட்டு ஆய்வு செய்தார்.
2. ஊரடங்கு உத்தரவை மீறியதாக ஒரேநாளில் 684 பேர் கைது: தேவையின்றி சுற்றிய இளைஞர்களை தோப்புக்கரணம் போட வைத்த போலீசார் - உறுதிமொழியும் ஏற்க வைத்தனர்
கோவை மாவட்டத்தில் ஊரடங்கு உத்தரவை மீறி வெளியே சென்றதாக ஒரே நாளில் 684 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். அதேபோல் சாலையில் தேவையின்றி சுற்றித்திரிந்த இளைஞர்களை போலீசார் தோப்புக்கரணம் போட வைத்தனர்.
3. பாம்பன் ரோடு பாலத்தின் தடுப்பு சுவரில் அமர்ந்து, ஆபத்தான முறையில் ‘செல்பி’ எடுத்த இளைஞர்கள்
பாம்பன் ரோடு பாலத்தின் தடுப்பு சுவரில் ஏறி அமர்ந்து ஆபத்தான முறையில் இளைஞர்கள் செல்போனில் செல்பி எடுத்தனர்.
4. வேலையின்மை அதிகரித்தால் இளைஞர்கள் வெகுண்டெழுவார்கள் - ப.சிதம்பரம் கருத்து
வேலையின்மை அதிகரித்தால் இளைஞர்கள் வெகுண்டெழுவார்கள் என ப.சிதம்பரம் கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.
5. இளைஞர்கள் துணிச்சலாக கேள்வி கேட்பது மிகவும் சிறப்பானது - பிரதமர் மோடி
இளைஞர்கள் துணிச்சலாக கேள்வி கேட்பது மிகவும் சிறப்பானது என்று பிரதமர் நரேந்திர மோடி கூறியுள்ளார்.