மாவட்ட செய்திகள்

திருப்பூரில் பிரியாணி கடைகளில் அதிகாரிகள் ஆய்வு + "||" + Authorities inspect Biryani stores in Tirupur

திருப்பூரில் பிரியாணி கடைகளில் அதிகாரிகள் ஆய்வு

திருப்பூரில் பிரியாணி கடைகளில் அதிகாரிகள் ஆய்வு
திருப்பூரில் பிரியாணி கடைகளில் அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்து அங்கிருந்த தரமற்ற 20 கிலோ இறைச்சியை பறிமுதல் செய்தனர்.
திருப்பூர், 

திருப்பூர் மாவட்ட கலெக்டர் உத்தரவின் பேரில் மாவட்ட உணவு பாதுகாப்பு நியமன அதிகாரி விஜயலலிதாம்பிகை தலைமையில் உணவு பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் மணி, தங்கவேல் ஆகியோர் கொண்ட குழுவினர் நேற்று திருப்பூர் மாநகராட்சிக்கு உட்பட்ட காங்கேயம் கிராஸ் ரோடு, தாராபுரம் ரோடு பகுதிகளில் உள்ள பிரியாணி கடைகளில் ஆய்வு செய்தனர்.

பிரியாணி செய்யப்படும் இடம், பயன்படுத்தப்படும் இறைச்சி, பொரிப்பதற்கு பயன்படுத்தப்படும் எண்ணெய் ஆகியவற்றின் தரம் குறித்து அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்தனர். இந்த ஆய்வில் வேகவைக்கப்பட்ட ஆடு மற்றும் கோழி இறைச்சியை குளிர்சாதன பெட்டியில் வைத்து அவற்றை மீண்டும் பயன்படுத்த வைத்திருந்தது தெரியவந்தது. அவ்வாறு வைக்கப்பட்டு இருந்த தரமற்ற 16 கிலோ இறைச்சி மற்றும் அதிகப்படியாக நிறம் சேர்க்கப்பட்ட 4 கிலோ கோழி இறைச்சி ஆகியவற்றை அதிகாரிகள் பறிமுதல் செய்து அழித்தனர். பிரியாணியை பார்சல் செய்வதற்கு பயன்படுத்தப்பட்ட 4 கிலோ பாலித்தீன் பைகள் கைப்பற்றப்பட்டது.

கெட்டுப்போன இறைச்சியை பிரியாணி செய்ய பயன்படுத்தக்கூடாது. செயற்கை நிறமியை இறைச்சிகளில் சேர்க்கக்கூடாது. ஒருமுறை பயன்படுத்திய எண்ணெயை மீண்டும், மீண்டும் இறைச்சியை பொரிக்க பயன்படுத்தக்கூடாது. புதிய எண்ணெய், பயன்படுத்திய எண்ணெய், கழிவு எண்ணெய் என்று தனித்தனியாக பராமரிக்க வேண்டும்.

வாழை இலையை பார்சல் செய்ய பயன்படுத்த வேண்டும். தயார் செய்யப்பட்ட, பரிமாறுவதற்காக உள்ள உணவுகளை சுகாதாரமாக பராமரிக்க வேண்டும். கழிவுகளை முறையாக அப்புறப்படுத்த வேண்டும். டெங்கு கொசு உற்பத்தியாவதை தடுக்கும் வகையில் தண்ணீர் தொட்டிகளை மூடி வைக்க வேண்டும் என்று அதிகாரிகள் அறிவுறுத்தினார்கள். இவ்வாறு கடைகளில் பயன்படுத்தப்பட்ட கழிவு எண்ணெயை பயோடீசல் தயாரிக்க விற்பனை செய்யலாம் என்றும் அறிவுறுத்தினார்கள்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருப்பூரில் லாரி - பேருந்து மோதி பயங்கர விபத்து ; 20 பேர் பலி
திருப்பூர் மாவட்டம் அவினாசி தேசிய நெடுஞ்சாலையில் லாரியும் பேருந்தும் நேருக்கு நேர் மோதிக்கொண்ட விபத்தில் 20 பேர் பலியாகினர்.
2. திருப்பூரில் வடக்கு தீயணைப்பு நிலையத்துக்கு ரூ.2¼ கோடியில் புதிய கட்டிடம்: தீயணைப்புத்துறை இயக்குனர் ஆய்வு
திருப்பூரில் வடக்கு தீயணைப்பு நிலையத்துக்கு ரூ.2¼ கோடி மதிப்பில் புதிய கட்டிடம் கட்டப்பட உள்ளது. இதுதொடர்பாக தீயணைப்புத்துறை இயக்குனர் சைலேந்திரபாபு ஆய்வு மேற்கொண்டார்.
3. திருப்பூரில் குடியுரிமை திருத்த சட்டத்திற்கு எதிராக பேரணி
குடியுரிமை திருத்த சட்டத்திற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து திருப்பூரில் தவ்ஹீத் ஜமாத் அமைப்பினர் பேரணி நடத்தினர்.
4. திருப்பூரில் 4 நகைக்கடைகளில் வருமான வரித்துறை அதிகாரிகள் சோதனை - ஆவணங்களை எடுத்து சென்றனர்
திருப்பூரில் 4 நகைக்கடைகளில் வருமான வரித்துறை அதிகாரிகள் சோதனை மேற்கொண்டனர். சோதனையின் முடிவில் ஆவணங்களை எடுத்து சென்றனர்.
5. திருப்பூரில் தொழிலாளி அடித்துக்கொலை: 2 பேரை காவலில் எடுத்து போலீசார் விசாரணை
தொழிலாளி அடித்துக்கொலை செய்யப்பட்ட வழக்கில் 2 பேரை காவலில் எடுத்து போலீசார் விசாரணை நடத்தினார்கள்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை