மாவட்ட செய்திகள்

‘திடீர்’ வெள்ளப்பெருக்கு: கொள்ளிடம் ஆற்றில் சிக்கிய தொழிலாளர்கள் 2 பேர் மீட்பு + "||" + Sudden flood Rescue of 2 trapped workers

‘திடீர்’ வெள்ளப்பெருக்கு: கொள்ளிடம் ஆற்றில் சிக்கிய தொழிலாளர்கள் 2 பேர் மீட்பு

‘திடீர்’ வெள்ளப்பெருக்கு: கொள்ளிடம் ஆற்றில் சிக்கிய தொழிலாளர்கள் 2 பேர் மீட்பு
திடீர் வெள்ளப்பெருக்கு காரணமாக கொள்ளிடம் ஆற்றில் சிக்கி கொண்ட தொழிலாளர்கள் 2 பேர் பத்திரமாக மீட்கப்பட்டனர்.
கபிஸ்தலம்,

அரியலூர் மாவட்டம் டி.பழூர் அருள்மொழி கிராமம் மேல தெருவை சேர்ந்த செல்வராஜ் மகன் முரளி (வயது26). திருவாரூர் மாவட்டம் ஆலங்குடி பூந்தோட்டம் பகுதியை சேர்ந்தவர் பாண்டியன் (45). மாடு மேய்க்கும் தொழிலாளர்கள். இவர்கள் உள்பட 4 பேர் நேற்று முன்தினம் இரவு தஞ்சை மாவட்டம் கும்பகோணம் அருகே குடிதாங்கி கிராமத்தில் உள்ள கொள்ளிடம் ஆறு வழியாக 150-க்கும் மேற்பட்ட மாடுகளை ஓட்டிக்கொண்டு அரியலூர் மாவட்ட பகுதிக்கு சென்று கொண்டிருந்தனர்.


அப்போது ஆற்றில் தண்ணீரின் அளவு குறைவாக இருந்தது. இரவு நேரம் என்பதால் 4 பேரும் மாடுகளுடன் கொள்ளிடம் ஆற்றின் நடுவில் உள்ள மணல் திட்டில் சற்று நேரம் அமர்ந்திருந்தனர். இதனிடையே கனமழை காரணமாக கல்லணையில் இருந்து காவிரி, வெண்ணாறு, கல்லணைக்கால்வாயில் திறந்து விடப்படும் தண்ணீரின் அளவு குறைக்கப்பட்டு கொள்ளிடம் ஆற்றில் அதிக அளவு திறந்து விடப்பட்டது.

திடீர் வெள்ளப்பெருக்கு

இதன் காரணமாக குடிதாங்கி பகுதியில் உள்ள கொள்ளிடம் ஆற்றில் திடீரென வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது. இதில் மாடுகள் அனைத்தும் ஆற்றை கடந்து அரியலூர் மாவட்ட பகுதிக்கு சென்று விட்டன. முரளி, பாண்டியன் ஆகியோருடன் வந்த மற்ற 2 பேரும் மாடுகளுடன் கரையேறி விட்டனர். ஆனால் முரளி, பாண்டியன் ஆகிய 2 பேர் மட்டும் ஆற்றின் நடுவே உள்ள மணல் மேட்டில் சிக்கிக்கொண்டனர். வெள்ளம் அதிகமாக இருந்ததால் இருவரும் ஆற்றை கடந்து செல்ல முடியாத நிலை ஏற்பட்டது.

இந்த நிலையில் நேற்று மதியம் ஆற்றங்கரையில் இருந்த சிலர் 2 பேர் ஆற்றின் நடுவே உள்ள மணல் திட்டில் சிக்கிக்கொண்டு இருப்பதை கவனித்து கும்பகோணம் தீயணைப்பு நிலையத்துக்கு தகவல் தெரிவித்தனர். அதன்பேரில் கும்பகோணம் தீயணைப்பு படை வீரர்கள் அங்கு விரைந்து சென்று சுவாமிமலை போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் நாகலட்சுமி மற்றும் போலீசாரின் உதவியுடன் சிறிய படகு மூலமாக முரளி, பாண்டியன் ஆகிய 2 பேரையும் பத்திரமாக மீட்டு கரைக்கு அழைத்து வந்தனர்.

கலெக்டர் அறிவுறுத்தல்

கொள்ளிடம் ஆற்றில் 2 பேர் சிக்கிக்கொண்ட சம்பவம் அப்பகுதியில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது. கொள்ளிடம் ஆற்றில் அதிக அளவு தண்ணீர் செல்வதால் யாரும் ஆற்றில் இறங்க கூடாது என தஞ்சை மாவட்ட கலெக்டர் கோவிந்தராவ் அறிவுறுத்தி உள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மீண்டும் பணி வழங்ககோரி தொழிற்சாலை முன் தொழிலாளர்கள் போராட்டம்
திருவள்ளூர் அருகே தனியார் தொழிற்சாலையிலிருந்து நீக்கப்பட்ட 200-க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்கள் மீண்டும் பணி வழங்ககோரி குடும்பத்துடன் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். அப்போது போலீசாருடன் தள்ளு முள்ளுவில் ஏற்பட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
2. திருவள்ளூர் அருகே தொழிற்சாலை முன்பு குடும்பத்துடன் தொழிலாளர்கள் போராட்டம்
திருவள்ளூரில் மீண்டும் பணிவழங்க கோரி தொழிற்சாலை முன்பு தொழிலாளர்கள் குடும்பத்துடன் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். அப்போது போலீசாருடன் தள்ளுமுள்ளு நடந்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. தொழிலாளர்களுக்கு அடுத்த மாதம் முதல் நிவாரண உதவிகள்: ஐகோர்ட்டில், தமிழக அரசு உறுதி
நலவாரியத்தில் உடனடியாக பதிவு செய்யும் தொழிலாளர்களுக்கு அடுத்த மாதம் முதல் நிவாரண உதவிகள் வழங்கப்படும் என்று ஐகோர்ட்டில், தமிழக அரசு உறுதி அளித்துள்ளது.
4. ஆந்திர பிரதேசத்தில் கடந்த 3 நாட்களில் 2,739 குழந்தை தொழிலாளர்கள் மீட்பு
ஆந்திர பிரதேசத்தில் குழந்தை தொழிலாளர்களாக இருந்த 2,739 பேர் கடந்த 3 நாட்களில் மீட்கப்பட்டு உள்ளனர்.
5. திருச்சியில் குப்பை கொட்ட சென்ற 9ம் வகுப்பு மாணவி உடல் கருகிய நிலையில் மீட்பு
திருச்சியில் குப்பை கொட்ட சென்ற 9ம் வகுப்பு மாணவி உடல் கருகிய நிலையில் மீட்கப்பட்டுள்ள அதிர்ச்சி சம்பவம் நடந்துள்ளது.